ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหารบกวนพี่ๆอีกคับ..รบกวนพี่ๆที่ใกล้ขนส่งจตุจักรหน่อย !!!  (อ่าน 1394 ครั้ง)

JAY Thailand

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมมาบ้านที่นครศรีฯแล้วดันป้ายทะเบียนหล่นหายไปแผ่นนึง !!!
ปัญหาคือ :ด่านตรวจเยอะเห็นเป็นป้าย กทม.เรียกตลอด:
               :ขับไปไหนมาไหนรู้สึกแปลก..เหมือนทำไรผิด..เพราะไม่ติดป้าย
เรื่องที่อยากรบกวนพี่ๆก็คือ !!!!
               :แจ้งขอป้ายใหม่ผมต้องไปแจ้งที่ขนส่งจตุจักร..แล้วต้องไปกทม.อีกค่าใช้จ่ายเยอะเสียดายเงินคับ
               :จะขอรบกวนพี่ๆที่ใกล้จตุจักรเป็นธุระให้อ่ะคับ..ถ้าพี่รู้จักเป็นการส่วนตัวยิ่งดีใหญ่..ผมอยากได้ป้ายเร็วๆ
               :เพราะตั้งใจจะอยู่บ้านกับแม่ยาวๆ กลับไปหลังปีใหม่คับโดนค่าปรับ อาทิตย์ล่ะ3ถึง5ร้อยมา2สับดาแล้ว

(ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายผมออกให้+ค่าน้ำมัน)ถ้าไม่เอาค่าน้ำมัน >>>จัดเรชขวด1ลิตรให้ก็ได้คับ #ขอรบกวนพี่ๆด้วยคับ
081-0986797 เจเจ Ais รับสาย24 ชม.มานครศรีรถมีปัญหา..ขอความช่วยเหลือได้24ชม.คับป๋ม
 ::dance:: ::dance::

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ลองโทรไปปรึกษาเจ้เงินดูครับ ผมใช้บริการแกบ่อย
แกรับทำทุกอย่างเกี่ยวกับทะเบียนรถ ร้านแกอยู่ในซอยหลังขนส่ง รับรองไม่ผิดหวัง

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
แต่ถึงแม้จะขอออกป้ายทะเบียนใหม่ได้ก็ต้องใช้เวลาทำป้ายอยู่ดีครับ แนะนำไปแจ้งความไว้ก่อนเป็นหลักฐานว่าป้ายทะเบียนรถหายกำลังดำเนินการขอป้ายใหม่ ไม่งั้นก็โดนใบสั่งเรื่อยๆ

JAY Thailand

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แต่ถึงแม้จะขอออกป้ายทะเบียนใหม่ได้ก็ต้องใช้เวลาทำป้ายอยู่ดีครับ แนะนำไปแจ้งความไว้ก่อนเป็นหลักฐานว่าป้ายทะเบียนรถหายกำลังดำเนินการขอป้ายใหม่ ไม่งั้นก็โดนใบสั่งเรื่อยๆ
ขอบคุณมากเลยสำหรับข้อมูลดีๆคับ เดียวจะลองใช้บริการเจ้เขาดู ราคาคงไม่จัดจ้านน่ะพี่ 555+ ;)

• คนคุ้นเคย
มีร้านรุ้จักรับทำน่าจะ 2-300 บาทต่อแผ่น แต่เป็นป้ายผิดกฎหมายนะครับ ถ้าถูกจับจะโดนหนักข้อหาปลอมเอกสารของทางราชการนะครับ แนะนำเอาป้ายที่เหลือติดด้านหน้า ข้างหลังเขียนกระดาษแปะไว้ครับ หรือเอาป้ายปลอมติดข้างหลัง น่าจะปลอดภัยกว่า