ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาใหม่เช้านี้ครับผม start เครื่องแล้วดับ  (อ่าน 9235 ครั้ง)

PiekPoon

• แฟนพันธุ์แท้
  • Golffy 323ise Grey Color
Re: ปัญหาใหม่เช้านี้ครับผม start เครื่องแล้วดับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:03:44 »
โอ้ว..ราคาไม่แรงอย่างที่คิด..คราวนี้สงสัยเครื่องเดินเรียบกริ๊บ..

;)    ;)    ;)    ;)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
Re: ปัญหาใหม่เช้านี้ครับผม start เครื่องแล้วดับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:08:54 »
เช้าวันนี้ เครื่องเย็นเจี๊ยบ Start ชึ่ง...... รอบขึ้นไป 1000 ค้างที่ 1000 ราวๆ 10 วินาที และค่อยๆเคลื่อนตัวลงมาอยู่ที่ราวๆ 700 โดยไม่มีอาการสวิงของรอบเครื่อง เปิดแอร์ และขับออกไปได้โดยไม่มีอาการของ เครื่องดับ หรือเครื่องวูบๆ เหมือนเคย ผมเลยขอสรุปปัญหานี้ คือ Air Mass ตัวเก่า(ที่เก่าจริงๆ) มันอยากกลับเยอรมันครับ

ปล.หลังจากเปลี่ยนแอร์เมส เวลาขับ รู้สีกอัตราเร่งมันมาตามระดับเท้าที่เหยียบแป้นคันเร่งมากกว่าเดิม ลองของกันหน่อยขึ้นทางด่วนรามอินทราจากพระรามเก้ามุ่งหน้าไปลงถนนรามอินทรา ปรับเกียร sport ปั๊บกดปุ๊บ 190 ได้อย่างนุ่มนวล แต่โชค stardard กับ spring เดิมๆ มันหวิวๆ ยังไงไม่รู้ครับ....

สุดท้ายผมขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำผมนะครับ  ::)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:09:44 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โอ้ว..ราคาไม่แรงอย่างที่คิด..คราวนี้สงสัยเครื่องเดินเรียบกริ๊บ..

;)    ;)    ;)    ;)

ผลดีครับผม....

Noom135

• สมาชิกสมัครใหม่
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2019, 12:59:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อาการออกตัวดับ ที่ผมเคยเป็นจะมีอยู่สองอย่างครับ

พอเครื่องร้อนๆออกตัวปุ๊บดับ แต่สตาร์ทติดไปต่อได้ พอเดินเบาใหม่ออกตัวอีกดับ อันนี้ หันไปดูที่วาล์วไซโคลนก่อนครับ หรือ ที่ศูนย์เรียกว่าวาล์วกักไอน้ำมันครับ ชุดนึง 4 พันกว่าครับ

ถ้าแบบสตาร์ทออกตัวดับ แต่สตาร์ทติดไปต่อได้แต่รถไม่มีแรง อันนี้ลองดูที่เซ็นเซอร์เพลาลูกเบี้ยวครับ อันนี้ใช้เครื่องเช็คปุ๊บเจอเลยครับ อันนี้ตัวสามพันกว่าครับ

หรือถ้ารถยังไม่เคยเปลี่ยนปั๊มติี๊กเลย ลองดูที่ป๊มติ๊กกับกรองเบนซิลก่อน ก็เป็นได้ครับ ของผมที่เคยเป็นที่ปั๊มติ๊ก จะสตาร์ทติดแต่จะมีอาการเหมือนรถค่อยๆติดทีละสูบ เครื่องจะติดแบบสั่นๆก่อนครับ อันนี้ซื้อปั๊กติ๊กของ VDO หลังวัดโสมก็ได้ครับ

กำลังเป็นเลยครับขอช่วยแนะนำอู่ด้วยครับ ผมอยู่แถวสุขุมวิท49ครับ ขอบคุณนะครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2019, 20:07:12 »
อาการออกตัวดับ ที่ผมเคยเป็นจะมีอยู่สองอย่างครับ

พอเครื่องร้อนๆออกตัวปุ๊บดับ แต่สตาร์ทติดไปต่อได้ พอเดินเบาใหม่ออกตัวอีกดับ อันนี้ หันไปดูที่วาล์วไซโคลนก่อนครับ หรือ ที่ศูนย์เรียกว่าวาล์วกักไอน้ำมันครับ ชุดนึง 4 พันกว่าครับ

ถ้าแบบสตาร์ทออกตัวดับ แต่สตาร์ทติดไปต่อได้แต่รถไม่มีแรง อันนี้ลองดูที่เซ็นเซอร์เพลาลูกเบี้ยวครับ อันนี้ใช้เครื่องเช็คปุ๊บเจอเลยครับ อันนี้ตัวสามพันกว่าครับ

หรือถ้ารถยังไม่เคยเปลี่ยนปั๊มติี๊กเลย ลองดูที่ป๊มติ๊กกับกรองเบนซิลก่อน ก็เป็นได้ครับ ของผมที่เคยเป็นที่ปั๊มติ๊ก จะสตาร์ทติดแต่จะมีอาการเหมือนรถค่อยๆติดทีละสูบ เครื่องจะติดแบบสั่นๆก่อนครับ อันนี้ซื้อปั๊กติ๊กของ VDO หลังวัดโสมก็ได้ครับ

กำลังเป็นเลยครับขอช่วยแนะนำอู่ด้วยครับ ผมอยู่แถวสุขุมวิท49ครับ ขอบคุณนะครับ

ccv หรือวาล์วไซโคลน เดี๋ยวนี้เบิกห้างมี หมื่นกว่าแล้วครับ แต่มีของเทียบขายอยู่ ผมเพิ่งลองใช้เลยยังไม่รู้ว่าดีไม่ดีอย่างไร

ส่วนอู่รถ ผมทำที่ช่างแอ็ด ลาดพร้าว 71 ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN