ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตนอกเรื่องนิดนึง (Lexus & Harrier)  (อ่าน 1728 ครั้ง)

min

• แฟนพันธุ์แท้
ขออนุญาตนอกเรื่องนิดนึง (Lexus & Harrier)
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:16:21 »
รบกวนขอความรู้เกี่ยวกับรถญี่ปุ่น เห็นประกาศขาย Harrier แต่ติดโลโก้ Lexus (บางครั้งเน้น  Lexus แท้ ไม่ได้แปลงมาจาก Harrier) เลยอยากทราบรายละเอียดถึงความแตกต่างของรถทั้งสองรุ่น เพื่อเป็นวิทยาทานและประดับความรู้ในสมองอันน้อยนิด ขอบพระคุณครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ขออนุญาตนอกเรื่องนิดนึง (Lexus & Harrier)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:26:39 »
ถ้า harrier เนี่ยแต่งกันแค่โลโก้อย่างเดียจริงๆครับแต่ lexus แพงกว่า แต่ถ้า alphard กับ vellfire เนี่ยมี option ต่างกันด้วยราคาก็ต่างกัน ครับเท่าทีพอทราบมานะครับต้องลองถามดูอีกทีไปดูตัวจริงเทียบเลยจะดีกว่าครับ