ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปรแกรมอะไรเช็ค คอยล์จุดระเบิด ได้บ้างครับ  (อ่าน 1772 ครั้ง)

birdy323

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
คือผมมีสายที่เป็น usb มันใช้โปรแกรมอะไรเช็คได้บ้างครับ
แล้วอ่านค่ายังไง  ???

ขอบคุณครับ

ตอนนี้รถมีอากาศสั่น เร่งไม่ออกเหมือนเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ เสียงคล้าย ๆ รถสำลัก
เป็นที่คอยล์จุดระเบิด / หัวเทียน / Vanos ตัวไหนได้บ้างครับ

ก่อนหน้านี้ไปถ่ายน้ำมันเครื่อง Valvoline 5w40 มาครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ใช้โปรแกรมอะไรเช็ค คอยล์จุดระเบิด ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:02:23 »
คอยนี้เช็คด้วยมือจะชั่วกว่าครับ  วิธีเช็คสตาทเครื่อง แล้วดึงคอยออกจากห้วเทียนทีละหัวถ้าดึงออกแล้วเครื่องสั่น คอยตัวนันสมบูรณ์ ถ้าดึงแล้วเครื่องไม่มีอาการ คอยตัวนั้นเสีย  ส่วนใหญ่คอยบีเอ็มไม่ค่อยเสียหรือรั่ว ลองดูหัวเทียน ประกอบด้วยครับ โปรแกรมไม่ชัวเท่าเช็คมือครับ
เก่า แต่ไม่แก่นะ

KcKc

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ใช้โปรแกรมอะไรเช็ค คอยล์จุดระเบิด ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 14:55:40 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คอยนี้เช็คด้วยมือจะชั่วกว่าครับ  วิธีเช็คสตาทเครื่อง แล้วดึงคอยออกจากห้วเทียนทีละหัวถ้าดึงออกแล้วเครื่องสั่น คอยตัวนันสมบูรณ์ ถ้าดึงแล้วเครื่องไม่มีอาการ คอยตัวนั้นเสีย  ส่วนใหญ่คอยบีเอ็มไม่ค่อยเสียหรือรั่ว ลองดูหัวเทียน ประกอบด้วยครับ โปรแกรมไม่ชัวเท่าเช็คมือครับ

ความรู้เรื่องช่างดีๆ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 15:07:35 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตามนั้นครับ แต่ถ้ามีงบประมาณพอนะครับ ถ้ามีตัวไหนแล้ว แนะนำให้เปลี่ยนยกชุดเลยจะดีกว่า เพราะเดี๋ยวมันก็ตามเรื่อยๆครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 15:11:22 »
ตามที่คุณหนุ่มบอกเลยครับ ชัวร์กว่าเครื่องแน่นอนครับ :-*

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467