ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย ?ของผม323i ถอดแก็สออกวิ่งสะดุด เหมือนไม่ครบสูบ ดับเครื่องสตาทใหม่ดันหาย  (อ่าน 1648 ครั้ง)

JAY Thailand

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รถผมคือ BMW e46 323i ผมติดแก๊สมา3ปี วิ่งปกติดี แต่พอถอดแก๊สออกเท่านั้นแระ #เวลารถติดแล้วจอดอยู่นิ่งๆ รอบมันจะสวิงไม่มากนะครับ ล้อเลื่อก็หาย แต่บางทีพอเคลื่อนรถแล้วมีอาการเร่งไม่ออกครับ ต้องดับแล้วสตาร์ทใหม่ถึงจะหายครับ แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งที่จอดคับ เมื่อวานขับจากลาดพร้าวมานครศรีธรรมราช ก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่พอถึงบ้านจะพาแม่ไปวัดเท่านั้นแระ ปัญหาเทอก็มาเลย ยังไงช่วยวิเคราะห์ให้ทีนะครับ หรือใครยินดีจะให้ความช่วยเหลือขอบคุนจากใจเลยครับพี่ๆ เพราะไปไหนมาไหนไม่สบายใจเลยครับ โทก็ได้คับ 0810986797 เจครับพี่ ช่วยด้วยน่ะครับ ขอร้องเลยจ้า :( :( :( O0 O0 O0

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ที่อ่านมาคือ เมื่อก่อนติดแก๊สใช้งานได้ปกติดี แต่ตอนนี้ถอดระบบแก๊สออกแล้ว ใช้งานแล้วมีปัญหา (เป็นบางครั้ง) ถูกมั้ยครับ

ถ้าใช่ ต้องไปดูว่าสายไฟที่เค้าตัดต่อกลับเข้าที่เดิม ช่างต่อให้ดีมั้ย อาจจะบัดกรีไม่ติด หรือติดไม่ดี  ท่อไอดีที่เจาะใส่แก๊ส พอถอดแก๊สออกแล้ว อุดรูแบบไหน อุดดีมั้ย อากาศเข้าได้หรือเปล่า

• *
ใช่ครับพี่ เมื่อก่อนติดมา พอถอดแก๊สออกเท่านั้นแระ เป็นบ้างไม่เป็นบ้างคับ แต่ตอนขับลงใต้ไม่เป็นปัญหา พอมาถึงเท่านั้นแระ อาการก็มาเลยคับ
ขอบคุนมากครับ เดียวคงต้องรอกลับ กทม ไปเช็ค พี่มีอู่แนะนำมั้ย เน้นราคาไม่แรงคับ  : ;) ;) ;) ขอบคุนมากคับพี่
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ที่อ่านมาคือ เมื่อก่อนติดแก๊สใช้งานได้ปกติดี แต่ตอนนี้ถอดระบบแก๊สออกแล้ว ใช้งานแล้วมีปัญหา (เป็นบางครั้ง) ถูกมั้ยครับ

ถ้าใช่ ต้องไปดูว่าสายไฟที่เค้าตัดต่อกลับเข้าที่เดิม ช่างต่อให้ดีมั้ย อาจจะบัดกรีไม่ติด หรือติดไม่ดี  ท่อไอดีที่เจาะใส่แก๊ส พอถอดแก๊สออกแล้ว อุดรูแบบไหน อุดดีมั้ย อากาศเข้าได้หรือเปล่า

• *
แอร์ดันไม่เย็นอีกแล้ว !!

LEK 3116

• แฟนพันธุ์แท้
โทรไปปรึกษาที่เบอร์นี้ดูครับ จบทุกงาน 085-22หก-1หก8สาม บอกรุ่นและอาการโดยละเอียดคุณจะได้รับการแก้ไขที่ถูกต้อง ราคาไม่แรงครับ
ผมปีนึงแล้วไม่มีอาการงอแงอีกเลย
อย่าให้ความผิดพลาด มาปิดโอกาสการเรียนรู้

• *
ขอบคุณมากเลยคับพี่ ตอนนี้เย็นจัดชัดเจน..ผมมานครศรีฯแดดเปลี้ยงไม่หวั่นแล้ว
ขอบคุณพี่ๆในกระทู้DIYด้วยคับ (ผมอ่านทุกกระทู้เรื่องแอร์)
สรุปผมรื้อเองไล่นั่นนี้อยู่5วัน (ขี้เกียจด้วยแระ) 555
เริ่มตั้งแต่ 1.เซ็นเซอร์อุณหภูมิ ลำดับ234 ก็ตามพี่ๆแนะนำหมดเลยคับ
ปัญหาคือ >>>สายไฟปลั้กหนามเตยแอร์หลวม<<<เกือบไปซื้อใหม่แล้ว
สาเหตุ คงมาจากร้านเครื่องเสียง ที่จับยัดใส่อย่างเดียว สายรกรุงรังไปหมด

ผมไปมา3ร้านสรุปเขาเองก็มั่ว  เพราะกี่ร้านๆที่ภาคใต้ จ้องจะรื้อคอนโทรลดูอย่างเดียว !

ขอบคุณพี่จากใจคับ..ทุกคนทุกกระทู้..เพราะผมนั่งอ่านทุกอัน..จากทุกคนที่โพสต์..จนตอนนี้จบปัญหาได้แล้วเย้ๆ

""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว::

• *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โทรไปปรึกษาที่เบอร์นี้ดูครับ จบทุกงาน 085-22หก-1หก8สาม บอกรุ่นและอาการโดยละเอียดคุณจะได้รับการแก้ไขที่ถูกต้อง ราคาไม่แรงครับ
ผมปีนึงแล้วไม่มีอาการงอแงอีกเลย

เย็นแล้วพี่ตามอยู่5วัน ตามกระทู้ที่พี่ๆตั้งไว้ (ปลั้กหนามแอร์สายไฟหลวม) ไล่เองทำเอง ร้านที่ใต้จะให้รื้อคอนโทรลอย่างเดียว