ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้มีรางวัล ทายปัญหากันสนุกๆครับ  (อ่าน 3676 ครั้ง)

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
Re: กระทู้นี้มีรางวัล ทายปัญหากันสนุกๆครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:29:35 »
พูนาคาคะ admin

I LoVe..." KhUn-nGeN "

• ขาประจำ
Re: กระทู้นี้มีรางวัล ทายปัญหากันสนุกๆครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:41:32 »
• วัดชิมิลาคัง(Chimi Lhakhang) เมืองปูนาคา วัดนี้ได้ถูกค้นพบในปี 1499 โดย พระองค์หนึ่งชื่อ งาหวัง ชอคเยล ตามตำนานเล่าว่า ดรุกปา คุนเลย์ ได้พบผู้ชายคนหนึ่งชื่อ เทชิน ที่ถูกขังโดยญาติของเขา ซึ่งเทชินกำลังสอนให้ลูกศิษย์ท่องคำถอนคำสาป จากนั้นเทชินก็ได้สอนดรุกปาเกี่ยวกับพิธีถอนคำสาป เมื่อสำเร็จปฏิบัติเทชินก็ได้หายตัวไปกับสายรุ้ง คนภูฏานเชื่อว่า เมื่อพวกเขาไม่ประสบความสำเร็จในเรื่องคู่ครอง ก็จะมาแสวงบุญที่นี่ เพราะเชื่อว่า เป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์
 :-* :-* ^-^ ถูกรึป่าวคะ

akirabenz

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:45:24 »
ผมให้เเฟนดูป้ายทะเบียน เเฟนเเล้วให้เเฟนหาใน google อีกที ฮาๆเลยรู้ครับ เเฟนเค้ารู้ภาษาหมดทุกประเทศอ่า

akirabenz

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:53:56 »
ขอตอบคำถามที่สอง รูปภาพวิวคือสถานที่ Dochula ครับผม

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:59:04 »
สถูปดรุกวังเกล

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:33:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โฮ่ๆ ถึงเวลาเฉลยแล้วครับ ผมว่าหลายคนเอาชื่อผมไปค้นในกูเกิ้ลมาแน่เลย เดาแม่นเกินไป >:(

เฉลยก็คือภูฏานครับ มาตกระกำลำบากได้ปีกว่าๆ แล้ว ใครจะมาอย่าลืมส่งเสบียงให้ด้วยนะครับอดอยากจริงๆ :'(

ปิดด้วยภาพงามๆครับ ใครรู้สถานที่ที่ผมถ่ายแถมรางวัลปลอบใจให้อีก ๑ ชิ้นครับ กติกาเดิมครับ คนละ ๑ คำตอบ ใครตอบแล้วตอบอีกได้ครับ
ยกเว้นคุณ nuiba เพราะถูกคนแรกได้รางวัลไปแล้ว ตอบชื่อสถานที่เลยนะครับว่าที่ไหน

ของรางวัลเป็นชุดแสตมป์จากภูฏานครับ เดียวจะโพสเมื่อได้ของแล้วนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ :P

ผมจำได้ว่า admin เคยบอกว่าไปทำงานที่ใหนในเว็บนี้ละครับ  :))

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:31:14 »
เฉลยคำตอบที่ ๒ ครับ ที่ถูกต้องคือ Dochula, หรือ Druk Wangel Chorten ครับ คุณ Akirabenz รอบนี้มาแรงรับไปเลยครับ
ส่วนคุณนินเธอพยายามมาก แม้ว่าจะผิดกติกาไปนิดส์แพ้คุณ Akira ไปหน่อยและเนื่งงจากสมาชิกสุภาพสตรีเรามีน้อยเหลือเกิน ผมแถมให้ด้วยเสน์หาครับฮ่าๆ

ส่วนคุณ Nuiba นี่ตาดีอ่านละเอียด แหลมคมมากผมยังจำไม่ได้เลยว่าเปลอบอกไปตั้งแต่เมื่อไรอิๆ

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:35:56 »
ของรางวัลครับ เป็นชุดแสตมป์ราชวงศ์วังชุกครับ อันนี้ผมถ่ายไว้ปีที่แล้ว แต่ผมคิดว่าของมีเรื่อยๆครับ แต่ถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันหมดขึ้นมาผมขอสงวนสิทธิเปลี่ยนเป้นชุดอื่นที่ใกล้เคียงนะครับ ถึงไทยแล้วผมจะจัดส่ง นัดรับนะครับ ไม่อยากส่งไปให้เลยเพราะมันจะยับและหายได้ครับ

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:46:22 »
ของรางวัลครับ เป็นชุดแสตมป์ราชวงศ์วังชุกครับ อันนี้ผมถ่ายไว้ปีที่แล้ว แต่ผมคิดว่าของมีเรื่อยๆครับ แต่ถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันหมดขึ้นมาผมขอสงวนสิทธิเปลี่ยนเป้นชุดอื่นที่ใกล้เคียงนะครับ ถึงไทยแล้วผมจะจัดส่ง นัดรับนะครับ ไม่อยากส่งไปให้เลยเพราะมันจะยับและหายได้ครับ
ขอบคุณคะAdmin...Admin น่ารักที่สุดเลย..อิอิ..รอ รอ รอ... :-X :-X ::)

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:52:18 »
รอครับ  :D