ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้กันชนหน้า Hamann competition ของแท้มาครับ  (อ่าน 2445 ครั้ง)

Aorha

• แฟนพันธุ์แท้
วันนี้ได้กันชนหน้า Hamann competition ของแท้มาครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 15:38:09 »
เมื่อวานแวะไปเดินเล่นแถวเซียงกง บางนา มาไปเจอของเด็ดกันชนรูปร่าง คุ้นๆเหมือนที่เคยเซิร์ซใน internet ของ hamann ดูไปมาสงสัยว่าของแท้ป่าว เมื่อวานนอนคิดพร้อมเซิร์ซหาข้อมูลอีกรอบ พร้อมโทรไปหาสมาชิกหลายท่านเพื่อถาม ความชัวร์ก่อนซื้อ จนมาหายสงสัยเมื่อคุยกับเพื่อนคนนึงที่เคยได้กันชน hamann ของ e36 มา ว่าของแท้เป็นเนื้อไฟเบอร์ แต่ต้องตีตรา hamann germany นะ ซึ่งกันชนหน้าhamann ของ e46 จะมีทั้งหมด 3 รุ่น รุ่นที่ผมได้มาเรียกว่า hamann E46 competition ส่วนอีก 2 รุ่น เรียกว่า hamann evolution และ hamann gtr ซึ่งรุ่นหลังมีสมาชิกในเวบเราคนนึงใส่อยู่ชื่อ คุณปาย ส่วนนี่คือ hamann competition ที่ได้มาในวันนี้ครับ
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
Re: วันนี้ได้กันชนหน้า Hamann competition ของแท้มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 15:43:26 »
ร้านแรกหัวมุมขวามือเปล่าครับ ผมเห็นร้านนั้นหัวตัด E46 หลายหัวเลย

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: วันนี้ได้กันชนหน้า Hamann competition ของแท้มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 15:49:40 »
แบบนี้ไม่เคยเห็นเลยครับ ที่โทรมาถาม  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 15:53:50 »
ภาพสุดท้ายสวยดี  ที่ร้านที่ไปมีใหมเดียวจัดครับ >:D :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Aorha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 16:31:37 »
ขอบคุณพี่ กฤษดา พี่ อ็อด clk กับ คุณเรย์ fortis มากครับที่ช่วยให้คำปรึกษาก่อนซื้อ จริงๆมีโทรไปหาพี่ทนาย oldman อีกคนแต่โทรไม่ติด ได้ของมาราคาไม่แรงครับ แต่อย่างที่รู้กัน hamann บ้านเราหาของยากมากครับ มีมาเป็นช่วงๆ ผมสะสมทีละชิ้น ตอนนี้ได้ ของแต่ง hamann แท้มาก็ สปอยเลอร์ฝากระโปรงหลัง, ล้อ hm3, กันโคลงหน้า-หลัง, กันชนหน้า, ทริมแทนลายไม้ติดประตูสี่บาน ก็สะสมไปเรื่อยๆ กะทำเป็น hamann ทั้งคัน O0
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:03:48 »
ปั้ม Hamann ตัวนูนจริงๆด้วย เท่มากๆ  O:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:09:07 โดย oody bm330 »

Aorha

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 19:24:07 »
กันชนหน้ามาแล้ว กระจกข้างก็แล้ว สเกริตซ์ข้าง กับด้านหลังก็ต้องตามมาอีกเป็นชุด แถมท้ายด้วยค้ำโช้คอีกครับ เจอเมื่อเช้าบิดแทบไม่ทัน 3 ชิ้นรวด เพราะของอยู่ที่อเมริกา ไม่ส่งมาไทยด้วย ต้องพึ่งรุ่นพี่ที่อยู่โน่นอีกตามเคย ความฝัน hamann ทั้งคัน ใกล้เป็นจริงเรื่อยๆครับ O0 ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 06:20:25 โดย Aorha »

num2012

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:59:14 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กันชนหน้ามาแล้ว กระจกข้างก็แล้ว สเกริตซ์ข้าง กับด้านหลังก็ต้องตามมาอีกเป็นชุด แถมท้ายด้วยค้ำโช้คอีกครับ เจอเมื่อเช้าบิดแทบไม่ทัน 3 ชิ้นรวด เพราะของอยู่ที่อเมริกา ไม่ส่งมาไทยด้วย ต้องพึ่งรุ่นพี่ที่อยู่โน่นอีกตามเคย ความฝัน hamann ทั้งคัน ใกล้เป็นจริงเรื่อยๆครับ O0 ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
;) ;) ;) ;)

Aorha

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 17:53:31 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน วันนี้มีพรม hamann โผล่ใน yahoo japan อีกแล้วครับ มาเร็วจนตั้งตัวไม่ทัน หาเงินไม่ทันเบย  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 18:06:24 โดย Aorha »

kok_233:)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 19:12:55 »
 ;) ;)

Aorha

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 19:23:30 »
ชิ้นนี้ก็ยังคากับเพื่อนที่สิงคโปร์อยู่เลย อยากเป็น hamann เต็มลำเร็วๆจังเบย :o :( ขอบคุณทุกคนที่มาเม้นท์คร้าบ เป็นกำลังใจให้ผมสะสมของ hamann ให้ครบเร็วๆด้วยคร้าบ ผ่อนก็ยังไม่หมด เหลืออีกตั้ง 10 เดือน ตอนแรกผมตั้งใจว่าผ่อนหมดแล้วค่อยแต่ง แต่ดูแล้ว ของแต่งสำนักนี้ต้องรีบซื้อเก็บ เพราะแต่ละชิ้นหายากเหลือเกิน ขืนรอผ่อนหมดแล้วค่อยแต่งตอนนั้นคงหาของไม่ได้ แต่แต่งมากๆก็หาเงินจนมึนเหมือนกันครับ

suaii47

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 20:29:25 »
 ;)

Chris

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 01:45:29 »
แจ่มเลยครับ ;)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 02:24:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ชิ้นนี้ก็ยังคากับเพื่อนที่สิงคโปร์อยู่เลย อยากเป็น hamann เต็มลำเร็วๆจังเบย :o :( ขอบคุณทุกคนที่มาเม้นท์คร้าบ เป็นกำลังใจให้ผมสะสมของ hamann ให้ครบเร็วๆด้วยคร้าบ ผ่อนก็ยังไม่หมด เหลืออีกตั้ง 10 เดือน ตอนแรกผมตั้งใจว่าผ่อนหมดแล้วค่อยแต่ง แต่ดูแล้ว ของแต่งสำนักนี้ต้องรีบซื้อเก็บ เพราะแต่ละชิ้นหายากเหลือเกิน ขืนรอผ่อนหมดแล้วค่อยแต่งตอนนั้นคงหาของไม่ได้ แต่แต่งมากๆก็หาเงินจนมึนเหมือนกันครับ
ชุดนี้มีmemและพับใด้มั้ยครับ :'( :'(
อยากใด้สักชุด

Aorha

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:19:23 »

[/quote]
ชุดนี้มีmemและพับใด้มั้ยครับ :'( :'(
[/quote]
ยังไม่ทราบเลยครับ เด๋วขอให้ได้ของจากเพื่อนมาก่อน พอใส่จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แต่ผมว่าไม่มีเมม กับ พับไม่ได้แน่นอน

num2012

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:45:28 »

[/quote]
ยังไม่ทราบเลยครับ เด๋วขอให้ได้ของจากเพื่อนมาก่อน พอใส่จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แต่ผมว่าไม่มีเมม กับ พับไม่ได้แน่นอน
[/quote] เม็มได้ แต่พับไม่ได้ ผมก้หาอยู่เหมือนกันพี่ขวัญ  >:D >:D

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:49:09 »
HAMANN รูปที่ 4 สวยดีครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 13:26:50 »

[/quote] เม็มได้ แต่พับไม่ได้ ผมก้หาอยู่เหมือนกันพี่ขวัญ  >:D >:D
[/quote]
พี่ๆ หาเผื่อด้วยสักชุดนะ ผมอยากจะหล่อกะเค้ามั่งนิ!!

Tapu

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 13:38:43 »
"กันชนหน้ามาแล้ว กระจกข้างก็แล้ว สเกริตซ์ข้าง กับด้านหลังก็ต้องตามมาอีกเป็นชุด แถมท้ายด้วยค้ำโช้คอีกครับ เจอเมื่อเช้าบิดแทบไม่ทัน 3 ชิ้นรวด เพราะของอยู่ที่อเมริกา ไม่ส่งมาไทยด้วย ต้องพึ่งรุ่นพี่ที่อยู่โน่นอีกตามเคย ความฝัน hamann ทั้งคัน ใกล้เป็นจริงเรื่อยๆครับ" 

;) ;)
เอาใจช่วยครับ คนเราถ้ามีความฝันและมุ่งมั่น ทุ่มเทที่จะไปตามความฝันนั้น แล้ววันหนึ่งจะพบกับสิ่งที่เราฝันไว้ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
เพราะผมเชื่ออย่างนั้นเหมือนกัน
"ชีวิตไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด แต่ชีวิตจะเป็นอย่างที่เราทำ"

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 13:41:03 »

เมื่อวานไปเชียงกงบางนาเห็นแวปๆ ว่ามีตัวนี้ติดกับหัวตัด e46 อยู่ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า  ???

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 16:57:36 »

เมื่อวานไปเชียงกงบางนาเห็นแวปๆ ว่ามีตัวนี้ติดกับหัวตัด e46 อยู่ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า  ???

อ้าว ถิ่นผมนะเนี่ย มาไม่บอกไม่กล่าวกันเลย ชิชะ มาบุกถึงถ้ำเลยเหรอพี่เสือ!!!

>:D >:D >:D