ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแอร์เย็นข้างเดียวครับ  (อ่าน 2256 ครั้ง)

suebsakun

• คนคุ้นเคย
ถามเรื่องแอร์เย็นข้างเดียวครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 02:48:43 »
อาการคือว่าแอร์เย็นข้างเดียว  เวลารถจอด  รู้สึกว่าเย๊นมากกว่าตอนขับ ตอนขับ คือแอร์ไม่อุ่นไม่เย็น มีแต่ลม แต่ฝั่งคนขับเย็นปกติครับ  ฝั่งคนนั่ง ยม่เน็นครับ   ถ้าปิดแอร์เปิดใหม่  จะเย็นสักพักแล้วก้ออุ่น  อุณภูมิตั้งไว้ท่ี่  19  องศาครับ

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
Re: ถามเรื่องแอร์เย็นข้างเดียวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:18:24 »
เช็คเรื่องมอเตอร์ปรับอากาศครับ อาจจะไม่ค่อยทำงานแล้ว แก้ไขได้ 2 วิธีคือ อุดท่อ กับ ต่อวน ลองดูในกระทู้เก่าๆครับ ลงไว้กันเยอะ อาการนีเป็นหลายคคนครับ แต่อย่าลืมเช็คน้ำยาด้วยนะครับ เพราะเวลาน้ำยาจะหมด แอร์ก็จะเย็นข้างเดียวเหมือนกันครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ถามเรื่องแอร์เย็นข้างเดียวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:19:46 »
อาการเริ่มแรกของนำ้ยาแอร์ไกล้จะหมดครับ มันจะเริ่มไม่เย็นที่ละข้าง ระบบมันเป็นอย่างนี้แหละตอนแรกผมยัง งงๆ เลยครับ ยังไงลองให้ช้างเช็คนำ้ยาแอร์ดูก่อนเลยครับ
 O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 22:04:42 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อาการเริ่มแรกของนำ้ยาแอร์ไกล้จะหมดครับ มันจะเริ่มไม่เย็นที่ละข้าง ระบบมันเป็นอย่างนี้แหละตอนแรกผมยัง งงๆ เลยครับ ยังไงลองให้ช้างเช็คนำ้ยาแอร์ดูก่อนเลยครับ
 O:-) O:-) O:-)
ขอบคุณมากครับ :-X  เดี๋ยวให้ช่างลองเช็คดู

suebsakun

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 23:20:16 »
 :)) :)) :))

ANDAMAN

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:46:21 »
+1 !  99%น้ำยาแอร์ขาด เนื่องมาจากการใช้มานานหรือใในระบบมีซึมๆของงน้ำยา. ลองเติมน้ำยาดูก่อนถ้าอยู่เกินอาทิตย์ก็โชคดีถ้าเย็นไม่ถึงอาทิตย์ก็โชคเลือด. ตู้เชียงกง5,000ใหม่หมื่นup.  โชคดีคราบหายไวๆคราบ

tendama

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 18:05:39 »
+1 !  99%น้ำยาแอร์ขาด เนื่องมาจากการใช้มานานหรือใในระบบมีซึมๆของงน้ำยา. ลองเติมน้ำยาดูก่อนถ้าอยู่เกินอาทิตย์ก็โชคดีถ้าเย็นไม่ถึงอาทิตย์ก็โชคเลือด. ตู้เชียงกง5,000ใหม่หมื่นup.  โชคดีคราบหายไวๆคราบ

พี่คนนี้ตอบแล้วเห็นภาพเลยครับ ชอบๆ  ;)