ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆๆใส่วิทยุ2ดินของอะไรมังครับ  (อ่าน 8150 ครั้ง)

not.69

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
พี่ๆๆใส่วิทยุ2ดินของอะไรมังครับ
« เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 22:59:13 »
อยากรู้พี่ๆๆใส่ของอะไรมังอะครับขอ2ดินนะครับพอดีอยากเปลียนมังครับ

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
Re: พี่ๆๆใส่วิทยุ2ดินของอะไรมังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:38:47 »
ใส่ของตรงรุ่นเลยครับ ผมไม่ได้โฆษณานะ แต่ค้นแล้วเจอที่นี่ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: พี่ๆๆใส่วิทยุ2ดินของอะไรมังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 12:16:51 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใส่ของตรงรุ่นเลยครับ ผมไม่ได้โฆษณานะ แต่ค้นแล้วเจอที่นี่ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ครับ

คุณภาพเสียง การรับคลื่นวิทยุเป็นอย่างไรครับ ผมเคยติดใน วีโก้ คุณภาพ เสียดายเงินมาก  / มุข คลื่นทะเลไม่เอานะ   O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 13:11:14 »
ถ้าคนเล่นเครื่องเสียงมามาฟัง 2din ที่ผลิตจากจีน ก็ถอดออกกันทั้งนั้นเพราะเสียงไม่ไพเราะแข็งกระด้าง มีดีแค่ลูกเล่นเท่านั้นครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 13:16:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คุณภาพเสียง การรับคลื่นวิทยุเป็นอย่างไรครับ ผมเคยติดใน วีโก้ คุณภาพ เสียดายเงินมาก  / มุข คลื่นทะเลไม่เอานะ   O0

ผมยังไม่ได้ติดเลยครับพี่ ตอนแรกจะติดแล้วแต่แฟนไม่ให้ตังค์ (ชีวิตเกาะแฟนกินตลอดชีพ) อิอิ  O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 14:41:07 »
แทบทุกคนที่ได้ติด 2din จากจีน (ฝรั่งออกเสียงว่าดับเบิ้ลดิน) จะพูดไปในทำนองเดียงกันครับ
ว่าเสียงค่อนข้างอุจาด คือหนักไปทางน่าเกลียด ผมเคยนั่งฟังใน E39 ที่ติดแล้วเหมือนกัน
เป็นอย่างที่หลายๆคนเล่าให้ฟังเลยครับ

แต่ผมยังไม่เคยฟังจากพวกฟร้อนต์แบรนด์เนมนะ อยากลองเหมือนกัน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 14:48:33 »
แสดงว่า 2DIN ที่ขายกันราคา 2X,XXX นี่คือของจีนเหรอครับ ผมนึกว่าจองแท้นะเนี่ย  O0

not.69

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 18:05:40 »
ผมว่าจะติดJVCไม่รู้ว่าจะต่อเข้ากะพวงมาลัยได้ป่าวอะครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 18:56:17 »
แสดงว่า 2DIN ที่ขายกันราคา 2X,XXX นี่คือของจีนเหรอครับ ผมนึกว่าจองแท้นะเนี่ย  O0

คุณยิ้มจะใส่ใว้ดูหนังอย่างว่าหรือเปล่าวครับ ยิ้งชอบไปแถวชายหาดอยู่ด้วย >:D >:D >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

PirenZe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 19:39:22 »
สนใจแบบ2dinเหมือนกัน แต่ถ้าคุณภาพเสียงไม่ดี ชลอไว้ก่อนดีกว่า
อยากเห็นแบบPop up บ้างจังเลยครับ มันจะเข้ากันมั๊ย ???

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 19:40:44 »
เท่าที่ผมเคยฟังเสียงนะครับ เครื่องเสียงในราคาประมาณใกล้เคียงกัน

เครื่องไหนที่อ่าน DVD ได้ เนื้อเสียงจะสู้เครื่องที่อ่าน Audio หรือ mp3. อย่างเดียวไม่ได้
แต่ข้อดีของ DVD คือมันมีภาพให้ดูด้วยครับ

kumpol80

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 00:56:04 »
ผมพึ่งเปลี่ยนมาประมาณเดือนนึงได้ครับ พอดีวิทยุเสียพอดีชอบดับๆติดๆก็เลยเปลี่ยนซะ
ความเห็นส่วนตัวผมนะครับผมว่ามันก็เหมือน printer all in one ครับ คือทำได้ทุกอย่าง
1.จอละเอียดดีมากครับ เป็นfull hdและเคุณภาพสียงสำหรับผม ผมว่าไม่ต่างจากติดรถครับ(ลำโพงfocalทั้งset)และ
   ยังcontrolที่พวงมาลัยได้เหมือนเดิม
2.มีbluetooth พร้อมphonebookสบายเลยครับ เราเข้ารถก็connectเองเลยไม่ต้องล้วงโทรศัพท์ให้จ่าจับอีก
3.มีgpsให้ใช้ แต่อาจไม่คล่องแคล่วเหมือนพวกgarminนะครับ คุณโจ้set igo มาให้ใช้ซักพักก็ชิน มีเตือนกล้องจับความเร็วด้วย
4.ต่อและชาร์จiphoneได้ แถมต่อusbได้ด้วย
5. ลูกชาย2ขวบไม่ยอมขึ้นe46 เพราะไม่มีการ์ตูนให้เค้าดูจะนั่งแต่คันอื่น(fortunerกับfdมีจอหมด)
     ***สุดท้ายกับค่าตัว25000ผมว่าคุ้มครับ...

You will never walk alone

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:12:20 »
แล้วของ DYNAVIN ละครับ ใครเคยใช้หรือเคยฟังบ้างครับ เป็นของจีนหรือเยอรมันครับ  ???

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:16:24 »
แล้วของ DYNAVIN ละครับ ใครเคยใช้หรือเคยฟังบ้างครับ เป็นของจีนหรือเยอรมันครับ  ???

น่าจะจีนครับ เพราะราคาพอๆ กัน ผมเคยถามผู้รู้ท่านหนึ่ง เขาบอกว่าถ้าเป็น 2DIN ของแท้จาก BMW ราคาเป็นแสนครับ (จริงเท็จประการใดรอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:32:45 »

น่าจะจีนครับ เพราะราคาพอๆ กัน ผมเคยถามผู้รู้ท่านหนึ่ง เขาบอกว่าถ้าเป็น 2DIN ของแท้จาก BMW ราคาเป็นแสนครับ (จริงเท็จประการใดรอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ)

อันนี้จริงครับ ขนาดของ civic ผมเคยถามของแท้ที่ 0 ยัง 9 หมื่นกว่าเลย แล้วของ BMW จะขนาดไหน :'(

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:22:46 »

Dynavin ของจีนครับ อีกยี่ห้อ Hualigan ก็จีน

ผมว่าถ้าต่อออก amp ก็พอช่วยได้เรื่องเสียงนะครับ

kumpol80

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 12:35:06 »
ของผมก็dynavinนี่แหละครับ
ซื้อกับคุณโจ้ครับ ก่อนซื้อแกก็ต่อให้เราลองดู ลองฟังก่อนครับ
ไม่ซื้อไม่เป็นไรครับ...
You will never walk alone

superking

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 14:19:13 »
ผมพึ่งเปลี่ยนมาประมาณเดือนนึงได้ครับ พอดีวิทยุเสียพอดีชอบดับๆติดๆก็เลยเปลี่ยนซะ
ความเห็นส่วนตัวผมนะครับผมว่ามันก็เหมือน printer all in one ครับ คือทำได้ทุกอย่าง
1.จอละเอียดดีมากครับ เป็นfull hdและเคุณภาพสียงสำหรับผม ผมว่าไม่ต่างจากติดรถครับ(ลำโพงfocalทั้งset)และ
   ยังcontrolที่พวงมาลัยได้เหมือนเดิม
2.มีbluetooth พร้อมphonebookสบายเลยครับ เราเข้ารถก็connectเองเลยไม่ต้องล้วงโทรศัพท์ให้จ่าจับอีก
3.มีgpsให้ใช้ แต่อาจไม่คล่องแคล่วเหมือนพวกgarminนะครับ คุณโจ้set igo มาให้ใช้ซักพักก็ชิน มีเตือนกล้องจับความเร็วด้วย
4.ต่อและชาร์จiphoneได้ แถมต่อusbได้ด้วย
5. ลูกชาย2ขวบไม่ยอมขึ้นe46 เพราะไม่มีการ์ตูนให้เค้าดูจะนั่งแต่คันอื่น(fortunerกับfdมีจอหมด)
     ***สุดท้ายกับค่าตัว25000ผมว่าคุ้มครับ...

ขอขุดขึ้นมาถามหน่อยนะครับ พี่ซื้อและติดตั้งที่ไหนครับ...

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 14:29:22 »

ขอขุดขึ้นมาถามหน่อยนะครับ พี่ซื้อและติดตั้งที่ไหนครับ...

น่าจะที่คุณโจ้ครับ นอกจากบ้านเขาเป็นร้านเครื่องเสียง ยังรับสั่งของแต่งอื่นๆด้วยนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

superking

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 14:47:24 »
ขอบคุณครับ พี่ต้อม   :-X :-X

Phoe_nix

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 00:07:15 »
จอแท้ BMW ครับ
ชุดเครื่องเสียง Harman Kardon

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2014, 11:48:56 โดย Phoe_nix »
E46 330 เครื่อง เกียร์ ชุดวาง ของแต่ง อะไหล่ และ อื่นๆ มาใหม่เรื่อยๆ

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 00:17:00 »
Pioneer AVH-X8650BT เสียงดีไม่ดีก็ดูเอาละกัน ต่างคนต่างชอบ

FYI - ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jeda_anan

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 15:54:21 »
Pioneer AVH-X8650BT เสียงดีไม่ดีก็ดูเอาละกัน ต่างคนต่างชอบ

FYI - ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ราคาเท่าไหร่เหรอครับพี่ ดีกว่าจอแท้ตรงรุ่นมั้ยครับ