ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนโทรบอกว่ามะวาน..อยู่ดีๆมีผู้ชายขับมอร์ไซด์มาด้อมๆมองๆดูรถที่ลานจอดรถ..คือใครหว่าน่ากัว!!  (อ่าน 3488 ครั้ง)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไปหลอกหนุ่มๆที่ไหนมาหรือเปล่าวครับ :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไปหลอกหนุ่มๆที่ไหนมาหรือเปล่าวครับ :)) :)) :))
อ่อ...อันนี้ไม่เคยมีประวัติหลอกใครนะ...ถ้าประวัติโดนหลอกอะมี..และรถก็ไม่เคยมีปัญหา...ซื้อต่อพี่มา..เลยงง!!!

I LoVe..." KhUn-nGeN "

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อ่อ...อันนี้ไม่เคยมีประวัติหลอกใครนะ...ถ้าประวัติโดนหลอกอะมี..และรถก็ไม่เคยมีปัญหา...ซื้อต่อพี่มา..เลยงง!!!

ถ้างั้นไปไหนมาไหนต้องระวังหน่อยนะจ๊ะ >:Dใน web ยิ้งมีผู้หญิงน้อยๆอยู่ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
รับสมัครบอดี้การ์ดมั๊ยครับ ? ติดต่อคุณrut ได้เลย  ;D

boychelsea

• ขาประจำ
  • อย่าเจ็บ อย่าจน นะครับ
 ;)ถ้าคิดในแง่ดีเขาคงเห็นรถสวยถูกใจนะครับ

• ขาประจำ
;)ถ้าคิดในแง่ดีเขาคงเห็นรถสวยถูกใจนะครับ
แต่คนที่เห็นเขาบอกว่าใส่หมวกกันน็อคด้วย...ขับมอร์ไซด์มอง2 คนทีแรกก็วนไปมาและเลี้ยวจอดตรงรถนินและก็วนดู..พอเขารู้ว่ามีคนจ้องแล้วก็รีบขับมอร์ไซด์ออกไปอะคะ...

oon_resist

ที่จอดรถ มีกล้องวงจรปิดไหมครับ จดทะเบียนมอเตอร์ไซร์ไปเช็คก่อนว่า รถถูขโมย หรือ มีแจ้งหายไว้ไหมครับ

• ขาประจำ
ที่จอดรถ มีกล้องวงจรปิดไหมครับ จดทะเบียนมอเตอร์ไซร์ไปเช็คก่อนว่า รถถูขโมย หรือ มีแจ้งหายไว้ไหมครับ
คนที่เขาเห็นจดทะเบียนไม่ทันมันไปก่อน..ได้แต่มองก็ไม่เห็นหน้าคะเพราะใส่หมวกกันน็อค..ส่วนกล้องวงจรปิดตรงที่จอดเด๋วรอนิติมาจะไปขอเช็คดู..เพราะเพิ่งมีพี่เขาโทรมาบอกมะตอนเที่ยงนี่เองคะ..แต่ก็ไกลจากจุดตั้งกล้องพอสมควรคะ...

นพดล

ต้องระวังนะครับตอนนี้ถ้าไม่มาขโมยรถ ก็มาดูว่าในรถเรามีไรไหมถ้ามีมันก็จะทุบกระจกเอาของมีค่าในรถ ต้องระวังนะครับ :-*

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
หนุ่ม ๆ ในนี้ เป็นห่วงนะ จะบอกให้  :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• ขาประจำ
จร๊าพ่อหนุ่มๆ..ขอบคุณนะคะที่เป็นห่วง..ล่าสุดซิ่งรถออกไปซื้อชุดอำพรางตัวให้ลูกชายหมดปายเกือบสองพัน..กลับมาเช็คกล้องวงจรปิดปรากฎว่าอยู่นอกเหนือเขตที่กล้องจะมองเห็นนิติบอกว่ามักจะมีเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆในวันที่นิติหยุด..ก็เลยย้ายลูกชายมาไว้ในจุดที่กล้องมองเห็นชัดเจน..และเป่าประกาศไปทั่วทั้งซอยแล้วว่าถ้ามีบุคคลใดก็ตามมาวุ่นวายกะลูกชายนินไม่ว่าใครก็ตามให้สันนิษฐานได้เลยว่ามาจุดประสงค์ไม่ดี..เพราะรถคันนี้ขับคนเดียวไม่เกี่ยวกะใคร..และสั่งยามที่เฝ้าตอนกลางคืนไว้ให้คอยเป็นหูเป็นตาให้หน่อยตอนกลางคืน..ถ้ามีไรแปลกๆให้แจ้งโดยด่วน!!!  O0 O0 O0

Somchai

ลองติดต่อคุณ xkenny ขอให้ช่วยติดตั้งระบบติดตามตัวด้วย GPS ขอให้ติดตั้งแบบมิดชิดที่สุด และติดตั้งระบบกันขโมยด้วย

ขอคุณพระคุ้มครองด้วยครับ

• ขาประจำ
ลองติดต่อคุณ xkenny ขอให้ช่วยติดตั้งระบบติดตามตัวด้วย GPS ขอให้ติดตั้งแบบมิดชิดที่สุด และติดตั้งระบบกันขโมยด้วย

ขอบคุณคะพี่สมชาย..มีเบอร์เจ้าตัวไหมคะเผื่อจะลองไปคุยรายละเอียดดู..ชักหวั่นๆยังไงไม่รู้อะคะ มานมาแปลกๆ  ??? ???

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
 :)หาใครนั่งเป็นเพื่อนใด้แล้วครับ คงไม่ธรรมดาแล้วครับ

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด

ขอบคุณคะพี่สมชาย..มีเบอร์เจ้าตัวไหมคะเผื่อจะลองไปคุยรายละเอียดดู..ชักหวั่นๆยังไงไม่รู้อะคะ มานมาแปลกๆ  ??? ???

ใจเย็น ๆ ครับคงไม่มีอะไรหรอก แต่ยังไรผมก็ยินดีให้คำปรึกษานะครับพวกกัน พี่น้อง กันทั้งนั้น ขอบคุณพี่สมชายด้วยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG

• ขาประจำ
:)หาใครนั่งเป็นเพื่อนใด้แล้วครับ คงไม่ธรรมดาแล้วครับ
จะหาจากไหนอะคะ..แนะนำหน่อยอะ..5555 ;D ;D

• ขาประจำ
ติด gps เวิคสุด ตอนนี้
GPS ค่าติดตั้งประมาณเท่าไหร่คะ..พอจะทราบราคาไหมคะ :-*

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
คงมามองทรัพย์ ก่อนทุบกระจกครับ เดี่ยวนี้เยอะมาก ของมีค่า กระเป๋าเอกสาร ผมใส่ท้ายรถหมด ไม่ให้มองเห็น  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
คงมามองทรัพย์ ก่อนทุบกระจกครับ เดี่ยวนี้เยอะมาก ของมีค่า กระเป๋าเอกสาร ผมใส่ท้ายรถหมด ไม่ให้มองเห็น  :-*

เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้คนเราแปลกๆกันเยอะ บางคนเห็นวางกระเป๋าโน๊ตบุ๊คไว้เบาะหลัง บางคนเอากระเป๋าหลุยล์แพงๆมาทิ้งไว้ในรถ ล่อตาล่อใจโจรมันมาก ทางที่ดีทำแบบพี่กฤษดาดีกว่าครับ อะไรมีค่าถ้าจะไว้ในรถก็เอาไปในกระโปรงหลังจะดีกว่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

• ขาประจำ

เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้คนเราแปลกๆกันเยอะ บางคนเห็นวางกระเป๋าโน๊ตบุ๊คไว้เบาะหลัง บางคนเอากระเป๋าหลุยล์แพงๆมาทิ้งไว้ในรถ ล่อตาล่อใจโจรมันมาก ทางที่ดีทำแบบพี่กฤษดาดีกว่าครับ อะไรมีค่าถ้าจะไว้ในรถก็เอาไปในกระโปรงหลังจะดีกว่าครับ
ถ้าง้านโจรมานคงอดแล้วหล่ะ...เพราะทั้งคันมีตุ๊กตาอยู่3ตัวน้องช่อม่วง ทองหยิบ และทองหยอด..อ่อมีหุ่นพยนต์ไว้อีก1และเครื่องลางของขลังบางชนิด..นอกนั้นก็ไม่มีไรแระคะ..มานคงเห็นกระจกใสน่าเข้าไปเหล่อะคะ..เลยแอบแว๊ปมองรถนิน..เห็นนิติบอกว่ามานชอบมาวันศุกร์ที่นิติหยุดและชอบดูรถยุโรป..มานหลายครั้งแล้ว...เขาบอกงี้นะ..เหอๆ :o :o

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
ติด gps ไม่แพงครับ ลองดูหลาย ๆ เจ้า น่าจะประมาณไม่เกิน 5000 - 6000 บาท แล้วแต่เจ้าครับ ส่วนใหญ่ประมานนี้ มีปัญหาผมแนะนำได้ แต่ ไม่ได้ติดตั้งให้แล้วอ่ะครับ เดี๋ยวนี้ไม่แพงแถมประกันให้ด้วยครับ ตอนนี้ในท้องตลาดน่าจะประมาน 3 - 5 เจ้าแล้วครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

• ขาประจำ
ติด gps ไม่แพงครับ ลองดูหลาย ๆ เจ้า น่าจะประมาณไม่เกิน 5000 - 6000 บาท แล้วแต่เจ้าครับ ส่วนใหญ่ประมานนี้ มีปัญหาผมแนะนำได้ แต่ ไม่ได้ติดตั้งให้แล้วอ่ะครับ เดี๋ยวนี้ไม่แพงแถมประกันให้ด้วยครับ ตอนนี้ในท้องตลาดน่าจะประมาน 3 - 5 เจ้าแล้วครับ
ขอบคุณคร๊าฟ.. :-X :-X

Fortis

• Read Only
ต้องระวังหน่อยครับ ขนาด logo ยังขโมยกันเลยครับ

คงต้องจอดที่สว่าง ใกล้ รปภ. กล้องส่องถึง

แนะนำอีกอย่างครับคุณนิน ติดตั้งกล้องในรถ บันทึกภายในขณะขับรถ ทั้งด้านหน้า ด้านหลัง เผื่อในกรณีเกิดอุบัติเหตุ หรือมีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดครับ  :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 12:52:33 โดย Krisada511 »

• ขาประจำ
ต้องระวังหน่อยครับ ขนาด logo ยังขโมยกันเลยครับ

คงต้องจอดที่สว่าง ใกล้ รปภ. กล้องส่องถึง

แนะนำอีกอย่างครับคุณนิน ติดตั้งกล้องในรถ บันทึกภายในขณะขับรถ ทั้งด้านหน้า ด้านหลัง เผื่อในกรณีเกิดอุบัติเหตุ หรือมีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดครับ  :-X
จะดีหราคะ..5555....เห็นหมดเลยนะคุณเรย์...เหอๆ :-\ :-\

Fortis

• Read Only

จะดีหราคะ..5555....เห็นหมดเลยนะคุณเรย์...เหอๆ :-\ :-\

555 กล้องส่องออกไปด้านหน้า และด้านหลังรถ ครับ มองรถคันหน้า และคันหลังเราครับ

ผมก็ว่าจะติดอยู่เหมือนกาน O0

• ขาประจำ

555 กล้องส่องออกไปด้านหน้า และด้านหลังรถ ครับ มองรถคันหน้า และคันหลังเราครับ

ผมก็ว่าจะติดอยู่เหมือนกาน O0
[/quote]
งั้นค่อยยังชั่ว..นึกว่าเห็นภายในรถ..เด๋วเพื่อนมาแอบเปลี่ยนเสื้อผ้าหาว่านินถ้ำมองจะแย่เอานะ5555 ติดเสร็จแล้วเป็นไงบ้างเล่าให้นินฟังบ้างนะคุณเรย์.. ^-^ ^-^

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
อิจฉานินจริงๆๆๆ เปิดกระทู้ที่ไรยาวตลอดๆๆๆๆๆ  (ผมเนีย ขโมยทั้งงัด กระจก โลโก้ ออฟฟิต ) กระทูยังไม่ยาวเท่าเลย อยากเกิดเป็นสาวสาวยมั่ง ละฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ555555 :)) :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ