ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมี GT 1 เป็นสมบัติส่วนตัวบ้างครับ  (อ่าน 6758 ครั้ง)

e46m43

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ท่านใดมี GT 1 เป็นสมบัติส่วนตัวบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 22:07:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พี่สมชายบอกถ้ารถใครใช้หัวต่อกลมสั่งอันนี้
 ทั้งสองมีเมนูภาษไทยคับ
ลองสั่งไปแล้วเป็นเงินปอนด์ คิดเป็นเงินไทย 2348.00บาทค่าบริการ100.00บาท
ได้ผลยังไงบอกมั่งนะครับ อยากมีบ้าง ราคาไม่ว่าขอให้ใช้งานได้ ของผมบอร์ดมันโชว์ 4 ดวงแล้ว  ครับ แต่มันก็ยังวิ่งปกติดีอยู่
ได้ของมาแล้วติดตั้งเสร็จเมื่อวานพี่ทิ้งเบอร์ไว้ให้ผมเดียวผมโทรหา
ผลเป็นไงคับ
พี่ปลัด ผมสั่งให้แล้วนะเป็นตัวนี้ ราคารวมแล้ว 1746 บาท
Shipping address - unconfirmed
Mr. naris kumraksa
28/2 moo 4 Bangkrateuk,
Sam Phran
NAKHON PATHOM, 73210
Thailand
 Postage details
The seller hasn’t provided any postage details yet.

Description Unit price Qty Amount
BMW INPA EDIABAS interface UK GT1 DIS SSS Progman
Item Number 280874288291 £24.99 GBP 1 £24.99 GBP
 Postage and packaging £5.50 GBP
Insurance - not offered ----
Total £30.49 GBP
Payment £30.49 GBP

จำหน่ายกล้องมองหลังกระจกมองหลังพร้อมจอ 4.3" ตรงรุ่นแบบ 2 Channel(AV1,AV2)

คนขายเนื้อ

• บุคคลในตำนาน
  • มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
Re: ท่านใดมี GT 1 เป็นสมบัติส่วนตัวบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 15:32:47 »
พี่สมชายบอกถ้ารถใครใช้หัวต่อกลมสั่งอันนี้
 ทั้งสองมีเมนูภาษไทยคับ
ลองสั่งไปแล้วเป็นเงินปอนด์ คิดเป็นเงินไทย 2348.00บาทค่าบริการ100.00บาท
ได้ผลยังไงบอกมั่งนะครับ อยากมีบ้าง ราคาไม่ว่าขอให้ใช้งานได้ ของผมบอร์ดมันโชว์ 4 ดวงแล้ว  ครับ แต่มันก็ยังวิ่งปกติดีอยู่
ได้ของมาแล้วติดตั้งเสร็จเมื่อวานพี่ทิ้งเบอร์ไว้ให้ผมเดียวผมโทรหา
ผลเป็นไงคับ
พี่ปลัด ผมสั่งให้แล้วนะเป็นตัวนี้ ราคารวมแล้ว 1746 บาท
Shipping address - unconfirmed
Mr. naris kumraksa
28/2 moo 4 Bangkrateuk,
Sam Phran
NAKHON PATHOM, 73210
Thailand
 Postage details
The seller hasn’t provided any postage details yet.

Description Unit price Qty Amount
BMW INPA EDIABAS interface UK GT1 DIS SSS Progman
Item Number 280874288291 £24.99 GBP 1 £24.99 GBP
 Postage and packaging £5.50 GBP
Insurance - not offered ----
Total £30.49 GBP
Payment £30.49 GBP
อยากได้ครับ  ต้องทำยังไงบ้างครับ :-X

kwan47

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 17:11:43 »
เดวให้ผมลองก่อนนะครับ ของมาพร้อมแหระ แต่ของอยู่ที่ คุณ E46m43 พุทธมนฑลสาย 5 ครับ วันเสาร์นัดเจอกัน พี่แกส่งออกเนื้อไก่สด

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 17:13:44 »
เดวให้ผมลองก่อนนะครับ ของมาพร้อมแหระ แต่ของอยู่ที่ คุณ E46m43 พุทธมนฑลสาย 5 ครับ วันเสาร์นัดเจอกัน พี่แกส่งออกเนื้อไก่สด
ขอบคุณมากครับพี่ :-X

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 21:17:53 »
ผมส่งมาแล้ว มาถึงในช่วงรถมีปํญหาพอด๊เลย   ลงใน วิน 7  ตัว INPA ใช้ได้หมด  ทั้งรถุ่นเก่า รุ่นใหม่ รีเซต ค่าต่าง ๆ ได้เกือบหมด โดนไปเหมืนกัน วันก่อนไปเล่น EWS อิอิ แต่ก็ สตาร์ กล้บได้  >:D   วันก่อน เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไฟเกียร์โชว์ สงสัยเหมือนกันว่าทำไมโชว์ คงเป็นเพราะต่อนเปลี่ยนไม่ได้ยกลิฟท์ ใช้เย็กๆ เอา ไฟเกียร์โชว์ เกียร์เข้าไม่ สมูทเลย กระตุกมากๆ กลับถึงบ้าน พกสายอยู่แล้ว ไม่มีอะไรจะเสีย เข้า รีเช็ต เกียร์ กลับมาปกติ ดีเลย รู้ส๊กดีจัง มีพี่ท่านหนึ่งบอก อย่าไปเล่นมันมากระบบ เกียร์ อิอิ

ตัว DIS รัน VM ware ไม่ค่อยผ่าน ช้าด้วย เพราะติดปัญหาเรื่องวินโดว์ มากกว่า  ตัว SSS รันได้ไม่หมด   เด่วว่างๆ จะลองลงวินโดว์

XP ในเครื่องเดียวกันเลย แล้ว จะลอง รันใน XP ดู ว่าได้ผลอย่างไร  ถ้าติดปัญหาอย่างไร ค่อยมา ถามนะครับ

จะได้มีคน ไว้ถาม เราก็ คลำ เอาเหมือนกัน เพราะ มันตัวย่อ เยอะมากๆๆๆๆๆๆ ???

Kittiisr

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 21:58:31 »
อยากได้เหมือนกันครับ แค่มีNB แล้วก็ลงprogram แล้วมีสายเสียใช่มั้ยครับ สั่งได้ที่ไหนครับบบบบ ::) ::)

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 05:56:24 »
อยากได้เหมือนกันครับ แค่มีNB แล้วก็ลงprogram แล้วมีสายเสียใช่มั้ยครับ สั่งได้ที่ไหนครับบบบบ ::) ::)

ผมก้ใช้ Note Book นะครับ แต่สเปคแรงแต่ไม่มาก เป็น Lenovo  core i5 แรม 4G CPU 2.27G GPU 1G ... ลงวิน 7 อยู่ครับ เด่วว่างจะลงสองวินโดว์ คือลง  XP ด้วย ไว้รัน โปรแกรมพวกนี้เหละ  สเปคอย่างน้อยนี่ คงต้องสัก  core i3 ขึ้นนะจ่ะดีนะครับ 

สวนสายนี่ ลองหาดูเวปในไทย ก่อนนะครับ ถ้าไม่มีก็  ebay ครับ   ???     

Somchai

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:51:27 »

ผมก้ใช้ Note Book นะครับ แต่สเปคแรงแต่ไม่มาก เป็น Lenovo  core i5 แรม 4G CPU 2.27G GPU 1G ... ลงวิน 7 อยู่ครับ เด่วว่างจะลงสองวินโดว์ คือลง  XP ด้วย ไว้รัน โปรแกรมพวกนี้เหละ  สเปคอย่างน้อยนี่ คงต้องสัก  core i3 ขึ้นนะจ่ะดีนะครับ 

สวนสายนี่ ลองหาดูเวปในไทย ก่อนนะครับ ถ้าไม่มีก็  ebay ครับ   ???   

สเปคนี้มันสุดยอดที่สุดแล้วครับ  ความจริงใช้แค่ P4       ram  2 GB  ก็ได้แล้วครับ

ผมก็กำลังเล่นอยู่  ถ้าเก่งแล้วจะมาสอนให้ครับ.......

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:02:22 »

สเปคนี้มันสุดยอดที่สุดแล้วครับ  ความจริงใช้แค่ P4       ram  2 GB  ก็ได้แล้วครับ

ผมก็กำลังเล่นอยู่  ถ้าเก่งแล้วจะมาสอนให้ครับ.......

:-X :-X :-X     ผมก็ คลำทางไป ก่อนบ้างนะครับ พี่ Somchai ตอนนี้ กำลังดูเรื่องโปรแกรม NSC Expert   เซ็นทรันล็อกมันไม่ทำงานเวลา รถเคลื่อนที่แล้วที่ความเร็ว 20กม/ชม มันควรจะ ล็อก มันมีพนพวงมากจาก ไดชาร์จ พังเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว  :o เบตจมอยู่ที่ 9.5 โวล์  :o ซ่อมไดแล้ว ตอนนี้ เบต 100 แอป์มสองลูก 

ตาหาที่มีการตั้งค่า พวกนี้อยู่ ยังไปไม่ถึงไหนเลย   :( :( :(

oon_resist

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:10:47 »
ผมมีแต่ net book ช้าจนยังไม่ได้เล่นอะไรเลย ว่าจะขายล่ะ เพราะไม่งั้นสงสัยต้องเสียเงินซื้อโน๊ตบุ๊คแน่ๆ  O0 O0 O0

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 16:28:34 »
สาย + ซอร์ฟแวร์
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 20:24:01 »
สาย + ซอร์ฟแวร์

ราคาโอเคเลยครับร้านนี้  สังสัย เฮ็บ ตังค์ พบทบ ไป เอา GT1 หรือ OPS สักตัว ดีกว่า  :)) :)) :)) :))

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 16:47:25 »
ที่พี่สุเมธ ก็มีขายนะครับ ภาษาไทยด้วย

Sumate

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 21:36:31 »
เอาแค่ OBD ก็ใช้ได้แล้วคับ ขอให้เป็น software bmw จะเป็น inpa หรือ software DIS / SSS ของ GT1/OPS ก็ได้

เราใช้งานเพื่อเช็คอาการเสียของระบบว่าเป็นที่ตัวไหน ถ้าเป็น software bmw จะมีsoftware ทดสอบว่าเสียจริงหรือไม่ แบบนี้แน่นอนกว่าเครื่องมือวิเคราะห์รวมเหล่าทุกยี่ห้อ

1.ต้องเข็คอาการเสียได้แม่นยำ
2.ต้องบอกค่าพารามิเตอร์เราได้หมด เช่น อุณหภูมิทางออกหม้อน้ำ / อุณหภูมิเครื่องยนต์ / อุณหภูมิน้ำมันเกียร์ / ค่าเดินเรีบยแต่ละสูบ /แรงดันน้ำมันเครื่อง /ระดับน้ำมันในถัง 1 และ 2

ได้ค่าแบบนี้เราพอแล้ว และโทรมาปรึกษาได้ ว่าชื่อตัวนี้คืออะไร

เครื่องมือ GT /OPS จะมีโปรแกรม coding ecu คือ SSS เอาไว้ลงโปรแกรม หรือให้รหัสสมองใหม่เมื่อมีการติดตั้งอุปกรณ์ใหม่ลงไป

แต่ถ้ารถคันนั้น ผ่านเครื่องมือ ICOM software ISID / ISSS มาก่อน เขาจะล๊อกโปรแกรม ไม่ให้ GT1/ OPS ใช้งาน coding ไม่ได้

เพราะนั้น เราเอาแค่ OBD พอแล้ว เพราะ GT1/OPS ตอนนี้ทำงานได้ไม่จบแล้วคับ
อู่ทุกที่ต้องมีเครื่องมือ
1. GT1 ไว้ใช้งาน ต่ำกว่าปี 2000 และปี2000 -2004
2. OPS /OPPS ใช้งานตั้งแต่ปี 2000 - 2008เดือน 3 เกินนี้ใช้ไม่ได้เพราะ software หมดแค่นี้หลังจากนั้นเป็น ระบบใหม่
3.ICOM A+B+C software ISID / ISSS พวกนี้ใช้ในศูนย์ปัจจุบัณนี้ สามารถใช้ได้ตั้งแต่ ปี 1989 - ปีปัจจุบัน และให้คำตอบได้ละเอียดที่สุด สามารถล๊อกโปรแกรมไม่ให้ GT1/OPS ใช้ software SSS ในการ coding ได้

อู่โดยมาตรฐานจะใช้ 3 ตัวนี้คับ

นอกจากจะใช้กับ bmw แล้วยังใช้กับ mini cooper ได้อันเดียวกันเลยคับ
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

KcKc

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 14:06:15 »
[ผมมีอู่เพื่อนกัน  คือ อู่ BM พระนั่งเกล้า  อยู่ตีนสะพานพระนั่งเกล้า

ผมกะว่าจะเอา ระบบ GT1ที่ว่านี้ไปไว้ที่อู่นี้  ถ้าใครต้องการจะใช้ ก็ไปใช้ที่อู่นี้  ได้เลย....ฟรี

แค่บอกว่า เป็นเพื่อนผม ทางอู่ก็จะให้ใช้ได้เต็มที่ครับ

คาดว่าอีกประมาณ อีก 1 อาทิตย์] คุณสมชาย
-----------------------------------------------------------

ขอทราบที่อยู่ ชื่ออู่ ครับ

kwan47

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 21:25:12 »
ผมซื้อมาแล้วครับจาก EBAY แต่ตอนนี้ไม่รู้จะให้ใครสอนติดตั้งให้ ซื้อมาตั้ง 1 เดือนแล้ว โยนทิ้งไว้ในรถเหมือนไม่มีค่า วันที่ 2ก.ย. ท่านใดไปมีตติ้งที่แดนเนรมิตรและมีความชำนาญสอนผมหน่อยนะครับ