ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ Bquick ไม่มีที่เปิดฝาเพื่อเปลี่ยนน้ำมันเครื่องหรือ?  (อ่าน 2389 ครั้ง)

yokeelies

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ตามหัวข้อครับ ผมใช้ bmw 318i e46 ปี 2005
ไปบีควิกสองสาขาแล้ว สาขาแรกสาขา สาทร ไส้กรอง ไม่มีเบอร์ที่ใช้  เลยไม่ได้เปิดผมเลยออกมา

สาขาที่สอง สาขาถนนศิรินธร ไม่มีที่เปิด พอโทรไปถามก็บอกว่าไม่มีสักสาขาที่เปิดได้ ผมจนปัญญา วันเสาร์นี้จะต้องเอารถ
ออกต่างจังหวัด น้ำมันเครื่องที่มีอยู่น้อยมาก และดำมากแล้ว ไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรใครมีที่เปลี่ยนราคาถูก ๆ บ้างครับ

บ้านอยู่แถวเซนทรัลปิ่นเกล้าทำงาน RCA ต้องไปรับแฟนที่ ถนนวิทยุ มีใครให้คำแนะนำได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.  ราคาน้ำมันที่ Bquick ลดราคาอยู่ 20% ผมชอบที่นี่เพราะว่าน้ำมันคงไม่ปลอม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
ผมว่าน่าจะมีเฉพาะอู่ที่รับซ่อม BMW นะครับ แต่ที่เห็นร้านรับเปลี่ยนน้ำมันเครื่องในชลบุรีใกล้บ้านผมเขาก็มีนะ คือสังเกตุง่ายๆ ว่ามีรถ BMW จอดอยู่ผมก็เข้าไปถามเขาดูก่อนเปลี่ยน สรุปเปลี่ยนให้ได้สบายไป  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ถ้ารีบ ปากซอยบางขุนนนท์ ร้านเกษมยนต์ ครับเป็นร้านยางมีชื่อด้วย ผมเคยเปลี่ยนที่นี้  ช่างชำนาญ และเคลียร์ไฟเป็น
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
QCT AUTO ครับมีที่วงเวียน 22 ร้านเหลืองๆๆหัวมุมอะครับ
หรืออีกสองสาขาอยู่แถวกระทุ่มล้ม กับ แถวๆอู่พี่สุเมธครับกม.12   ลองดูครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
หมายถึงตัวเปิดฝากรองน้ำมันเครื่องใช่ไหมครับ มันแค่บล๊อคเบอร์ 38 เองทำไม่เค้าไม่ซื้อไว้ก็ไม่รู้เนอะ

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
เพื่อนผมบอกมาไม่ว่าจริงหรือเปล่าน่ะครับ ส่วนใหญ่แล้วถ้าเค้าไม่มีเครื่องดูดเค้าจะไม่กล้ายกรถขึ้นฮ้อยครับ เพราะงานจะทยอยกันเข้ามา เลยบอกเหตุผลอื่น :missball
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
หรือจะเป็น ถ้วยถอดกรองน้ำมันเครื่อง ที่ไม่มี  :hmmm

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน