ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์(โดนคนขับรถแย่ๆบนท้องถนน)  (อ่าน 3630 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: แชร์ประสบการณ์(โดนคนขับรถแย่ๆบนท้องถนน)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:12:28 »
ผมเจอตอนทางที่จะเลี้ยวขึ้นลานจอดครับ ยังอยู่ข้างล่างอยู่เลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

PETE_S

• แฟนพันธุ์แท้
Re: แชร์ประสบการณ์(โดนคนขับรถแย่ๆบนท้องถนน)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 12:12:53 »
ที่น่ากลัวก็คงเวลาเปลี่ยนเลนไม่เปิดไฟเลี้ยวอ่ะคับ

จะเลี้ยวก็เลี้ยวเลย เบรกหน้าเกือบทิ่มไปหลายรอบเลย C:-)

chaky

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 00:25:21 »
ผมเช่นกันครับ เจอประจำ ถนน 3 เลนซ์ เลนซ์ซ้าย แท็กซี่จอดด้านหน้าป้ายรถเมล์ เลนซ์กลางรถเมล์ หยุดส่งคนกลางถนน
ปล่อยให้ผู้โดยสารวิ่งขึ้นวิ่งลงกันกลางถนน เลนซ์ขวารถเบียดกันไป เหตุผลเพราะไอ้สองเลนซ์รถติดเพราะเหตุผลที่เพิ่งกล่าว
ไป ก็ไม่มีอะไรครับ ก็แค่ข้างหลังรถติดยาวกันเป็น กิโลๆๆๆๆๆๆ   เพราะความมักง่ายของคนไทย!!!!!  ต้องมาติดชะลอตัว
ติดเป็น20-30นาทีเพราะ......  พอขับเลยจุดนั้นไป โล่งครับ........เฮ้อ.........   กินยาทำใจอย่างเดียวครับ......   

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 00:38:26 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเช่นกันครับ เจอประจำ ถนน 3 เลนซ์ เลนซ์ซ้าย แท็กซี่จอดด้านหน้าป้ายรถเมล์ เลนซ์กลางรถเมล์ หยุดส่งคนกลางถนน
ปล่อยให้ผู้โดยสารวิ่งขึ้นวิ่งลงกันกลางถนน เลนซ์ขวารถเบียดกันไป เหตุผลเพราะไอ้สองเลนซ์รถติดเพราะเหตุผลที่เพิ่งกล่าว
ไป ก็ไม่มีอะไรครับ ก็แค่ข้างหลังรถติดยาวกันเป็น กิโลๆๆๆๆๆๆ   เพราะความมักง่ายของคนไทย!!!!!  ต้องมาติดชะลอตัว
ติดเป็น20-30นาทีเพราะ......  พอขับเลยจุดนั้นไป โล่งครับ........เฮ้อ.........   กินยาทำใจอย่างเดียวครับ......
ตามหน้าห้างเป็นเกือบทุกที่ พอผ่านไปแล้วอยากด่าพวกแท็กซี่

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 17:33:52 »
ของผมไม่รู้เป็นอะไร เราก็ขับของเรามาดีๆ อาจจะแค่รถผมสีมันสะดุดตาหรือไง เลยชอบมีพวกเกรียนเด็ก อยากจะมาท้าแข่งด้วย (ส่วนใหญ่จะเป็น ฮอนเด้ง ซีวิค)
แต่ก็นะ จะแข่งกับพี่ ไปเอารถที่มีเครื่องเกิน กว่า 2.4 มาเถอะนะ พวก 1.6 กับ 1.8 อ่ะ ไม่ได้เห็นไฟท้ายพี่หร้อก  :))