ผู้เขียน หัวข้อ: *** อู่ซ่อม BMW ที่ชำนาญ E46 ราคาเป็นธรรม ขอประสบการณ์ ***  (อ่าน 41265 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เพื่อเป็นประโยชน์ กับเพื่อนสมาชิก ขอประสบการณ์ที่ผ่านมา หลากหลายที่พบเจอ ในแต่ละท่าน   :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 13:18:19 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

หม่อม e46

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
    • www.facebook.com/tchakrab
อยากรู้ด้วยคนครับ พอดีผมอยู่จังหวัดเชียงใหม่ ต้องเข้าแต่0ครับ ไม่รู้จะไปที่ไหนใครมีช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ในส่วนตัว ผมเลื่อกที่จะเข้าอู่แต่ละแห่ง ที่มีความชำนาญ ใน E46 ต่างกัน  และ ที่ได้ใช้บริการแล้วประทับใจ

-  เกียร์ ระบบระบายความร้อน อุปกรณ์ไฟฟ้า เครื่องยนต์  ฯลฯ  ไปอู่พี่สุเมธ
-  เปลี่ยนช่วงล่าง อู่ BM พี่โกศล ตรงข้ามสมาคมชาวปักษ์ใต้
-  เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนหลอดไฟ ซ่อมเล็กน้อย งานใช้เวลาน้อย  BM ราชพฤกษ์
-  แอร์  สตาร์แอร์
-  เครื่องเสียง สุชาติซาวด์
-  ประตู ช่างสมควร รองเมือง
-  ซ่อมรางกระจก MS ลาดหญ้า
-  งานเบาะ ภายใน ฝ้าหลังคา พ่นสีพลาสติกต่างๆในรถ ร้านวิชาญการช่าง ลาดพร้าว
-  ท่อพักไอเสียท้าย พี่เจี้ยบ สุพรรณ
-  งานท่อไอเสีย งานติดตั้ง Speed Header วัดสวนแก้ว
-  งานซ่อมลักยิ้ม  ช่างโต้ง J-GLAZE
-  แก้ปัญหาสี มูลนก ขนแมว  J-GLAZE
-  งานเคลือบสี  168 Studio Wash บางแวก
-  กุญแจ รีโมท  ร้านกุญแจ อุตสาหกรรมผลเลิศ  ท่าพระ
-  ร้านยาง เกษมยนต์ บางขุนนนท์ ( เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง BMW ได้ด้วย )
-  ตั้งศูนย์ ก.เจริญยนต์ กล้วยน้ำไท
-  ซ่อม ทำสี ดัด ล้อแม็ก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  งานติดตั้ง อุปกรณ์ตัวถัง ซื้ออะไหล่ เข้า ศูนย์ ยูโรป้า จรัญ 13
-  ซื้ออะไหล่ศูนย์ บาเซโลน่า วิภาวดี
-  ซื้ออะไหล่นอกศูนย์  ร้าน LM วัดโสม
-  แบตเตอรรี่  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ซ่อมกระจก ช่างแม็ค ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 1  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 2  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 3  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ฯลฯ

:-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 13:46:08 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

สำหรับกรณีของผมไปแค่ไม่กี่ที่ครับ ลงไว้เผื่อมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย

1. ปัญหาเครื่องยนต์ ไฟ ประตู เกียร์ อื่นๆ ทุกอย่าง ไปที่ ศูนย์ Nelson's Autohaus ชลบุรี
2. เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไปอู่ Mobil1 หนองมน บางแสน ชลบุรี รีเซตค่าต่างๆ ได้หมด
3. เปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ล้อ ไปที่ ศรีราชากิจการยาง
4. ทำสี ไปอู่ หจก.ซี เอส เอ็น เซอร์วิส หนองมน บางแสน ชลบุรี
5. หุ้มผ้าหลังคา ร้านยนต์ศิลป์การเบาะ ชลบุรี
6. เปลี่ยนกระจก จำชื่อร้านไม่ได้ละ อยู่ถนนบายพาสชลบุรี (พาไปถูกครับ)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
เก็บข้อมูลครับๆๆ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
กำลังจะได้เป็นผู้ครอบครอง e46 สัปดาห์หน้า ครับ เข้ามาหาข้อมูลครับ

ขอบคุณครับ
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Preetz

• คนคุ้นเคย
ของผม
เกียร์ หม้อน้ำ - ก็พี่สุเมธ ครับ
ยาง - nv ยางยนต์ครับ
รางกระจก - ผมทำกับ roadrunnerครับ
ฟิล์ม - 27 speed
ผ้าหลังคา เสาต่างๆ - วิชัยการช่างครับ
เครื่องเสียง - ผมทำกับน้า tao mockup ครับ (เคยรู้สึกไม่ดีกับสุชาติเช่นกัน altis)

อันที่กล่าวๆมาคือรู้สึกดีนะครับ

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
ผมก็ทำเครื่องเสียงที่สุชาติครับ  ผมยอมรับเรื่องฝีมือกับงานที่ออกมา แต่ราคาสินค้าแต่ละอย่าง ถ้าเช็คกับที่อื่น ถือว่าค่อยข้างแรงเหมือนกัน เลย(โดนฟัน)สะ  :-\

Krisada511

Rocket Sound เพิ่งเอา pajero sport ไปเปลี่ยนลำโพงแยกชิ้น หน้า หลัง และ เบสบ๊อกซ์  ok ดีครับ แต่แอบแพง มีรายการเพิ่มสอดแทรก
คนจูนเสียง ไม่แม่นนัก รถหนาแน่น ช่างรื้อรถกระจาย แต่ชำนาญ ตอนนี้ผมยังปรับเสียงอยู่เลย ยังไม่ถูกใจเลยทั้งที่เลือกครบ set ตามที่เขาจัดชุด คงต้องรอลำโพงเข้าที่  ปล. ที่นี้ให้ของแถมเยอะจัง ไม่ว่าเป็นร่ม แก้ว ฯลฯ   :-[

ส่วน สุชาติซาวด์ พี่สุชาติมาดูแลเอง ปรับเสียงเอง งานดีครับ ผมเริ่มจากงานราคาไม่เยอะ คือแค่เปลี่ยนลำโพง หน้า หลัง แต่ถูกใจ เลยเข้าไปอีกครั้ง จัดเต็ม เจ้เจ้าของ ก็บริการผมดีนะ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 22:32:09 โดย krisada511 »

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
ของผมดูแลเครื่องยนต์และเช็คระบบ+ติดแก็ซ ที่ ช่างเผือก pp auto ลาดพร้าว 101

ราคาบางอย่างแรง แต่จบครับ

ส่วนเล็กๆน้อย ก็อู่รุ่นน้อง นัท+ดุ๊ก Megatech ลาดพร้าว 64 แยก 6

ปล.ทั้งสองอู่นี้มี เครื่องมืออ่านและแก้โปรแกรมด้วยครับ

aon500

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
Rocket Sound นี่มีช่างเก่งอยู่คนเดียว  ;) ;) ;)

นอกนั้นนี่  C:-) C:-) C:-)

ภาพร้านเค้าดูดี แต่สินค้า กับ ฝีมือ   :P :P :P O0 O0 O0

namnako

• คนคุ้นเคย
เก็บข้อมูลค่ะ
 ::)

green tea

• E46 M54 330IA
ของผมปัมท์เพาเวอร์กะพี่สุเมธ อันนี้ขอบอกเลยว่าพลาดอย่างแรง

เสร็จเย็นฝนตกเลยอดซดเบียร์กะพี่สุเมธเลยต้องบึ่งจากสายสี่มารังสิต
หม้อน้ำช่วงล่างภายใน เชนเชอร์และอีกหลายอย่าง โอโต้ฮาว
เครื่องเสียงสั่งติดตั้งโดยทีมงานที่เยอรมันเพราะไม่เชื่อฝีมือทั้งสองค่ายที่เพื่อนๆบอกมา( ของเดิมติดรถมาม่ายมีตังค์เปลี่ยนซ่อมรถหมด555)

tom_sci

• คนคุ้นเคย
 :-X

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ เพิ่งได้ E46 323i ตาตก ปี 2000 มาครอบครอง  :-[
อยากสอบถามร้านที่ซ่อมพวงมาลัยเพาเวอร์หน่อยครับ ว่ามีร้านแนะนำหรือไม่ครับ

ที่ตามหาร้านเพราะว่า รถผมมีอาการคือ พวงมาลัยหนักมาก ไม่ว่าจะเป็นในช่วงตอนที่เลี้ยว ตอนถอยหลังก็เป็นครับ และเวลาหักพวงมาลัยซ้ายขวาตอนจอดอยู่กับที่ก็มีเสียงเอี๊ยดๆ ตลอดเลยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 03:40:24 โดย tom_sci »

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ เพิ่งได้ E46 323i ตาตก ปี 2000 มาครอบครอง  :-[
อยากสอบถามร้านที่ซ่อมพวงมาลัยเพาเวอร์หน่อยครับ ว่ามีร้านแนะนำหรือไม่ครับ

ที่ตามหาร้านเพราะว่า รถผมมีอาการคือ พวงมาลัยหนักมาก ไม่ว่าจะเป็นในช่วงตอนที่เลี้ยว ตอนถอยหลังก็เป็นครับ และเวลาหักพวงมาลัยซ้ายขวาตอนจอดอยู่กับที่ก็มีเสียงเอี๊ยดๆ ตลอดเลยครับ

อาการนี้ลองเช็คระดับน้ำมันพาวเวอร์ดูก่อนครับเผื่อมันขาดแต่ถ้าไม่ขาดก็น่าจะเป็นที่ปั๊มพาวเวอร์กลับเยอรมันแล้วครับ ลองเช็คดูก่อนครับขอให้หายไวๆนะคับ

tom_sci

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

อาการนี้ลองเช็คระดับน้ำมันพาวเวอร์ดูก่อนครับเผื่อมันขาดแต่ถ้าไม่ขาดก็น่าจะเป็นที่ปั๊มพาวเวอร์กลับเยอรมันแล้วครับ ลองเช็คดูก่อนครับขอให้หายไวๆนะคับ

จะลองเช็คดูนะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

lamborghini

• สมาชิกสมัครใหม่
 :)มาเก็บความรู้ ครับ มี e46 ตาตก อยู่ที่บ้านพอดี จะได้มีแนวทางในอนาคต ^-^

kok_233:)

รถผมให้ทางพระราม3การาจจัดการหมดเลยครับ ;) :))
แอร์ทางสตาร์แอร์ซาวด์เช็คให้ฟรีครับ... ;) ;)
เครื่องเสียงที่ QC ปิ่นเกล้าครับ...เคยไปหาพี่สุชาติเหมือนกัน แกจะเปลี่ยนยกชุดอย่างเดียว เลยถอยดีก่า O0 O0
ส่วนอะไหล่มือ2 ที่คุณอนันต์เลยครับ ;)

PirenZe

จดๆครับ
แล้วมีแหล่งอะไหล่เก่าบ้างป่ะครับ เช่นพวกเซียงกง แถวไหนบ้าง

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ของผมที่ไป ถ้าเกี่ยวกับเครื่องช่วงล่างเบรค ก็มี
ศูนย์บริการ
พี่สุเมธ สายสี่
ช่างแอ๊ด ลาดพร้าว71
ช่างจเด็จ ราชพฤกษ์

แอร์ ก็สตาร์แอร์

ศูนย์ล้อ บางพลัดศูนย์ล้อ

เบรค EBC ยูโรออโต ลาดพร้าว 71 / เจียรจาน จำชื่อร้านไม่ได้อยู่ตรงข้าม ตั้งฮั่วเส็ง บางพลัด

ยาง brigdeston ก็ยูไนเต็ดไทร์ / yokohama เกรียงกลการ รามอินทราทั้ง 2 ร้าน

โช้คอัพ/สปริง bilstein ยูไนเต็ดไทร์ รามอินทรา / ก เจริญ กล้วยน้ำไท / คุณปาล์ม bm apo

พวงมาลัย M คุณเกียรติ บางแค

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OaTt

กระทู้ดีมีประโยชน์ครับ  ;)

รบกวนขอเบอร์ช่าง ตามที่ต่างๆ กรณีรถเรามีปัญหากลางคืน หรือ ละแวกนั้น ที่แบบ โทรเรียกแล้วเค้ามาดูรถเราได้ (บริการนอกสถานที่ ) หรืออู่ที่เปิดวันอาทิตย์ พอมีมั๊ยครับ ?

Fortis

• Read Only

รบกวนขอเบอร์ช่าง ตามที่ต่างๆ กรณีรถเรามีปัญหากลางคืน หรือ ละแวกนั้น ที่แบบ โทรเรียกแล้วเค้ามาดูรถเราได้ (บริการนอกสถานที่ ) หรืออู่ที่เปิดวันอาทิตย์ พอมีมั๊ยครับ ?

พี่แอด ลาดพร้าว 71 ครับ 086 077 2008 ครับ

ทั้งนอกสถานที่ และวันอาทิตย์ทำการหมดครับ

Ryan_E46

พี่แอด ลาดพร้าว 71 ครับ 086 077 2008 ครับ

ทั้งนอกสถานที่ และวันอาทิตย์ทำการหมดครับ
ไปมาแล้วครับ แล้วก็กำลังจะไปอีกครั้งครับ  ;)
แถมแนะนำให้พี่ที่รู้จักกันไปแล้วด้วยครับ  :-*

PETE_S

ตามมาเก็บข้อมูลคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆคับ ::)

OaTt

แหล่มเลย ขอบคุณครับ  ;)

Krisada511

ที่เดียวกับ เบรค EBC ยูโรออโต ลาดพร้าว 71 หรือปล่าวครับ  :-X

Fortis

• Read Only

ที่เดียวกับ เบรค EBC ยูโรออโต ลาดพร้าว 71 หรือปล่าวครับ  :-X

คนละที่ครับ ห่างกันประมาณ 300 เมตรครับ

Krisada511

ขอบคุณครับ ว่าจะไปเปลี่ยนผ้าเบรค ebc  ;)

Fortis

• Read Only
ขอบคุณครับ ว่าจะไปเปลี่ยนผ้าเบรค ebc  ;)

จากประสบการณ์ลองเช็คดูก่อนครับพี่ ว่ามีของไหม เพราะเค้าสต๊อคไม่เยอะ ส่วนตัวก้อใช้อยู่ครับ

controlmeen

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ในส่วนตัว ผมเลื่อกที่จะเข้าอู่แต่ละแห่ง ที่มีความชำนาญ ใน E46 ต่างกัน  และ ที่ได้ใช้บริการแล้วประทับใจ

-  เกียร์ ระบบระบายความร้อน อุปกรณ์ไฟฟ้า เครื่องยนต์  ฯลฯ  ไปอู่พี่สุเมธ
-  เปลี่ยนช่วงล่าง อู่ BM พี่โกศล ตรงข้ามสมาคมชาวปักษ์ใต้
-  เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนหลอดไฟ ซ่อมเล็กน้อย งานใช้เวลาน้อย  BM ราชพฤกษ์
-  แอร์  สตาร์แอร์
-  เครื่องเสียง สุชาติซาวด์
-  ประตู ช่างสมควร รองเมือง
-  ซ่อมรางกระจก MS ลาดหญ้า
-  งานเบาะ ภายใน ฝ้าหลังคา พ่นสีพลาสติกต่างๆในรถ ร้านวิชาญการช่าง ลาดพร้าว
-  ท่อพักไอเสียท้าย พี่เจี้ยบ สุพรรณ
-  งานท่อไอเสีย งานติดตั้ง Speed Header วัดสวนแก้ว
-  งานซ่อมลักยิ้ม  ช่างโต้ง J-GLAZE
-  แก้ปัญหาสี มูลนก ขนแมว  J-GLAZE
-  งานเคลือบสี  168 Studio Wash บางแวก
-  กุญแจ รีโมท  ร้านกุญแจ อุตสาหกรรมผลเลิศ  ท่าพระ
-  ร้านยาง เกษมยนต์ บางขุนนนท์ ( เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง BMW ได้ด้วย )
-  ตั้งศูนย์ ก.เจริญยนต์ กล้วยน้ำไท
-  ซ่อม ทำสี ดัด ล้อแม็ก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  งานติดตั้ง อุปกรณ์ตัวถัง ซื้ออะไหล่ เข้า ศูนย์ ยูโรป้า จรัญ 13
-  ซื้ออะไหล่ศูนย์ บาเซโลน่า วิภาวดี
-  ซื้ออะไหล่นอกศูนย์  ร้าน LM วัดโสม
-  แบตเตอรรี่  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ซ่อมกระจก ช่างแม็ค ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 1  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 2  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
-  ของตกแต่ง 3  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ฯลฯ

:-*

ถามเรื่อง กุญแจรีโมทหน่อยครับ ว่าร้าน กุญแจ อุตสาหกรรมผลเลิศ  ท่าพระ เค้าทำรีโมทใหม่ให้ได้มั้ยครับ พอดีกุญแจผม ใช้ไม่ได้แล้ว ต้องไขประตู เองตลอดครับ ขอบคุณครับ