ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ติดแก๊สและระบบน้ำสมบูรณ์ ไม่ทราบว่าน้ำหายกันบ้างมั๊ยคับ??  (อ่าน 2210 ครั้ง)

BoonZaa

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323i/M52tu+LPG
ตามหัวข้อเลยครับ ของผมเครื่อง M52  ช่างบอกว่าอาจจะมีหายบ้างนิดหน่อยไม่ทราบจริงๆแล้ว ถ้าระบบน้ำเราสมบูรณ์น้ำจะหายมั๊ยคับ ???

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
น้ำหายจากจุดรั่วของน้ำมีได้ครับ
ต้องทำความเข้าใจก่อนว่าระบบน้ำของBMWเป็นระบบปิด เนื่องจากเป็นรถที่ใช้ในเมืองหนาวครับ ดังนั้นน้ำไม่ควรสัมผัสกับอากาศเลยเพราะน้ำจะกลายเป็นน้ำแข็งครับ
แต่เมื่อรถมาอยู่เมืองไทย ใช้แก๊ส มีการตัดต่อระบบท่อน้ำ เพื่อจะนำน้ำร้อนเข้าสู่หม้อต้มแก๊ส จุดนี้จึงเป็นจุดสังเกตุได้จุดนึงที่น้ำจะรั่วได้ครับ
อันนี้เป็นความเข้าใจส่วนตัวนะครับ
 O0 O0 O0
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Chris

N42ติดแก๊ส ไม่พบปัญหานะ
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

BoonZaa

เรื่องของเรื่องคือเมื่อวานไปแก้ไขระบบน้ำมาและได้คุยกับช่างแก้ปัญหาเรียบร้อยน้ำคงไม่หายแล้วซินะ ช่างหันมาบอกว่าก็อาจจะมีบ้างนิดๆหน่อยๆ เพราะรถติดแก๊ส ตรงจุดนี้เลยเป็นที่มาของการตั้งคำถามคับ O0

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เรื่องของเรื่องคือเมื่อวานไปแก้ไขระบบน้ำมาและได้คุยกับช่างแก้ปัญหาเรียบร้อยน้ำคงไม่หายแล้วซินะ ช่างหันมาบอกว่าก็อาจจะมีบ้างนิดๆหน่อยๆ เพราะรถติดแก๊ส ตรงจุดนี้เลยเป็นที่มาของการตั้งคำถามคับ O0
ต้องดูจุดที่ตัดต่อของท่อน้ำและโอริงต่างด้วยครับ
ลองสังเกตุจุดที่ตาหนุ่มเป็นปัญหาครับ
 O0 O0 O0

BoonZaa

ต้องดูจุดที่ตัดต่อของท่อน้ำและโอริงต่างด้วยครับ
ลองสังเกตุจุดที่ตาหนุ่มเป็นปัญหาครับ
 O0 O0 O0

ขอบคุณคับ คุณตาล  ;)

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
หม้อต้มแก๊สครับ

X-talize

หลังจากติดมาประมาณปีเศษๆ เจอรั่วตรงท่อยางน้ำร้อนที่เข้าหม้อต้ม เหมือนยางมันเสียความหยุ่นตัวไป ต้องขันแน่นเข้าอีกหน่อยก็หาย
เฉาก๊วย

jsonn

ของผม 323 หลังจากติดแรกๆมีหายบ้าง ทำการไล่ลม และเติมน้ำไปเรื่อยๆ
สักพักไม่มียุบอีกเลย จนถึงบัดนี้ครับ

Ryan_E46

323 LPG แทบจะไม่ยุบเลยครับ
คือมียุบบ้าง 1-2 เดือนลดไปนิดเดียวมากๆ เจอสาเหตุแล้ว ไม่เกี่ยวกับระบบแก๊ส แต่ยังไม่ได้จัดการครับ เพราะต้องรื้อเยอะครับ O0

Pongsakda T.

• จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
 มีเหือดๆ ไปบ้างถ้าวิ่งไกลยาวๆ นิดเดียวครับ ขับ กทม-อุบล ไปกลับ เช็คหาย ครึ่งเซนติเมตร ของก้านวัดครับ
 แต่ถ้าขับ กทม  สองเดือนได้ครับ หายพอๆกัน (สองเดือนขับซัก 1000โล กับสตาททุกวัน วันละ 5นาที)
Delivery Shop
086-8101600 เอก

itongx

• No one is perfect!!
มีบ้างที่หม้อต้มกับข้อต่อหม้อต้มครับแต่น้อยมากนะครับสองสามเดือนหายไปสักครึ่งข้อนิ้ว
"ต้อง ครับ"