ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านซ่อมลำโพงครับ (ลำโพงเดิมก็โอนะครับ)  (อ่าน 8100 ครั้ง)

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
พอดีได้รับคำแนะนำจากพี่ kosit จึงลองไปหาช่างบุญช่วย ซ่อมที่บ้านครับ 0896853037 ไม่มีส่วนได้เสียครับ เห็นลุงแกทำดี ราคา ok ก็แนะนำครับ :-*

ลำโพงผมเป็นตัวติดรถ ขอบหายไปเลยครับ 4 ตัว ถึงว่าทำไม bass ไม่มีเลย เสียงแหลม แบนๆ พอไปซ่อมทำขอบใหม่ โอโฮ bass ทุ้ม นุ่ม ลึก ขึ้นมาเลย  ;) ลำโพงเดิมมันก็โอนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2012, 21:34:04 โดย กุลชาติ »

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: แนะนำร้านซ่อมลำโพงครับ (ลำโพงเดิมก็โอนะครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 21:41:01 »
ช่างเค้าอยู่แถวไหนครับ อยากจะลองบ้างครับ(งบน้อยถึงน้อยมาก) O0 O0 O0
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: แนะนำร้านซ่อมลำโพงครับ (ลำโพงเดิมก็โอนะครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 21:47:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอดีได้รับคำแนะนำจากพี่ kosit จึงลองไปหาช่างบุญช่วย ซ่อมที่บ้านครับ 0896853037 ไม่มีส่วนได้เสียครับ เห็นลุงแกทำดี ราคา ok ก็แนะนำครับ :-*

ลำโพงผมเป็นตัวติดรถ ขอบหายไปเลยครับ 4 ตัว ถึงว่าทำไม bass ไม่มีเลย เสียงแหลม แบนๆ พอไปซ่อมทำขอบใหม่ โอโฮ bass ทุ้ม นุ่ม ลึก ขึ้นมาเลย  ;) ลำโพงเดิมมันก็โอนะครับ

แผงประตูใส่ได้หรือเปล่าวครับ ^_^

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 21:49:48 »
ส่วนผมร้านประจำครับ เก่าแก่ครับประมาณ 30 ปี ลำโพงโรงหนังในเครือ SF ยังเอามาซ่อมที่นี้เลยครับ

อยู่บ้านหม้อครับ ชื่อร้านลุงเสรีครับ อยู่แถวซอยขายหนังครับ

กุลชาติ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 22:19:05 »
ขอบคุณคุณรุทที่สอนการใส่แผงประตูครับ ;) วันนี้ซ่อมลำโพงเสร็จก็จัดเลย ว่าจำวิธีได้หมดแล้วนะ ก็ยังลืม 2 เรื่องครับ :-\ คือ ลืมเอาหมุดสายลำโพงติดเข้าที่ให้เรียบร้อย และลืมใส่น๊อตแผงประตูข้างละ 5 ตัวครับ (แต่ไม่ใส่น๊อด แค่หมุดยึดมันก็เอาอยู่นะครับ แผงไม่หลุด)

มารู้ตอนทำเสร็จ เลยเอาไว้ก่อนครับ  ไว้ว่างๆ ค่อยรื้อมาทำใหม่ (แค่เนี๊ย เหนื่อยแล้ว O0)

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 22:28:55 »
ขอบคุณคุณรุทที่สอนการใส่แผงประตูครับ ;) วันนี้ซ่อมลำโพงเสร็จก็จัดเลย ว่าจำวิธีได้หมดแล้วนะ ก็ยังลืม 2 เรื่องครับ :-\ คือ ลืมเอาหมุดสายลำโพงติดเข้าที่ให้เรียบร้อย และลืมใส่น๊อตแผงประตูข้างละ 5 ตัวครับ (แต่ไม่ใส่น๊อด แค่หมุดยึดมันก็เอาอยู่นะครับ แผงไม่หลุด)

มารู้ตอนทำเสร็จ เลยเอาไว้ก่อนครับ  ไว้ว่างๆ ค่อยรื้อมาทำใหม่ (แค่เนี๊ย เหนื่อยแล้ว O0)

พี่รุธเซียนอยู่แล้วครับ .. ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 22:36:27 »

ถ้าไม่ใส่น๊อตระวังประตูจะฉีกตอนเปิดเข้าเปิดออกนะครับ เพราะหมุดมันยึดแค่รอบนอก แต่ตรงมือจับไม่ได้ยึด ตรงนั้นแหละครับที่มันจะฉีก ถ้าเราไม่ใส่น๊อตนะครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 13:41:31 »

ถ้าไม่ดีจริงผมไม่กล้าแนะนำหรอกครับ
ลำโพงมอนิเตอร์ที่ทำงานผม คู่เป็นแสนก็ยังเอาซ่อมกับพี่เค้าเลยครับ
เป็นช่างบ้านๆ ธรรมดา แต่เคยอยู่ร้านใหญ่มาก่อน ทำมาหลายสิบปี
ขอบเปื่อย กรวยเบียด ผ้าขาด ว๊อยคอล์ยขาดทำได้หมดครับ ราคาไม่แพง แต่แพงกว่าช่างตามริมถนนที่บ้านหม้อนะครับ

ลองดูครับ อยากให้ได้ใช้ของดีๆราคา ยุติธรรมกัน
ส่วนใครอยากเปลี่ยนเพราะไม่ชอบแนวเสียงก็ไม่ว่ากัน
ไม่ต้องดัดแปลง ไม่ต้องเจาะใหม่เพราะมันคือลำโพงตัวเดิมของท่านล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 14:44:39 โดย kosit_w »

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 22:38:37 »
ของผมลำโพงขาดเสียงเบสแตก...ยังหาที่ถอดและทำไม่ได้เลย..ไม่อยากแปลง

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 23:56:55 »
ถอดเองเลยครับถอดง่ายมาก
ตรงแผงประตู ให้ถอดประตูออกมาก่อน แล้วค่อยถอดลำโพง ตัวลำโพงติดอยู่ที่แผงประตูครับ
ส่วนลำโพงคู่หลัง เอาไขควงแบนเล็กๆงัด ตะแกรงที่ปิดอยู่ งัดขึ้นตรงๆเลย ออกง่าย แล้วก็ถอดน๊อตออก นำส่งซ่อม แล้วค่อยกลับเอามาใส่ที่เดิมครับ

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:33:12 »
ใช่ครับ ถอดเองง่ายสุดประหยัดเวลาไม่ต้องวิ่งไปหาร้านโดนช่างฟันอีก
ถอดเองแล้วเอาไปส่งช่างแถวบ้าน วิธีเช็คก็ง่ายๆ ถอดมาแล้วมาจิ้มกับแอมป์ตัวไหนก็ได้ ก็รุ้แล้ว ว่าเป็นอะไร
ที่ไหนๆก็ทำได้ครับ ถ้าลำโพงแตกขาด แค่เปลี่ยนว๊อยซ์คอยด์ ขอบยาง หรือสายสไปเดอร์ก็กลับมาดังแล้ว ไม่กี่นาทีรอได้เลยครับ เด็กปวช.ก็ซ่อมได้ครับ  หรือเก่าญี่ปุ่นตัวละไม่กี่ร้อยก็ป็นทางเลือกที่ดี

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 21:16:32 »
สงสัยต้องลองดูของตัวเองก่อน ว่าขอบยางขาดหรือไม่ครับ แล้วสงสัยว่าเราจะรู้ว่ามันขาดได้ยังไง เอ หรือว่าเราต้องถอดทั้งหมดมาดูเองอ่ะครับ มีวิธีง่าย ๆ ไหมครับ ยังไม่กล้่าลงมือเลย  :'(
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 13:14:08 »
ทำที่นี่เหมือนกัน ดอกละ 350 ช่างบุญช่วย เกษตร

thaibimmer

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:06:44 »
กำลังจะไปหาที่ทำลำโพงเหมือนกันเลยครับ ตอนนี้เสียงแตกทั้งคัน  :(