ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าปรับ  (อ่าน 2554 ครั้ง)

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: ค่าปรับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 14:59:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เออ จากรูปที่ผมโดน เห็นทั้งคันนะครับ ทั้งมุมไกล ใกล้ จ่อป้าย และบอกหมด ทั้งสถานที่ เวลา แต่ไม่เห็นหน้าเพราะฟิล์ม  ส่วนเรื่องคนที่บ้านเห็นจดหมายแล้วถามว่าไปไหนตอนนั้น ตอบได้สั้นๆว่า "ก็ไปมาด้วยกันไงวันนั้นอ่ะ" แฟนผมจำไม่ได้หนอกครับ บอกว่าทางด่วนช่วงไหนก็เชื่อผมหมดเพราะหล่อนไม่ค่อยรู้ทาง  :))

แต่ที่น่ากลัวคือโดนถ่าย แถวๆต่างจังหวัด แล้วคนที่บ้านไม่ได้ไปด้วยนี่ล่ะ. อันนี้ตัวใครตัวมันครับ

ช่าง ทอง

• แฟนพันธุ์แท้
    • www.changtongs.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 15:30:23 »
 8) 8) 8) มันเป็นอะไร ที่ น่าเบือนะ ขับรถใน ก ท ม ส่วนใหญ่ รถติด และ ถนน ไม่ดี ต้องขับแบบ กระดึ๋บ กระคึ๋บ พอจะขึ้นทางด่วน ( บางครั้งก็ไม่ด่วนเลย ) หรือ ออก ชานเมือง หรือ ต่างจังหวัด ก็อยาก จะลองรถซะหน่อย ก็มาโดน จับความเร็วอีก เซงเป็ด  :'(
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

รับทำงาน จิวเวอร์รี่ เครื้องประดับ ทุกชนิด

chaky

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 16:45:31 »
ยังมีอยู่กับผม 3ใบ 
1.ความเร็ว  140 กม./ชม  อ.บางระกำ พิษณุโลก (ทั้งๆที่วิ่งเท่าๆกับรถตำรวจคันข้างหน้า) ส่งรูปมาถึงบ้านเลย (ไม่จ่าย) 2 ปีกว่าแล้ว
2.ฝ่าไฟแดง แค่ 0.4 วินาที อโศกเพชร ส่งรูปมาให้ที่บ้านเช่นเคย (ไม่จ่าย) 2 ปีแล้ว   วันนั้นมีประชุมรถติดมากจึงตามน้ำไป
3.ฝ่าไฟแดง แค่ 0.05 วินาที เหม่งจ๋าย มันส่งรูปมาที่บ้านเช่นกัน   (ไม่จ่าย) จะสองปีแล้วครับ  วันนี้ก็มีประชุมเช่นกัน

เซร็งเป็ด จริงๆ.... >:(

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

zan

• Back off girl!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 17:13:04 »
ผมเคยโดนที่ 121 ปวดใจกว่าเยอะเลยครับ เกินมาแค่ 1 กม./ชม เอง
ผมเคยโดนที่ 121 เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 10:18:22 โดย zan »
-*-

chaky

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 17:34:32 »
ผมเคยโดนที่ 121 ปวดใจกว่าเยอะเลยครับ เกินมาแค่ 1 กม./ชม เอง
ผมเคยโดนที่ 121 เหมือนกันครับ เส้นเพชรเกษมจะไปหัวหิน
ถามน้องที่เป็น ตร. มันบอกว่าต้องดูกฎหมายระบุไว้ไม่เกิน 90 กม/ชม
แต่เค้าหยวนๆ ให้ถึง 120 ได้ เพราะบางที แค่ 95 - 100 กม/ชม. ก็ถือว่าเกินกฏหมายแล้ว
นั่นหมายความว่า 121 กม/ชม. นั้นเกินกว่าที่กฎหมายกำหนดไว้ถึง 31 กม./ชม. ครับ

ป.ลิง  ผมโดนรูปถ่ายส่งมาที่บ้าน 3 ครั้ง แต่ไม่เคยจ่ายค่าปรับเลย
ต่อทะเบียนก็ได้ ขายก็โอนได้ครับ  อาจเป็นเพราะผมโชคดีมั๊ง

:-[

อยากจะบอกว่า ผมก็โชคดีเช่นกันครับ....    ;D ;D ;D

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 18:51:08 »
จริงๆแล้วเส้นมิตรภาพช่วงสระบุรีนี่คนที่รู้จักโดนกันถ้านหน้านะครับ แต่ผมยังไม่โดน
มีอีกที่นึงประมาณหน้าโรงพยาบาลศรีนครินทร์ มข. เขาเขียนบอกว่าห้ามวิ่งเกิน 60 กม./ชม.
เขาหมายความแบบนั้นจริงๆครับ ผิดจากนี้โดนถ่ายรูปส่งมาถึงบ้านทุกคัน

ส่วนผมวิ่งกาญจนาภิเษกแทบทุกวัน วิ่ง 120 - 160 กม/ชม. ทุกครั้ง แต่ยังเคยได้รับภาพถ่าย
สงสัยคงเพราะผมไม่ค่อยวิ่งขวาสุด รวมถึงตอนที่วิ่งอยู่เพื่อนร่วมทางเยอะจับภาพลำบาก

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:03:19 »
ในใบแจ้งมีโดนถ่ายรูปไหมครับ?

เห็นคนขับกะคนนั่งป่าวครับ

ถามเป็นความรู้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

อันนี้สงสัยเปลี่ยนคนนั่งบ่อย อิอิ

โดยปรกติ คุณพี่ตำรวจเค้าจะถ่ายแค่ป้ายทะเบียนรถแค่นั้นโดยไม่ให้เลยไปถึงกระจกหน้าซึ่งจะเห็นคนขับกับคนนั่งข้างได้ (โดยทั่วไปไม่ติดครับ)

แต่ถ้าหากถ่ายไม่ดีกล้องเงยขึ้นมานิดเดียวก็เจอเหมือนกันครับ

แต่ถ้าโดนถ่ายรูปถึงแม้จะไม่ติดคนนั่ง แต่ก็จะมีคำถามจากคนที่บ้านว่า ไปทำอะไรแถวนั้น เพราะในใบแจ้งมีบอกรายละเอียดถนน เวลา มาครบเลย

เพราะฉะนั้น ถ้ามีสาวๆนั่งไปด้วย และออกนอกเส้นทาง หรือ พาสาวไปต่างจังหวัด โปรดจำไว้ว่าอย่าขับเกิน 120 เด็ดขาด เพราะบางทีเรายังไม่กลับบ้าน แต่มีจดหมายส่งถึงบ้านเรียบร้อยแล้ว. (ส่วนผมเลือกขับไม่เกิน 110 เผื่อไมล์เรากับไมล์ตำรวจไม่ตรงกัน กันเหนียวไว้ก่อน)
ยังงี้ต้อง ;) ;) :-X :-X >:D >:D

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 23:47:15 »
แลดูช่วงนี้จะโดนกันถ้วนหน้า...

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN