ผู้เขียน หัวข้อ: E46เครื่องN42 อยากจะวางเครื่องใหม่ใช้เครื่องตัวไหนดีครับ  (อ่าน 1959 ครั้ง)

aun_db

• คนคุ้นเคย
N42เจ้าปัญหา ตอนนี้อยากเปลี่ยนไปใช้6สูบ ตัวไหนน่าใช้ต้องเปลี่ยนอะไรบ่าง ต้องใชงบเท่าไรครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
แล้วแต่งบละครับ งบเยอะก็ M54B30 งบย่อมลงมาก็ M52 ที่เป็น 2400 2800 ครับ.

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

aun_db

• คนคุ้นเคย
ครับถ้าเป็นM54/B22 ต้องใช้งบเท่าไรครับ การใช้งานในเมืองเป็นส่วนมากครับ

aun_db

• คนคุ้นเคย
รถผมเป็นN42 4สูบ ถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็นM54/B22 จะต้องเปลี่ยน อะไรบ่างครับ

aun_db

• คนคุ้นเคย
เปลี่ยนเครื่องปีกนกต้องเปลี่ยนด้วยไม่ครับ พัดลมไฟฟ้า หม้อน้ำ หรือมีอะไรที่ต้องเปลี่ยนบ่างครับ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปลี่ยนเครื่องปีกนกต้องเปลี่ยนด้วยไม่ครับ พัดลมไฟฟ้า หม้อน้ำ หรือมีอะไรที่ต้องเปลี่ยนบ่างครับ
ปีกนกใช้ตัวเดียวกันหมดครับ เอาพัดลมไฟฟ้าของN42กลับมาใช้กับM54B30ได้ครับ ลดการโหลดเครื่องยนต์(ไฟโหลดแรงดันไฟแทน แต่น้อยมากครับ)
หม้อน้ำใช้ตัวเดียวกันครับ
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผมเป็นN42 4สูบ ถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็นM54/B22 จะต้องเปลี่ยน อะไรบ่างครับ
เครื่อง เกียร์ เพลากลาง แพท้าย ทั้งหมดจะมาในชุดวางครับ
 :-X :-X :-X

aun_db

• คนคุ้นเคย
แล้วโช๊คหน้าจานหน้าและสปิงเปลี่ยนไม่ครับ

aun_db

• คนคุ้นเคย
ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม