ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยดังกึกๆ...ใครซ่อมแล้วหายมั่งครับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)

นพดล

• แฟนพันธุ์แท้
รบกวนด้วยครับ..ขออภัยถ้าถามซ้ำ :-X
ทุกอย่างทำหมดแล้วเหลือแค่เสียงกึกๆที่พวงมาลัยเวลาขับไปเจอถนนมีคลื่น
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: พวงมาลัยดังกึกๆ...ใครซ่อมแล้วหายมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:53:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รบกวนด้วยครับ..ขออภัยถ้าถามซ้ำ :-X
ทุกอย่างทำหมดแล้วเหลือแค่เสียงกึกๆที่พวงมาลัยเวลาขับไปเจอถนนมีคลื่น
กำลังหาวิธีกันอยู่ครับ เดี่ยวได้วิธี+การซ่อมีท่ถูกจุด  จะมาบอกกล่าวครับ ไม่ต้องกลัวเป็นทุกคัน :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Ryan_E46

Re: พวงมาลัยดังกึกๆ...ใครซ่อมแล้วหายมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:07:00 »
ได้เปลี่ยนยอยกับคอลัมพวงมาลัยหรือยังครับ
เพราะเมื่อก่อนรถผมก็มีอาการเดียวกัน แต่พอเปลี่ยนเจ้าสองตัวนี้มา หายสนิทเลยครับ :-*

นพดล

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:14:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กำลังหาวิธีกันอยู่ครับ เดี่ยวได้วิธี+การซ่อมีท่ถูกจุด  จะมาบอกกล่าวครับ ไม่ต้องกลัวเป็นทุกคัน :))
รอครับ ;)

นพดล

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:16:08 »
ได้เปลี่ยนยอยกับคอลัมพวงมาลัยหรือยังครับ
เพราะเมื่อก่อนรถผมก็มีอาการเดียวกัน แต่พอเปลี่ยนเจ้าสองตัวนี้มา หายสนิทเลยครับ :-*
ยังไม่เคยเปลี่ยนครับ :-X
เดี๋ยวรอคุณหนุ่มทำก่อน แล้วค่อยตามครับ ขอบคุณครับ :-X

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:18:40 »
ล่าสุดก็มี คุณ awirut กับ คุณ วีรวิชญ์ (คุณอั๋น) เปลี่ยนยอยนะครับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:51:11 »
ล่าสุดก็มี คุณ awirut กับ คุณ วีรวิชญ์ (คุณอั๋น) เปลี่ยนยอยนะครับ
  จารย์ รุจ กับพี่อั้น เปลี่ยนย้อยแต่ไม่ใช่ครับ เป็นที่คอลัม พวงมาลัย หมื่นกว่าบาทเลยพับโครงการอยู่ครับ ลองดูกัยแล้วย้อยแน่นกันหมด ดันมาเป็นที่คอลั่มพวงมาลัย เลยนิ่งๆๆกันอยู่แต่ถ้าใครตังถึงก็จัดไปครับ เดี่ยวลองหาวิธีกันก่อนครับ เดี่ยวมาบอกกล่าวกันใจเย็นๆๆๆ ของดีราคาถูกมันต้องมีครับ  >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ

นพดล

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:55:31 »
  จารย์ รุจ กับพี่อั้น เปลี่ยนย้อยแต่ไม่ใช่ครับ เป็นที่คอลัม พวงมาลัย หมื่นกว่าบาทเลยพับโครงการอยู่ครับ ลองดูกัยแล้วย้อยแน่นกันหมด ดันมาเป็นที่คอลั่มพวงมาลัย เลยนิ่งๆๆกันอยู่แต่ถ้าใครตังถึงก็จัดไปครับ เดี่ยวลองหาวิธีกันก่อนครับ เดี่ยวมาบอกกล่าวกันใจเย็นๆๆๆ ของดีราคาถูกมันต้องมีครับ  >:D
รอของดีราคาถูกนี่แหล่ะ ;)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 13:01:36 »

เจ้า column เนี่ยเราปรับ adjus ที่น๊อต เบอร์ 12 ได้นิดหน่อยครับ เป็นการปรับความไวด้วย
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

spiritzas

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 13:05:06 »
ว่างๆต้องหาคนเช็คให้ซ๊ะละ ^-^
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Ryan_E46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 13:37:23 »
พอดีผมได้มือสองญี่ปุ่นมาสภาพดีมากอ่ะครับ ก็เลยรอดตัวไปครับ O0

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 13:50:43 »
ถ้าเป็นที่ตัวเหนือยอย ต้องตอกออก แล้วเอาบุชพลาสติกออกมาหาโรงกลึงทำให้ใหม่ครับ
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 13:56:41 »

เจ้า column เนี่ยเราปรับ adjus ที่น๊อต เบอร์ 12 ได้นิดหน่อยครับ เป็นการปรับความไวด้วย

[/quote]

ครับ ของผมน่าจะเป็นสาเหตุนี้ เพราะยอยเดิมแน่นมากเปลี่ยนแล้วก็เหมือนเดิม ดังก็อกๆ ที่คอพวงมาลัยอย่างเดียวแต่ไม่มาก จะรู้สึกได้ก็เฉพาะตกหลุมหรือผ่านทางรถไฟเท่านั้น ส่วนใหญ่ที่ทราบจากสมาชิกจะเป็นรุ่นตาตกมากกว่า... O0 O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 13:59:33 โดย วีรวิชญ์ »

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 14:08:13 »
ดูรูปตามนี้ครับ แกะออกมาจะรู้ว่าอะไรหลวม
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 15:39:55 »
ดูรูปตามนี้ครับ แกะออกมาจะรู้ว่าอะไรหลวม

ชัดเจนขอบคุณมากครับ  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jsonn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 15:48:51 »
ถ้าต้องการให้ระยะฟรีพวงมาลัยลดลง ทำได้ไหมครับ ทำยังไง :-X

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 07:26:58 »
ถ้าดังที่ข้างในรถ คงต้องเปลี่ยน คอลัม พวงมาลัย เอาครับ แต่ผมดัง 7ปีละยังไม่ได้เปลี่ยนเลย  O0

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN