ผู้เขียน หัวข้อ: e46ดับรถแล้วดึงกุญแจออกไม่ได้ครับ  (อ่าน 1445 ครั้ง)

stoper

• มือใหม่หัดขับ
  • *
e46ดับรถแล้วดึงกุญแจออกไม่ได้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2019, 02:47:55 »
E46 323i จอดแล้วเข้าเกียร์P ดับเครื่องยนต์ ปรากฎว่าดึงกุญแจออกไม่ได้
งมตั้งนาน อากาศก็ร้อน เลยตัดสินใจ สตาตเครื่องแล้วดับเครื่องอีกครั้ง จากนั้นเข้าเกียร์N แล้วถึงจะดึงกุญแจออกได้
ผมนี่งงเป็นไก่ตาแตก....  เป็นบ่อยมาก
ช่วงหลังเข้าNดึงกุญแจออกแล้วค่อยเข้าPก่อนลงรถตลอดเลยครับ
ใครเคยเป็นบ้างครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
Re: e46ดับรถแล้วดึงกุญแจออกไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2019, 14:07:55 »
ปกติ จะดึงลูกกุญแจออก ได้ทั้ง P  และ N ครับ ไม่แน่ใจ ว่าจะเป็นที่ Transmission Gear หรือเปล่า  รอ ท่านอื่น มาช่วยกระจ่าง อีกที ครับ 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์