ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิจารณ์ 323 3 คันนี้ให้ด้วยครับ ราคาไม่แรง  (อ่าน 2827 ครั้ง)

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

พอจะมีคันไหนผ่านไหมครับ

yo-e46

เป็นผมผมเอาคันที่ 2 ครับ ถ้าให้ลองได้และพอมีประวัติบ้างแล้วไม่มีปัญหาต่อราคาลงมาซัก 600 k ผมเอาคัจนนี้แน่นอนเหตุผลนึงคือรถเดิมด้วยครับเอามาแต่งเองดีกว่า อย่าไปใช้ของแต่งทับใครเลยแต่งเองภูมิใจกว่า แต่เตรียมงบบำรุงไว้ซัก 1-2 แสนนะครับ  จะได้ใช้กันยาวๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 06:17:15 โดย yo-e46 »

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
ดูจากรูปแล้ว ชอบคันที่ 2 เหมือนกันครับ

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
สีดำทำสีกันชนหลังมาไม่เนียนสีเพี้ยนมาก
สีขาว แต่งเวอร์มากครับ
สีน้ำตาลดูดีครับ เลือกน้ำตาลครับ 600k จัดเลยครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
จากที่ดูภาพ คันที่ 2 ดีสุดใน 3 ตัวเลือกนี้ครับ ...แต่ต้องไปดูตัวจริงอีกทีนะครับ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
จากรูป ขอเลือก สีน้ำตาล ครับ ดูดีสุด แต่ระวังไส้ในนะครับ ตรวจสอบดี ๆ ครับ ราคาถูกจัง >:D

เพราะผมเพิ่งได้มา 323ise ปี04 760 k ครับ แพงมาก แต่มีประวัติชัดเจน และวิ่งเยอะด้วย 180000 โล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 07:00:04 โดย Ouan »
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

yo-e46

จากรูป ขอเลือก สีน้ำตาล ครับ ดูดีสุด แต่ระวังไส้ในนะครับ ตรวจสอบดี ๆ ครับ ราคาถูกจัง >:D

เพราะผมเพิ่งได้มา 323ise ปี04 760 k ครับ แพงมาก แต่มีประวัติชัดเจน และวิ่งเยอะด้วย 180000 โล
ใช่ครับแพงมากจริงๆครับผมเพิ่งขาย 325 ตัวสุดท้ายก่อน e90ปี 05 ประวัติซ่อม 0ตลอด เหมือนกันจนปัจจุบันทุกอย่างใหม่หมด ขายไป 750 k เองครับเสียดายคุณ ouan มาช้าไปนิดงั้นได้รถผมไปสบายใจไม่ต้องซ่อมอีกเป็นปีๆแน่นอนเพราะผมเพิ่งทำใหม่หมดทุกระบบ ^_^

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
เป็นเต๊นท์ ที่เคยได้ ซาฟิร่า มาครับ ส่วนใหญ่ขายแต่รถยุโรป

ที่ผมตัดสินใจซื้อ เพราะผมเล็งสีน้ำเงินไว้สีเดียวครับ และถูกใจคันนี้มาก

มีคนมาลองขับและต่อรองราคาหลายคน แต่ก็ผ่านมาถึงผมจนได้

เหมือนกับมันรอผมมาเป็นเจ้าของใหม่ แต่ก็พอใจมากครับ

ราคานี้ได้แค่อัลติสป้ายแดง รุ่นถูกสุดครับ

ไว้งานมิตติ้ง จะขับไปให้ชมครับ
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

BM_X

• ขาประจำ
เล่นตัวตายกดีกว่าครับ รู้สึกคันที่ 3 เป็นตาตกนะ
ส่วนเรื่องแต่งไม่แต่งไม่ต้องสนใจหรอกครับอยู่ที่ความชอบ
รถเดิมๆ เอาไปแต่งใหม่ก็ เหยียบแสน เก็บตังไว้ซ่อมดีกว่า
เน้นที่เครื่องยนต์ไม่มีปัญหา ช่วงล่างดี อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกในรถใช้ได้สมบูรณ์ ก็ OK แล้วครับ
เอาชัวร์ ก่อนซื้อ ก็ขอเจ้าของรถขับเข้าศูนย์เช็คก่อน ไม่กี่บาทหรอกครับ
ดีกว่ามาซ่อมแล้วบานปลาย ซื้อแล้วมีเงินสำรองไว้ซัก แสน หรือแสนห้านะครับ
เผื่อซ่อม หรือได้รถสภาพดีๆ ก็แต่งหล่อซะหน่อย ค่าบำรุงรักษาอย่างน้อยก็ต้องมี 5หมื่นละครับ
ขอให้ได้รถดี ที่ถูกใจครับ แล้วคุณจะรักมันมากกว่าเมีย 555+

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
ชอบสีน้ำตาลครับแต่สงสัย วิ่ง 7X,XXX ทำไมเบาะเยินมากกกกกกกกกกกกกก

ooooatooo

• http://www.clube46.com
คันขาวเป็นตาตกแปลงหน้าครับ ดูได้จากเกียร์ คันนี้ไม่แนะนำเพราะคุ้นๆเหมือนมีสมาชิกเราเคยซื้อไปแล้วเช็คประวัติว่าชนยับมาเลยขายออกไปเลย แต่ไม่รู้ว่าคันนี้รึเปล่านะครับ

คันสีทองน่าเล่นครับ เพราะเอามาแต่งเองดีที่สุด เริ่มจากตัวเราเองเลยครับ

คันสีดำนี่ยังไม่เเหมาะสมเท่าไหร่ครับ เทียบกับสีทองแล้วดูดีกว่าเยอะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสภาพจริงของรถด้วยครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
มาไม่ทัน คัน2 ดูไม่ได้แล้วครับ  / คัน 1 และ 2 เห็นด้วยกับเพื่อนๆสมาชิก
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ทะเบียน วท 8191 มีป้ายกราฟฟิคด้วยเหรอครับ ป้ายนี้มันขอฟรีได้เลยนะครับ

Ryan_E46

+1 เสียงครับ ให้คันที่ 2 ครับ
เท่าที่ดูจากข้อมูลนะครับ 6 สูบ ตัว top วิ่งน้อย ประกันชั้น 1 อีก
ยังไงก็ต้องดูละเอียดหน่อยนะครับ ราคามันดีจนน่าแปลกใจครับ
แต่ถ้าสภาพดี ทุกอย่างโอเค ไม่ชน ไม่จมน้ำมา ก็น่าสนใจมากครับ

อ้าวววว refresh ดูล่าสุดไม่เจอแล้ว สงสัยขายไปแล้วล่ะมั้งครับ  ???

yo-e46

ทะเบียน วท 8191 มีป้ายกราฟฟิคด้วยเหรอครับ ป้ายนี้มันขอฟรีได้เลยนะครับ
เค้าคงอยากทำป้ายธรรมดาเป็นลายกราฟฟิคอะคับ ผมเคยเป็นร้านมันทำคู่ละ 7-8 ร้อยบาท แต่มันผิดกฎหมายนะครับเนี่ยมันจะได้ไม่คุ้มเสียเลยตอนโดนจับ ^^

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
จริงๆถ้าอยากได้ป้ายกราฟฟิคสวยๆ ก็ไปประมูลเลขได้ครับ เลขที่ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ก็ สองหมื่นเองครับ เช่น 1212 1221 อะไรประมาณนี้ ไม่ต้องเสี่ยงโดนจับ และใครๆก็รู้ว่าปลอมเห็นเด่นแต่ไกลเลย

Tornaero

ขอบคุณทุกท่าน ที่แนะนำครับ ช่วยผมได้มากเลย

PirenZe

ไม่เห็นคันที่สองแล้ว สงสัยขายไปซะแล้ว  O:-)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่เห็นคันที่สองแล้ว สงสัยขายไปซะแล้ว  O:-)

สงสัยเจ้าของกระทู้วิ่งไปเอามาแล้วมั้งครับ5555 :)) :)) :))

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Tornaero

ไปไม่ทันครับ ไม่รู้เส็ดใครไป  :'(

Tornaero

ช่วยวิจารณ์คันนี้ให้หน่อยครับ เพิ่งมาใหม่

Awirut

ช่วยวิจารณ์คันนี้ให้หน่อยครับ เพิ่งมาใหม่

เช็คสภาพเครื่อง+ช่วงล้างให้ดีเพราะรถทำมาเยอะ แต่ถ้าชอบแบบแรงก็ไม่ต้องไปทำเพิ่มเลยครับ แถมเป็นเกียร์ธรรมดาด้วยครับ ที่เห็นในรูปสวยดีครับ

Tornaero

วางเกียร์ ธรรมดาแบบนี้ ระบบ DSC มันจะยังอยู่มั้ยครับ

Awirut

วางเกียร์ ธรรมดาแบบนี้ ระบบ DSC มันจะยังอยู่มั้ยครับ

ถ้าตรงรุ่นจริงๆยังใช้งานได้ครับ หรือไม่ก็ลองทดสอบเลยครับว่ายังใช้ได้หรือว่าไม่ได้ ลองเลยครับ ;)

Tornaero

คันนี้เจ้่าของเคยไป meeting กับบอร์ดใหญ่ด้วย เคยเห็นกันมั้ยครับ

namnako

• คนคุ้นเคย
 ??? ??? ???เอ!!!!น้องดำเราเคยถูกใครเอามาให้ช่วยวิจารณ์ป่าวน้า