ผู้เขียน หัวข้อ: ระกวน หน่อย คับ เครื่องเล่น CD E46 SE  (อ่าน 2604 ครั้ง)

punner007

• สมาชิกสมัครใหม่
    • https://www.facebook.com/?ref=logo
ระกวน หน่อย คับ เครื่องเล่น CD E46 SE
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 13:31:34 »
คือ ว่า กล่องใส่ CD ผมเสีย เเล้ว เลย อยากจะเปลียน เครื่องเล่น CD ไปเลย

เครื่องเล่น CD ที่ มีหน้า จอ มี มีแผนที  ที่ลง กับE 46 ไหม คับ เเล้วพอ ใส่เเล้ว สามาณ ควบคุม กับพวกมาไล ได้ รึปล่าว

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ระกวน หน่อย คับ เครื่องเล่น CD E46 SE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 13:50:57 »
ถ้าจะเอาตรงรุ่นของมันเลยคงต้องของ BM business ครับ แต่ราคาแรงเหมือนกัน +หายากอีกต่างหาก ถ้าของทั่วๆไปก็ใส่ได้ครับ แต่ผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากับรถเท่าไร (คห.ส่วนตัวนะ)

nuiba

• DeliGolf
Re: ระกวน หน่อย คับ เครื่องเล่น CD E46 SE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 14:14:36 »
ถ้าอยากได้ 2din มีแผนที่คงต้อง dynavin ของจีนอ่ะครับ สองหมื่นกว่าๆ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 14:31:39 »
2 DIN จีน คุณภาพเสียงไม่ค่อยดีเท่าไรครับ กับราคาค่าตัว  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 14:36:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
2 DIN จีน คุณภาพเสียงไม่ค่อยดีเท่าไรครับ กับราคาค่าตัว  :-*

+1 ครับ คุณภาพเสียงไม่ดี แนะนำใส่ Business CD ดีกว่าครับ ส่วน CD Changer เอาไปซ่อมก็คุ้มครับพันกว่าบาทไม่เกินนี้
หรือถ้าอยากต่อ iphone ก็มี Xcarlink ต่อเพิ่มเติมได้ครับ  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 16:39:51 »
ไม่แน่ใจว่ากระทู้เดิมที่ผมเคยรีวิวไว้ยังอยู่รึเปล่า ขอหาก่อน

ถ้าเปลี่ยนฟร้อน 2 Din แบบตรงรุ่นของจีนไม่แนะนำ ผมถอดทิ้งไปแล้ว คุณภาพเสียงไม่ดี เปิดเบาแทบไม่ได้ยิน เพิ่มมาอีก 1 db เสียงดังหูอื้อ ถอดขายทิ้งไปแล้ว
ตู้ CD ถ้าเสียลองเอาไปซ่อมที่อมรครับ โชคดีก็ซ่อมได้ โชคร้ายก็ต้องหาใหม่ ราคาอยู่แต่ละอาการ บอกไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ถ้าซ่อมไม่ได้ ก็มี 2 ทางครับ ทางแรกก็คือ หากล่อง CD ตรงรุ่นมา แต่ขอบอกว่าหายากมาก ถ้าได้ก็จบไป แต่ถ้าไม่ได้ ก็หากล่องรุ่นอื่นมาใส่ แล้วก็พ่วงกล่องแปลง ราคาแรงเหมือนกันครับกล่องแปลงซีดีเนี่ย หลายพันครับ ทางที่สองก็คือ เปลี่ยนฟร้อน แต่คราวนี้ปุ่มคอนโทรลบนพวงมาลัยจะใช้ไม่ได้ ต้องซื้อกล่องคอนโทรลมาอีก เมื่อก่อน4500-4800 ตอนนี้ 2500 ก็เห็นมีขายกัน คุณภาพก็ตามราคาครับ แต่สิ่งที่เห็นได้แตกต่างคือ ปุ่ม R/T และปุ่ม Mute บนพวงมาลัยจะใช้ได้

X-Carlink ถ้าก่อนนี้กล่อง CD ยังใช้งานได้ปกติ พอติดตั้งเข้าไป จะใช้งานไม่ได้ครับ เพราะมันต้องใช้ Function ของ CD เข้ามาในการทำงาน ถ้าฟร้อนเดิมเป็น CD อยู่แล้ว จะมีโหมด AUX เราสามารถต่อโหมดนี้ใช้งานได้เลยด้วยตัวเอง งบประมาณไม่เกิน 100 บาทไทย หาได้จากกระทู้พี่ชัคกี้ Chakky (พิมพ์ผิดขออภัยด้วยนะครับ) เจ้าพ่อแห่งการ DIY เคยลงไว้ ผมก็ทำตามตัวนั้นแหละครับ

ถ้าไม่ใจร้อนนะครับ

เตรียมงบซัก 25,000 บวกลบไว้ซัก 2,000 ซื้อ 2 Din ตรงรุ่นไปเลย ต้องบอกก่อนว่า ปลั๊กบางรุ่นเสียบได้เลย ใช้งานได้ทุกอย่าง แต่บางรุ่น จะต้องตัดต่อสายไฟเล็กน้อย แต่ก็ใช้งานได้เหมือนกัน ใช้งานได้ในที่นี้หมายถึง ปุ่มคอนโทรลบนพวงมาลัย ใช้ได้โดยไม่ต้องเพิ่มกล่องพ่วง เสียงดีครับ ฟังก์ชั่นเยอะด้วย

ถ้าใจร้อน...

เตรียมงบไว้พอๆกัน เลือกฟร้อนตามใจชอบมา 1 ตัว (ของผมเป็น 1 Din Popup เวลาเปิดจอจะบังท่อแอร์ครับ) หน้ากาก 1 Din ตอนนี้ราคา 500-1000 บาท แล้วแต่คนขายครับ ค่าช่างต่างหาก (อันนี้ไม่รู้ครับ เพราะผมติดตั้งเอง) กล่องคอนโทรลพวงมาลัย 2500-4800 ก็แล้วแต่ร้านอีกนั่นแหละ

สรุปยอดคร่าวๆ ตอนนั้นผมติดไป ฟร้อนตัวนี้ 22,500 หน้ากาก 1,200 กล่องคอนโทรล 4,800 บลูทูธแยกในรถ 1,200 (เสียงจะดังออกลำโพงทั้งคัน)
22,500+1,200+4,800+1,200= 29,700

ถ้ารวมราคาตอนนี้ที่ผมติดมาเกือบ 3 หมื่น คงร่วงลงไปเยอะ ฟร้อนเหลือ 18,000+หน้ากาก 500 กล่องคอนโทรล 2,500 บลูทูธ 800 = 21,800

ราคาต่างกัน 7900 บาท  :'(

ถ้าใช้ฟร้อนที่ถูกลงราคาก็ลงตามที่เราเลือกเลยครับ

เป็นแนวทาง และความเห็นส่วนตัวนะครับ

:-X :-X :-X

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 19:57:42 »
แนะนำเอากล่องซีดีไปซ่อม ถ้าซ่อมไม่ได้ก็  X-Carlink ครับ