ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยวหน้า LED ในไทยไม่มีขายหรือครับ  (อ่าน 1494 ครั้ง)

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
ไฟเลี้ยว LED (ไฟมุม) ผมสั่งจาก Ebay แพงมาก (รวมค่าส่ง 6,000 กว่า) แล้วมันหล่นหายไป 1 ข้าง :'( พยายามหาในไทย ไม่มีขายเลยครับ ไม่ทราบว่ามีใครขายในไทยไหมครับ

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: ไฟเลี้ยวหน้า LED ในไทยไม่มีขายหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 04:18:58 »
ผมหาดูแถว Lazada หรือ AliExpress ราคาหลักร้อยเองนะครับ
eBay ส่วนใหญ่จะแพง (ถึงขายถูกแต่ค่าจัดส่งก็แพง)

Maigio

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
Re: ไฟเลี้ยวหน้า LED ในไทยไม่มีขายหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 15:17:27 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมหาดูแถว Lazada หรือ AliExpress ราคาหลักร้อยเองนะครับ
eBay ส่วนใหญ่จะแพง (ถึงขายถูกแต่ค่าจัดส่งก็แพง)

รบกวนสอบถามเพิ่มครับ Lazada เคยสั่งมาแล้วครับ ของมันดูแบบพลาสติ๊กมากๆ เลยครับ ไม่สวยใส่เลยพอใส่ก็จะไม่ค่อยแน่นครับ เหมือนขาดไรไป เลยเอาของเก่ามาแล้วหาพลาสติ๊กมาทำขาล๊อกแทนของเก่าที่หักไปอะครับ กว่าจะลงทีเข้ารูปเข้ารอยก็เล่นสะสองวันเลย ของผมตาตกด้วยครับ พอถามเขาส่วนใหญ่ดีเลอเขาต้องพิมพ์อังกฤษ เขาจะสับสนไฟตกกับไฟยกด้วย พอมีวิธีไหมครับ

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 21:36:14 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รบกวนสอบถามเพิ่มครับ Lazada เคยสั่งมาแล้วครับ ของมันดูแบบพลาสติ๊กมากๆ เลยครับ ไม่สวยใส่เลยพอใส่ก็จะไม่ค่อยแน่นครับ เหมือนขาดไรไป เลยเอาของเก่ามาแล้วหาพลาสติ๊กมาทำขาล๊อกแทนของเก่าที่หักไปอะครับ กว่าจะลงทีเข้ารูปเข้ารอยก็เล่นสะสองวันเลย ของผมตาตกด้วยครับ พอถามเขาส่วนใหญ่ดีเลอเขาต้องพิมพ์อังกฤษ เขาจะสับสนไฟตกกับไฟยกด้วย พอมีวิธีไหมครับ

ถ้าเอาแบบชัวร์ที่สุด ก็เข้าไปดูหมายเลข part no. ของรุ่นของเราครับ
เลือกรุ่น/ปีของรถเรา ตามตัวอย่างข้างล่างนี้

ทีนี้ตอนค้นสินค้า ก็ค้นด้วยหมายเลข part no. จะได้ผลที่ตรงที่สุด

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 19:41:54 »
ขอบคุณครับ ผมหมายถึงไฟแบบนี้น่ะครับ ที่หาซื้อในไทยไม่ได้เลย :-X