ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแล้ว  (อ่าน 1782 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
งานเข้าแล้ว
« เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:37:30 »
วันนี้แวะเอารถไปศูนย์เพราะจานดาวเทียมที่ติดมาไปรวนระบบไฟของรถ ก็ไม่ร้าแรงอะไรมากครับ อาการคือเวลาเปิดไฟหน้ารถ (ไม่ใช่ไฟหรี่) จอทีวีในรถจะกระพริบเหมือนมีไฟช๊อต ศูนย์แจ้งให้กลับไปแก้ไขร้านเดิมเพราะเขาไม่สามารถทำให้ได้ ตอนนี้เอารถกลับไปแก้งานที่ร้านเครื่องเสียงละ

ตอนเข้าศูนย์ก็ให้ช่างดูอาการเสียงดังหน้ารถด้วย แต่หาสาเหตุไม่พบ ลองขับดูมันก็ไม่ดัง งงกับมันจริงๆ

สุดท้ายศูนย์ถามว่าซีดีเครื่องเดิมยังอยู่ไหม เพราะเวลาเซตค่าอะไรสักอย่างมันจำเป็นต้องใช้ ไม่มีไม่ได้ ศูนย์ย้ำ งานเข้าเลยฝากบอกคุณ Rut อย่าเพิ่งทิ้งหรือขายต่อให้ใครนะครับ เผื่อวันหน้าจะขอยืมเอากลับมาเซตโปรแกรมในรถ เหอะๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

jae

• บุคคลทั่วไป
Re: งานเข้าแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:40:39 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้แวะเอารถไปศูนย์เพราะจานดาวเทียมที่ติดมาไปรวนระบบไฟของรถ ก็ไม่ร้าแรงอะไรมากครับ อาการคือเวลาเปิดไฟหน้ารถ (ไม่ใช่ไฟหรี่) จอทีวีในรถจะกระพริบเหมือนมีไฟช๊อต ศูนย์แจ้งให้กลับไปแก้ไขร้านเดิมเพราะเขาไม่สามารถทำให้ได้ ตอนนี้เอารถกลับไปแก้งานที่ร้านเครื่องเสียงละ

ตอนเข้าศูนย์ก็ให้ช่างดูอาการเสียงดังหน้ารถด้วย แต่หาสาเหตุไม่พบ ลองขับดูมันก็ไม่ดัง งงกับมันจริงๆ

สุดท้ายศูนย์ถามว่าซีดีเครื่องเดิมยังอยู่ไหม เพราะเวลาเซตค่าอะไรสักอย่างมันจำเป็นต้องใช้ ไม่มีไม่ได้ ศูนย์ย้ำ งานเข้าเลยฝากบอกคุณ Rut อย่าเพิ่งทิ้งหรือขายต่อให้ใครนะครับ เผื่อวันหน้าจะขอยืมเอากลับมาเซตโปรแกรมในรถ เหอะๆ

เอ ??? ถ้าวิทยุเดิม ซีดีเดิมไม่อยู่ ก็แค่ Coding  หน้าปัทม์ใหม่นะครับ เดาว่าศูนย์ทำไม่เป็น

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 13:05:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ให้ยืมได้แต่ไม่ขายคืนนะครับ อิอิ :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 13:07:03 »
เอ ??? ถ้าวิทยุเดิม ซีดีเดิมไม่อยู่ ก็แค่ Coding  หน้าปัทม์ใหม่นะครับ เดาว่าศูนย์ทำไม่เป็น

เดี๋ยวผมจะลองโทรถามศูนย์อื่นๆ ดูครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:54:44 »
ตกลงได้ถาม 0 อื่นยังครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

spiritzas

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 14:58:10 »
กำ  O0
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 15:34:15 »
เครียดแทนเรื่องรถเลยครับ ไอ้ผมก็ไม่รู้เรื่องพวกนี้ด้วย :-\
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 15:56:21 »
โทษทีวันนี้งานยุ่งเลยไม่ได้มารายงานผลครับ ผมโทรไปถามศูนย์เยอรมันออโต้มาแล้วครับ สรุปถ้าซีดีเดิมติดรถไม่อยู่แล้วไม่ต้องกังวลนะครับ เขามีวิธีจัดการให้ได้ทุกอย่าง ไม่ต้องถึงขนาดไปตามซีดีเก่ามา ฮ่าๆ โล่งใจไป

ว่าแต่ทำไมศูนย์บุรีบอกผมมาแบบนี้หว่า แต่เอาเหอะไม่ว่ากัน ถ้าอะไรที่ชลบุรีทำไม่ได้ผมก็คงวิ่งไปทำที่เยอรมันออโต้เลย จบปัญหา มั้ง..อิอิ

:))

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 15:57:21 »
แนะนำรื้อระบบไฟที่เอามาเลี้ยงดาวเทียมและจอออก แล้วเดินมาใหม่จากแบตเตอรี่โดยตรงเลย
จะได้ไม่ต้องไปดึงกระแสจาก วงจรไฟฟ้าของรถ แต่ให้ดึงกระแสจากแบตโดยตรงเลย และควบคุมผ่านรีเลย์เอาครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 15:59:05 »
แนะนำรื้อระบบไฟที่เอามาเลี้ยงดาวเทียมและจอออก แล้วเดินมาใหม่จากแบตเตอรี่โดยตรงเลย
จะได้ไม่ต้องไปดึงกระแสจาก วงจรไฟฟ้าของรถ แต่ให้ดึงกระแสจากแบตโดยตรงเลย และควบคุมผ่านรีเลย์เอาครับ

เห็นที่ศูนย์แจ้งมาแบบนี้เหมือนกันครับ เห็นว่าสัญญาณจะได้ไม่กวนกัน ขอบคุณมากครับพี่

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 15:59:22 »
โทษทีวันนี้งานยุ่งเลยไม่ได้มารายงานผลครับ ผมโทรไปถามศูนย์เยอรมันออโต้มาแล้วครับ สรุปถ้าซีดีเดิมติดรถไม่อยู่แล้วไม่ต้องกังวลนะครับ เขามีวิธีจัดการให้ได้ทุกอย่าง ไม่ต้องถึงขนาดไปตามซีดีเก่ามา ฮ่าๆ โล่งใจไป

ว่าแต่ทำไมศูนย์บุรีบอกผมมาแบบนี้หว่า แต่เอาเหอะไม่ว่ากัน ถ้าอะไรที่ชลบุรีทำไม่ได้ผมก็คงวิ่งไปทำที่เยอรมันออโต้เลย จบปัญหา มั้ง..อิอิ

:))

ยินดีด้วยครับที่เจอศูนย์เป็น ๆ