ผู้เขียน หัวข้อ: เคยอ่านเจอมาว่าพวงมาลัย318i se ปรับหนักเบาได้ ปรับอย่างไงคับ  (อ่าน 2192 ครั้ง)

speedoad

• คนคุ้นเคย
เคยอ่านเจอมาว่าพวงมาลัย318i se ปรับหนักเบาได้ ปรับอย่างไงคับมันเป็นพวงมาลัยไฟฟ้าป่าว ขอความรู้หน่อยคับพอดีแม่ใช้แกบ่นๆๆว่ามันหนักๆๆคับเลยจะปรับให้แกหน่อย :-X :-X :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

เจ้า column เนี่ยเราปรับ adjus ที่น๊อต เบอร์ 12 ได้นิดหน่อยครับ เป็นการปรับความไวด้วย
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ปรับได้ไม่กี่รอบ นะครับ มากไป พวงมาลัยอาจไม่หมุนคืนเวลาหักเลี้ยว  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kok_233:)

• แฟนพันธุ์แท้
 :-X :-Xนับถือพี่กฤษจริงๆ :-X :-X

Chris

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ปรับได้ไม่กี่รอบ นะครับ มากไป พวงมาลัยอาจไม่หมุนคืนเวลาหักเลี้ยว  :-*
เทพจริงๆลูกพี่ :D
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
แล้วในทางตรงกันข้ามละครับ ถ้าคลายมากไปจะเกิดผลอย่าไงรครับ  :-X
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

ekrl

• 318 iase N42
สงสัยต้องไปก้มมองดูเจ้าน๊อตนี่หน่อยซะแล้ว  ;)

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yuratchrian

แล้วเจ้าน็อตเบอร์ 12 เนี่ย มันอยู่ตรงไหนในรูปอ่ะครับ ผมหาไม่เจอ :-\
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Fortis

• Read Only
น๊อตตัวนี้ให้ช่างไขดีกว่าครับ เพราะหากปรับเยอะ พวงมาลัยไม่คืน อันตรายนะครับ.  น๊อตตัวนี้เป็นวิธีการหนึ่งในการยืดระยะซ่อมของแร็ค ยืดได้สักระยะ แต่ยังไงก้อต้องซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่ครับ

Krisada511

แล้วเจ้าน็อตเบอร์ 12 เนี่ย มันอยู่ตรงไหนในรูปอ่ะครับ ผมหาไม่เจอ :-\

มันมีน๊อตอยู่ครับ ขอหาข้อมูลเก่าให้ครับ  :-*

yuratchrian

น๊อตตัวนี้ให้ช่างไขดีกว่าครับ เพราะหากปรับเยอะ พวงมาลัยไม่คืน อันตรายนะครับ.  น๊อตตัวนี้เป็นวิธีการหนึ่งในการยืดระยะซ่อมของแร็ค ยืดได้สักระยะ แต่ยังไงก้อต้องซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่ครับ
หาไม่เจอครับพี่เรย์ เลยยังไม่ได้ทำอะไร แหะๆ O0
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง