ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหลอดไฟหรี่ เป็น LED ไฟหน้าปัดโชว์เลย  (อ่าน 1701 ครั้ง)

Justic

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ทำยังไงไฟหน้าปัดถึงจะไม่โชว์ครับ เพราะไฟหรี่ LED สวยดี ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใส่เพราะ ไฟหน้าปัดโชว์

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
Re: เปลี่ยนหลอดไฟหรี่ เป็น LED ไฟหน้าปัดโชว์เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 20:14:38 »
ใช้ไฟหรี่ LED ที่ค่าวัตต์ ตรงกับเสป็ค(ดูคู่มือ) ผมเปลี่ยนแล้วคู่หนึ่ง 5-6 ร้อยบาท ลองใช้ราคาถูกวัตต์ไม่ตรงมันก็ฟ้องโชว์ครับ ... :-*

Justic

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: เปลี่ยนหลอดไฟหรี่ เป็น LED ไฟหน้าปัดโชว์เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 21:12:32 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใช้ไฟหรี่ LED ที่ค่าวัตต์ ตรงกับเสป็ค(ดูคู่มือ) ผมเปลี่ยนแล้วคู่หนึ่ง 5-6 ร้อยบาท ลองใช้ราคาถูกวัตต์ไม่ตรงมันก็ฟ้องโชว์ครับ ... :-*

ขอบคุณครับ