ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยมัลติฟังชั่น ปุ่มกด รวนแก้ไขไงครับ  (อ่าน 1516 ครั้ง)

tendama

• แฟนพันธุ์แท้
เริ่มเป็นหนัก ปุ่มลดเสียง บนพวงมาลัย แต่ก่อนกดลดเสียงได้ตามปกติ ตอนนี้ ลดเสียงได้นะ แต่มันจะไปเปลี่ยนคลื่นวิทยุด้วย กับเปลี่ยนเพลงด้วยครับ

ตรงนี้มีใครเป็นบ้างไหมครับ แก้ไขยังไง หรือต้องเปลี่ยน  :วิ่งหนี: :วิ่งหนี:

SOMNUK

• 323ia M52TU
Re: พวงมาลัยมัลติฟังชั่น ปุ่มกด รวนแก้ไขไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 13:11:55 »
กดแล้วยังทำงาน แต่แบบมั่วๆ น่าจะแก้ไขได้
ถอดชุดปุ่มกดออกมา แยกชิ้นส่วน ปุ่มกด และแผงสะพานไฟ
ทำความสะอาดขี้เกลือ สกปรก ประกอบกลับ ลองทดสอบดูใหม่

tendama

Re: พวงมาลัยมัลติฟังชั่น ปุ่มกด รวนแก้ไขไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 13:48:31 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กดแล้วยังทำงาน แต่แบบมั่วๆ น่าจะแก้ไขได้
ถอดชุดปุ่มกดออกมา แยกชิ้นส่วน ปุ่มกด และแผงสะพานไฟ
ทำความสะอาดขี้เกลือ สกปรก ประกอบกลับ ลองทดสอบดูใหม่

พี่สมนึก ขอบคุณมากครับ เด๋วจะลองดูครับ มีวิธรถอดไหมครับหรือต้อง ใช้ ไขควงปากแบบงัดๆ แงะๆเอาครับ 555 มือใหม่หัดรื้อ  O0

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 14:15:23 »
อย่างัดพังครับ

ต้องถอดลูกแอร์แบคออกก่อน วิธีถอดลองค้นดูครับ

วิธีถอดเอาไขควงแหย่เข่ารูด้านหลังปลดล๊อค เอาแอร์แบคออกครับ

tendama

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 14:22:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อย่างัดพังครับ

ต้องถอดลูกแอร์แบคออกก่อน วิธีถอดลองค้นดูครับ

วิธีถอดเอาไขควงแหย่เข่ารูด้านหลังปลดล๊อค เอาแอร์แบคออกครับ

เด๋วผมลองดูครับ พี่โกสิทธิ์ ขอบคุณครับ

SOMNUK

• 323ia M52TU
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 23:00:27 »
ทุกจุด ไม่มีการงัดแงะครับ ลูกแอร์แบ็กกลมมีสปริงกดล็อค ลูกแอร์แบ็กเหลี่ยมมีสกรูยึดอยู่ด้านหลัง
ชุดปุ่มกด มีสกรูตัวจิ๋วยึดอยู่ ถ้าจะทำใจเย็นๆ พิจารณาดีๆก่อนนะครับ