ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบราคา Oil cooler เครื่องยนต์ ประมาณเท่าไหร่ครับ?  (อ่าน 1617 ครั้ง)

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
 :) เป็นสมาชิกมาซักพักแล้วอ่ะครับแต่ไม่ค่อยได้ ตอบกระทู้เท่าไหร่

อยากทราบราคา oil cooler ของเครื่องยนต์อ่ะครับ แพงไหม?
แนะนำยี่ห้ออะไร? หรือว่าเบิกศูนย์ไปเลยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ  :-X

CoolZeedTH

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
:) เป็นสมาชิกมาซักพักแล้วอ่ะครับแต่ไม่ค่อยได้ ตอบกระทู้เท่าไหร่

อยากทราบราคา oil cooler ของเครื่องยนต์อ่ะครับ แพงไหม?
แนะนำยี่ห้ออะไร? หรือว่าเบิกศูนย์ไปเลยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ  :-X

ในกรณีของออยเครื่องยนต์ สำหรับ e46 ถ้าจะติดตั้งออยเเครื่องต้องแปลงครับ

เนื่องจากกรองน้ำมันเครื่องเป็นกระดาษทำให้เสื้อเป็นตัวเดียวกับเสื้อเครื่องจึงไม่สามารถต่อ adapter ได้ครับ

แต่ออยเกียร์สามารถติดตั้งได้ครับ

ถ้าออยเกียร์สามารถทำได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 20:32:51 โดย CoolZeedTH »