ผู้เขียน หัวข้อ: หาแหล่งที่ซื้อท่อที่ต่อจากหม้อน้ำครับ  (อ่าน 1990 ครั้ง)

nongfews

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามเรื่องท่อที่ต่อจากหม้อน้ำครับผม พอดีได้รับรถต่อมากจากพ่อเลยเอาไปเช็คดูปรากฏว่า ท่อหม้อน้ำเป็น สภาพแบบนี้เลย ผมเลยอยากจะเปลี่ยนใหม่ครับ มีพี่ๆท่านใดทราบแหล่งที่ขายบ้างมั้ยครับ หรือผมจะไปทำแบบท่อเลส ต่อท่อยางหัวท้ายเลย รถผม 323i ครับ เครื่อง m52tu ครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: หาแหล่งที่ซื้อท่อที่ต่อจากหม้อน้ำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 21:30:01 »
ร้านอะไหล่bmหลังวัดโสมมีทุกร้านครับ แต่ต้องรู้ว่าท่อเส้นไหน ไม่งั้นเค้าก็หยิบให้ไม่ถูก หรือไปอู่ที่ซ่อมBMเลยครับเดี๋ยวอู่ซื้อให้เองครับ

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
Re: หาแหล่งที่ซื้อท่อที่ต่อจากหม้อน้ำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 09:16:12 »
ท่อน้ำไหลกลับ เป็นท่อน้ำจากท่อต่อสไลด์ด้านล่างของกระป๋องพักน้ำ
อีกปลายหนึ่งเข้าที่ท่อน้ำพลาสติกข้างเสื้อสูบ ใกล้ๆกับขาแท่นเครื่อง
ร้านอะไหล่BMWมีขายแน่ๆ เพราะเสียบ่อย เพราะท่อน้ำมันเพาเวอร์ที่
อยู่ด้านบนเหนือท่อน้ำรั่วซึม หยดลงไปโดนท่อบวม ดังนั้นเมื่อเปลี่ยน
ท่อน้ำนี้แล้วควรแก้ไขท่อน้ำมันเพาเวอร์ที่รั่วด้วย
 ท่อน้ำมันเพาเวอร์ของใหม่ราคาก็สูงพอควร มือสองก็ไม่นานรั่วอีก เรา
แก้ไขDIYโดยการผ่าตัวย้ำสายออกแล้วใช้เข็มขัดรัดท่อแทน ก็ประหยัด
และใช้งานได้ดีทีเดียว แต่มันไม่เดิมนะ
เบอร์อะไหล่ท่อน้ำ   11531436410 ครับ

nongfews

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 13:02:36 »
ขอบคุณมากๆครับผม