ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดี..ข่าวด่วน..พี่สมชาย ซื้อหุ้นเพื่อเข้าบริหาร อู่ BM พระนั่งเกล้าแล้ว  (อ่าน 5297 ครั้ง)

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
.......ข่าวล่า มาเร็ว ..พี่สมชาย ซื้อหุ้นเพื่อเข้าบริหาร อู่ BM พระนั่งเกล้าแล้ว หลังจากลังเลว่าจะคุ้มทุนกับเงินหลายแสนบาทที่เทลงไปหรือไม่(หลังจากรับเงินมาหลายล้านบาทจากการ(ขาย)เขียนโปรแกรมที่ถนัดให้กับการรถไฟ..ข่าวลับ ห้ามเปิดเผย) ไม่ปรึกษาใครดันมาปรึกษาผม พวกกันแล้ว ไปโรด...(สำนวนพี่ทนายประสิทธิ์) ต่อไปนี้แหระ.. สมาชิกเวปเราจะมีที่สิงสถิตย์เป็นหลักเเหล่งแล้ว ไม่ต้องกลัวโดนฟัน หิ้วอะไหล่ไปเองก็ได้ วิเศษแท้ วันอาทิตย์ก็เปิด (ให้มันได้ยังงี้ซิ..แม่เจ้า)โปรดติดตามตอนต่อไป....แต่เมื่อวันอาทิตย์หลังจากโลกไม่แตกแล้ว ผมเข้าไปที่อู่ BMพระนั่งเกล้า เพื่อติดตั้งไฟวงแหวน ช่างสยามนายช่างใหญ่ผู้คล่ำหวอดในวงการอู่ BMW ใน กทม.มาไม่ต่ำกว่า20ปี ดูแลบริการอย่างดี แถมลบรูปเครื่องยนต์ที่ออนตลอดให้ อันเป็นสาเหตุให้เครื่องยนต์ผสมน้ำมันไม่เสถียร กินน้ำมันมากเกินไปได้ วัดด้วยGT1ไม่คิดเงิน ผมเลยให้ทริปช่างไป ส่วนพี่สมชายให้เซนต์เซอร์ O2 ออกซิเจนมือ2 มา 2 ตัว(ฟรี)มูลค่าหลายพันอยู่ เนื่องจากวันหยุดยาวจะไป ตจว.ถ้ามันโชว์อีกก็ลองถอดเปลี่ยนเองเลย(ทำกับผมเป้นช่างงั้นแหระ) โอ...แล้ว อู่จะเอากำไรที่ใหน ..เนี่ย สมกับเป็นเจ้าพ่อ E46 N42 จริงๆๆ พับพ่า....ขอบคุณ ขอบคุณ จากใจ(ผลของการทำดี ผมก็เลยเจอแต่คนดี) แต่ผมไม่ชอบของใครฟรีๆหรอก ..วันหลังจะไปอุดหนุนนะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการอ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2012, 23:37:51 โดย kwan47 »

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ดีพี่ จะได้เข้าไปบ้าง ถึงจะไกลบ้านไปหน่อยก็จะไปครับ

pipes_10

• ขาประจำ
ยินดีด้วยครับ ไว้จะไปอุดหนุนครับ  ;)

tonbabu

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
 ;) ;) ;) ผมขอพาพวกไปดริ้งที่อู่ได้เปล่าวครับ  >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
เริ่มบริหารงานเมื่อไหร่ครับ
 ;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

asune46

• บุคคลทั่วไป
ยินดีกับพี่สมชายด้วยครับ  ใกล้บ้านผมเลย อิอิ

ปล พี่ขัวญ แอบไปหล่ออีกแล้วอ่ะครับ  :(

kwan47

สาเหตุที่เข้าไปทำไฟวงแหวนใหม่ เนื่องจากไปติดตั้งและซื้อจากBMอ๊อฟชั่นมานานแล้ว แต่ไม่ทราบด้วยสาเหตุใด ใช้ไปแล้วจะมีไฟโชว์ออนบอร์ดเป็นระยะๆ เข้าไปอู่ Bmพระนั่งเกล้า ครั้งนี้  ก็ให้ช่างสยามเขาเช็คให้ใหม่ ประกอบกับทางBMอ๊อฟชั่นเขาติดตั้งให้แบบต้องเปิดไฟหรี่เท่านั้นไฟวงแหวนถึงจะติด ที่นี้พอเปิดไฟหรี่ไฟท้ายก็จะติดด้วย วิ่งตอนกลางวันก็ไม่ค่อยจะดีเท่าไรเพราะไฟท้ายเปิดด้วย รถที่ตามหลังพอแซงเราแล้วจึงกดแตรเตือนบ่อยๆ งานนี้จึงต้องเดินสายใหม่โดยเชื่อมกับกล่องด้านหน้าพร้อมมีฟิวส์ขนาด7.5Wด้วย1ตัว เมื่อสต๊าทร์เครื่องเมื่อไร ไฟวงแหวนก็จะติดทันทีเมื่อนั้น ไม่ต้องไปเปิดไฟหรี่เหมือนเช่นเคยอีก งานนี้ช่างสยามไม่คิดเงินแต่ผมก็ให้ทริปช่างที่อู่BMพระนั่งเกล้าไปทานเบียร์ลีโอ 6 ขวด แฮบปี๊ครับ..

วีรวิชญ์

พี่สมชาย...เป็นพี่ชายที่น่ารักคนหนึ่ง ยินดีด้วยใจจริงครับ.. ;) ;) ;)

doctor alex

• ขาประจำ
ยินดีด้วยครับ  ถ้าทำโดยคนรู้ถึงจะราคาเท่าไร ถ้าจบผมว่าคนเอาเยอะ   แต่อย่าไปต่อพี่เขามาก  ให้พอได้บ้าง  จะได้วิน วิน  ดีไหมครับพี่

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ยินดีด้วยครับ แต่ไม่อยากไปอุดหนุนครับ เพราะไม่อยากให้รถเสีย  :)) :)) :))

กรุณาศึกษาเครื่อง 6 สูบด้วยนะครับ อย่าเอาดีแต่ 4 สูบ  :( :( :(
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

mahama

• ขาประจำ
อยู่ตรงใหนครับเนี่ย เผื่อวันหลังไปอุดหนุนใช้บริการบ้างถึงจะไกลก็ไม่เป็นไร

somsak

• 318iase / N46
ยินดีด้วยครับ มีโอกาสจะไปอุดหนุนครับกระผม

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สาเหตุที่เข้าไปทำไฟวงแหวนใหม่ เนื่องจากไปติดตั้งและซื้อจากBMอ๊อฟชั่นมานานแล้ว แต่ไม่ทราบด้วยสาเหตุใด ใช้ไปแล้วจะมีไฟโชว์ออนบอร์ดเป็นระยะๆ เข้าไปอู่ Bmพระนั่งเกล้า ครั้งนี้  ก็ให้ช่างสยามเขาเช็คให้ใหม่ ประกอบกับทางBMอ๊อฟชั่นเขาติดตั้งให้แบบต้องเปิดไฟหรี่เท่านั้นไฟวงแหวนถึงจะติด ที่นี้พอเปิดไฟหรี่ไฟท้ายก็จะติดด้วย วิ่งตอนกลางวันก็ไม่ค่อยจะดีเท่าไรเพราะไฟท้ายเปิดด้วย รถที่ตามหลังพอแซงเราแล้วจึงกดแตรเตือนบ่อยๆ งานนี้จึงต้องเดินสายใหม่โดยเชื่อมกับกล่องด้านหน้าพร้อมมีฟิวส์ขนาด7.5Wด้วย1ตัว เมื่อสต๊าทร์เครื่องเมื่อไร ไฟวงแหวนก็จะติดทันทีเมื่อนั้น ไม่ต้องไปเปิดไฟหรี่เหมือนเช่นเคยอีก งานนี้ช่างสยามไม่คิดเงินแต่ผมก็ให้ทริปช่างที่อู่BMพระนั่งเกล้าไปทานเบียร์ลีโอ 6 ขวด แฮบปี๊ครับ..

น่าสนใจมากครับ ยินดีกับพี่สมชายด้วยครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Somchai

โธ่....หุ้นแค่ 5% ครับ

เอาไว้ใช้สิทธิ์  ซ่อมไม่เสียตังค์  และ หาที่สังสรรค์ ครับ

หน่องเทศบาล

ยินดีด้วยเหมือนกัน ถ้ามีโอกาสจะใช้บริการครับ ;)

treety

• เก่งกันจริงๆ

ยิ้มบางแสน

ไว้ผมจะเอารถเทพ N42 ไปซ่อมมั่ง แต่ตอนนี้ขอซ่อมปอดตัวเองก่อน  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ยินดีด้วยครับพี่ เอาไว้จะไปอุดหนุนคนกันเอง

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
 ;) ;) ;) ยินดีด้วยครับ อาจารย์ สุดยอด
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

prekyuak

• ขาประจำ
ยินดีด้วยครับใกล้บ้านว่างๆจะแวะไปเยี่ยม

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
และแล้วฝันของชาว E46 Thailand ก็เริ่มเป็นจริง...มีอู่บริการ ขาดอีกหน่อย...สถานที่ดื่ม 555

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยครับพี่ เอาไว้จะไปอุดหนุนคนกันเอง

nuiba

• DeliGolf

nongahtd

• คนคุ้นเคย
ยินดีด้วยอีกคน จะไปใช้บริการแน่ๆครับ รบกวนขอสถานที่ด้วยเพราะแถวโน้นไม่ค่อยคล่อง ผมอยู่แถวรังสิตคลองแปดครับ

kok_233:)

ยินดีด้วยครับ ;) ;)
มีโอกาสจะเข้าไปอุดหนุนน่ะครับ :-X :-X

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
เจ๋งไปเลยครับ อู่นี้แถวบ้านผมเลยกำลังมองหาอู่ไว้ใจได้แถวๆบ้านเลย  ;) ;) ;)

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ยังพอมีหุ้นเหลือเปล่าวครับ หรือจะพอรับผมไปใช้แรงงานก็ได้นะครับ แหะแหะ >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ยังพอมีหุ้นเหลือเปล่าวครับ หรือจะพอรับผมไปใช้แรงงานก็ได้นะครับ แหะแหะ >:D
รวมช่าง e46...สุดยอดไปเลย...ได้ใช้บริการแน่..ใกล้บ้านมากๆ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
  เอๆๆๆมันจะไปพาช่างเขาเมากันหนา555555อิอิอิิอิอิอิ :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ