ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนหลังคาเป็นมูนรูฟครับ  (อ่าน 1529 ครั้ง)

rak2u

• ขาประจำ
อยากจะเปลี่ยนหลังคาเป็นมูนรูฟครับ เห็นขายกันหมืนต้นๆ เลยอยากทราบว่าจะต้องมีค่าใช้จ่ายในการทำอะไรเพิ่มบ้างครับ แล้วติดตั้งยากมั้ยครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: สอบถามเรื่องเปลี่ยนหลังคาเป็นมูนรูฟครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 16:50:25 »
ค่าทำสี ค่าตัดหลังคา และจุกจิกอื่นๆอีก รวมแล้วตำ่ๆเฉพาะค่าทำและค่าสี ก็น่าจะมี 2-3 หมื่นครับ รวมค่าหลังคาอีกก็ 4 หมื่นกว่า หรือง่ายๆก็คือเตียมเงินไว้ประมาณ 5 หมื่นครับ จบชัวร์ :D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
Re: สอบถามเรื่องเปลี่ยนหลังคาเป็นมูนรูฟครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 19:19:51 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยากจะเปลี่ยนหลังคาเป็นมูนรูฟครับ เห็นขายกันหมืนต้นๆ เลยอยากทราบว่าจะต้องมีค่าใช้จ่ายในการทำอะไรเพิ่มบ้างครับ แล้วติดตั้งยากมั้ยครับ
ค่าทำแล้วแต่ที่ครับ. จะเลาะตะเข็บหรือตัดเสา  แต่ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ใช้เลาะตะเข็บเอา เพราะจะไม่มีปัญหาเรื่องหลังคาบิดเบี้ยว ส่วน ค่าแรงแล้วแต่อู่ครับ. มีตั้งแต่10000-30000  ยังไม่รวมทำสี อย่างรุ่นน้องผม. อยู่ซอยสามัคคี ค่าทำ ประมาณ 25000  ส่วนอู่ของคนรู้จัก คิด 12000

speedoad

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:32:19 »
ลองดูนี้คับไม่ต้องทำสีไม่ตัดเสา
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:58:19 »
ลองดูนี้คับไม่ต้องทำสีไม่ตัดเสา

น่าสนดีครับ แต่อะไหล่ การบริการหลังการขาย การกันสนิมรอยตัด และ ความแข็งแรงตัวถัง จะเป็นอย่างไรครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 19:28:22 »

น่าสนดีครับ แต่อะไหล่ การบริการหลังการขาย การกันสนิมรอยตัด และ ความแข็งแรงตัวถัง จะเป็นอย่างไรครับ
เห็นด้วยเรื่องการใช้งาน ครับ ของแท้ติดรถเองยังมีปัญหาต้องคิดเยอะๆๆครับ O0 O0 O0 :-X
เก่า แต่ไม่แก่นะ

speedoad

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 20:33:42 »
ไอ้นี้ก็ไม่แน่ใจนะคับต้องลองสอบถามทางร้านดู แต่เรื่องสนิทเห็นว่ามีน้ำยาเคลือบป้องกัน ผมเคยดูในวีดีโอของทางร้าน e46 รู้สึกว่าต้องตัดคานกลางออก ผมเห็นว่าเป็นรูปแบบการติดตั้งซันลูปแบบใหม่ใช้เวลาน้อยจึงเอามาแชร์ให้แก๊ง e46 ดูคับ

Sen-Dai

• แฟนพันธุ์แท้
  • น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:08:49 »

แบบนี้กระจกเวลาเลื่อนหมดมันจะออกไปอยู่ข้างบน อะครับ แต่ถ้าแบบเดิมมันจะเก็บใต้หลังคาเนียนกว่าเยอะเลย  O0
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ