ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ น้ำมันเครื่องขาดเกิดจากอะไรบ่างครับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

aun_db

• คนคุ้นเคย
รถผมเครื่องn42ครับ บ่างทีก็มีควันขาวครับแต่เหมือนมีน้ำมันซึมลงมาที่ท่อไอเสียด้วยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ยางซีลวาล์วแข็ง น้ำมันเครื่องเลยเล็ดลอดเข้าไปได้ครับ

ทางแก้ก็เปลี่ยนยางซีลวาล์วเอาครับ ส่วยบางท่านที่มี งบประมาณ อาจเห็นว่าเปลี่ยนยางซีลวาล์วแล้วก็เลยเปลี่ยนอุปกรณ์ใกล้ๆเคียงกันอย่าง รางประคองโซ่ ไปด้วย ก็ได้ครับ แต่งบประมาณก็จะเพิ่มขึ้นมาอีกตามรายการที่อยากทำครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
ไหนๆก็เปิดฝาครอบวาร์วแล้ว
แนะนําตามคุณต้อมเลย
เปลี่ยน plastic รางโซ่เลยก่อนที่จะบานปลาย
อะไหล่และค่าแรงไม่แพงมากครับถ้าเทียบกับตัวอื่น ครับ