ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล แนวทาง ความรู้ ความเสี่ยง ผลดี ผลเสีย ราคา สถานที่ ของชุดคิท E85 ด้วยคับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

emulator

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
    • ameritechfilms
สมาชิกใหม่คับ อยากขอข้อมูล แนวทาง ความรู้ ความเสี่ยง ผลดี ผลเสีย ราคา สถานที่ ของชุดคิท E85
ผมอยากจะไปติด แต่ไม่รู้มีข้อดี ข้อเสียยังไง คือผมไม่อยากติดแก๊ส กลัวเครื่องและหลายๆอย่างจะโทรมเร็ว

รบกวนด้วยนะครับบบบบบ

JJ E46

• คนคุ้นเคย
  • E46 323i
มีกระทู้เก่าๆที่ผมและเพื่อนสมาชิกหลายท่านเคยแชร์ข้อมูลของ E85 kit เอาไว้แล้วลองอ่านดูนะครับ  :-*

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
ถึง E85 ราคาจะถูกกว่ามาก แต่ก็วิ่งได้น้อยลงด้วย สรุป ประหยังไปแค่ 15-20% เมื่อเทียบกับ gassohol E10
หรือถ้าคิดเป็นรถ BMW ก็ประหยัดไปประมาณโลละ 0.5-0.75 บาทต่อ กมเท่านั้น

ชุด Kit + ท่อยาง ที่ต้องเปลี่ยนราคาประมาณ 10,000 ไหนจะปั๊มติ๊ก และกรองเบนซิน อีก
กว่าจะคุ้มทุนค่าติดตั้งก็ เป็นปี

สรุป E85 เหมาะกับรถที่ออกแบบมาให้เติมได้ตั้งแต่โรงงาน มากกว่าครับ
ติดชุด kit คุ้มช้าครับ ยกเว้น kit จะถูกกว่านี้ซัก 50-70%

singbimmer

• ขาประจำ
สมาชิกใหม่คับ อยากขอข้อมูล แนวทาง ความรู้ ความเสี่ยง ผลดี ผลเสีย ราคา สถานที่ ของชุดคิท E85
ผมอยากจะไปติด แต่ไม่รู้มีข้อดี ข้อเสียยังไง คือผมไม่อยากติดแก๊ส กลัวเครื่องและหลายๆอย่างจะโทรมเร็ว

ติดแก๊สเถอะ ประหยัดจริงๆครับ ที่ว่าติดแก๊สแล้วโทรมเร็ว อันนี้ไม่จริงเสมอไปครับ
อยู่ที่เจ้าของรถมากกว่า ติดได้มาตราฐาน ดูแลดีๆ ตามกำหนดเวลาไม่โทรมเร้วหรอกครับ
จากประสบการณ์ที่ใช้แก๊สมา 10 ปี เห็นมีแต่ ได้ยินมาบ้าง เขาว่าบ้าง ก็ว่ากันไป คนใช้จริงๆบอกก็ไม่เชื่อ O0 

emulator

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
    • ameritechfilms
แล้วแก๊สนี้ อย่างที่ติดมาติดที่ไหนครับ แล้วดูแลรักษายังไง ของรุ่นพี่ผมไปติดมา ตอนแรกก่อนติดรถปกติ หลังติดมา เจอปัญหาระบบไปเยอะมาก ผมเลยไม่แน่ใจว่าจะติดดีมั้ย หรือว่ามีร้านที่ติดกันชัวร์ๆแนะนำบ้างมั้ยครับ แล้วหลังติดต้องดูแลยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ

ติดแก๊สเถอะ ประหยัดจริงๆครับ ที่ว่าติดแก๊สแล้วโทรมเร็ว อันนี้ไม่จริงเสมอไปครับ
อยู่ที่เจ้าของรถมากกว่า ติดได้มาตราฐาน ดูแลดีๆ ตามกำหนดเวลาไม่โทรมเร้วหรอกครับ
จากประสบการณ์ที่ใช้แก๊สมา 10 ปี เห็นมีแต่ ได้ยินมาบ้าง เขาว่าบ้าง ก็ว่ากันไป คนใช้จริงๆบอกก็ไม่เชื่อ O0