ผู้เขียน หัวข้อ: ****โปรเจ็คที่อยากทำให้ E46 ของกระผม ****  (อ่าน 4099 ครั้ง)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ****โปรเจ็คที่อยากทำให้ E46 ของกระผม ****
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 00:01:42 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ถัาใช้มานาน ใยแก้วมันโดนความร้อนจนกรอบยุบตัว เขย่าอย่างไร ก็มีเสียงครับ  :-*
แต่ถ้าไม่มีเสียงคือยังดีอยู่ใช่ไหมครับบางทีผมเห้นเสียงมังขึ้นเพราะใยซับเสียงพวกนี้มันหายไปใช่ไหมครับพี่?

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ****โปรเจ็คที่อยากทำให้ E46 ของกระผม ****
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 00:07:37 »
มันกรอบ มันยุบ มันก็ลดการเก็บเสียงครับ ถูกต้องครับ  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 00:11:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มันกรอบ มันยุบ มันก็ลดการเก็บเสียงครับ ถูกต้องครับ  :-X

แล้วอย่างนี้ประสิทธิภาพมันจะยังคงเดิมหรือเปล่าครับ แล้วตัวเส้นใยนี้เปลี่ยนได้หรือเปล่า  :-X
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 00:14:24 »

แล้วอย่างนี้ประสิทธิภาพมันจะยังคงเดิมหรือเปล่าครับ แล้วตัวเส้นใยนี้เปลี่ยนได้หรือเปล่า  :-X

มีเพื่อลดเสียง ถ้ามันดังเกิน ถึงเวลาผ่ายัดใยแก้ว ดีๆ ใหม่ครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 04:26:36 »
ถามหน่อยครับ ไอ้ cd business  เนี่ย ถ้าเราเปลี่ยนแล้ว ที่ใส่ซีดี ท้ายรถเราจะใช้ได้ด้วยมั้ยครับ ???

คิดว่าได้นะครับ  :-X
ถ้าหมายถึงว่าถ้าใส่ BMW business cd แล้วตู้ Cd changer ข้างหลังรถยังใช้ได้ด้วยมั้ย
ตรงนี้ต้องตอบว่าได้ครับ เพราะผมใช้อยู่ครับ
แต่ถ้าหมายถึงใส่เจ้า x carlink ลาะก็ตอบว่าตู้ Cd ด้านหลังจะใช้ไม่ได้ครับ
ก็รอโครงการของพี่กฤษดาที่แกจะเชื่อมให้มันใช้ได้อยู่ครับ ถ้าทำได้เมื่อไหร่ผมจะไปติดบ้างครับ  :-*

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เจ้า xcarlink จะพ่วงเข้า cd changer data bus แล้วดึงไฟเลี้ยงจากไฟเลี้ยงหลักของตัว cd business ดังนั้นถ้าจะใช้สองอย่างร่วมกันแบบไม่ต้องคิดไรมาก พี่น่าจะลองต่อ micro switch ขั้นที่ขาไฟเลี้ยงเข้าตัว xcarlink เลยครับถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ  :-* :-* เพราะผมยังไม่เคยลองเจ้า xcarlink เลยแต่คิดว่าน่าจะประมานนี้ อยากจะฟัง MP3 ก็เปิด switch เอา  :)) :)) 
"ต้อง ครับ"

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 05:36:26 »
หลายคนคงอยากแต่งรถให้โดดเด่น และมีสไตล์ป็นของตัวเอง แต่ในกรณีผมก็อยากแต่งให้โดดเด่นเหมือนกัน แต่อาศัยมองๆจากคนอื่นแล้วมาแต่งรถตัวเอง
วันนี้เลยอยากแชร์สิ่งที่ผมตั้งใจจะทำให้รถของผมมีสไตล์ที่เป็นผม ดังนนี้ครับ
เริ่มจาก
1.ล้อ อยากได้ AC Type3 18 8.5x4 ครับ ลาย 5 ก้านมันดูดีจริงๆ
2.กระจกมองข้าง AC ตรงรุ่น E46 แต่น่าเสียดายนิดๆ ถ้าติดกระจกตัวนี้ พับกระจกไม่ได้นะครับแต่ก็โอเค
3.Business CD ครับ ตอนนี้ฟังแต่วิทยุกับเทป ฟังซีดีไม่ได้เลย CD Changer ก็ยังไม่ได้ถอดไปส่งซ่อม
4.Sprint Booster เพิ่มให้การขับขี่มีความเป็นสปอรต์มากขึ้นครับ
5.หม้อพัก Super Sprint เพราะเห็นเสียงตอบรับดีว่าช่วยเพิ่มแรงม้า แรงบิด น่าสนใจ
6.โช๊คและสปริง ขอเป็นชุด Sachs Performance เพื่อความนุ่มตลอดการเดินทาง
7.กรองอากาศเครื่องยนต์ คิดว่าจะเปลี่ยนเป็นกรองเปลือย ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า และมันช่วยอะไรไหม (อันนี้ขอความเห็นด้วยก็ดีครับ)
รายการที่ผมคิดว่าจะทำก็คงมีเท่านี้สำหรับรถในสไตล์ผม แล้วสไตล์คุณละ เป็นอย่างไร!

ไม่ลอง xcarlink หรือครับก็น่าสนใจอยู๋นะครับไม่ก็ เจ้าตัวนี้ผมอยากได้เหมือนกัน  :-*

ผมชอบฟังจากซีดีครับ ซีดีที่เป็นออดิโอซีดี เสียงมันจะเพราะผิดกันกว่า MP3 ระดับพี่ๆคงรู้จัก Marantz ใช่ไหมครับ เสียงมันจะสุดยอดมากๆถ้าฟังจากออดิโอซีดี  :-X
เน้นคุณภาพเสียงครับ

ใช่ครับเข้าใจได้เลยว่าทำไม CD มันถึงได้ดีกว่าผมก็บ้าเครื่องเสียงใช่ย่อย  :)) :)) แต่สวนตัวผมจะเก็บ CD ไว้ที่บ้านมากกว่าครับ แอบเสียดายแผ่น CD เวลาเเก็บในรถแล้วจอดตากแดดมันทำให้เจ้า CD มันอายุสั้นลงด้วยครับ ผมเลยใช้วิธี encode CD เก็บลง USB ส่วนมากจะใช้ WAV หรือ lossless compression ครับ อย่าง AAC, WMA, FLAG, OGG ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ครับถ้าเอาไปฟังในรถ ซึ่งรถนี่ก็ noise เยอะพอสมควรแต่ว่าไม่เลวเลยนะครับ  :-X

นี่เป็นตัวอย่างครับ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ลองไปเลือกฟังดูครับว่าการ compression เป็น MP3 มันป่วยขนาดไหน แต่ถ้าใช้ LAME + VBR MP3 ก็ใช้ได้พอตัวอยู่นะครับถ้าฟังในรถถือว่าน่าจะแยกได้ยากขึ้นนิดหน่อยแบบได้มีนั้งเพ่งจิตคิดคำนึงถึงเสียง CD  O:-) O:-) O:-)

"ต้อง ครับ"