ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเเรื่องกันชนหน้า M3 ต้องมีโครงอ่อนด้านในหรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 1018 ครั้ง)

BoonZaa

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323i/M52tu+LPG
พอดีว่าวันนี้เอากันชนหน้า M3 ไปซ่อมกับร้านตามลายแทงที่คุณตาลเคยลงไว้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ที่ต้องเอาไปซ่อมเนื่องจากมันหลุดลงมาระหว่างที่รถวิ่งอยู่โชคยังดีที่ไม่มีอะไรเสียหายมากนอกจากกระจกสปอต์ไลท์แตกไป 1 ข้างแระรอยถลอกของกันชนที่ครูดกับพื้นถนน นิดหน่อยมาเข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวจะยาวเกินไป พอช่างถอดกันชนออกมาเพื่อจะทำการซ่อม และได้ตรวจสอบกันชนดู ช่างถามว่า โครงกันชนด้านในหายไปไหนผมก็ ยืนงง??? เพราะตั้งแต่มันหลุดคราวก่อนก็ไม่เห็นจะมีช่างแจ้งว่า ต้องมีถึงจะทำการยึดได้ไม่อย่างนั้นมันจะไม่แน่น จึงอยากสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆที่ใส่กันชน M3 อยู่ว่า กันชนมีโครงด้านในกันบ้างหรือเปล่าครับ หรือว่า มีแค่หูล๊อค 2 ข้าง ซ้ายขวาแค่นั้น ถ้าต้องมีโครงกันชนด้านใน ไม่ทราบว่าพอจะหาซื้อจากที่ไหนได้บ้างครับ ตอนนี้ถึงจะซ่อมและยึดน๊อตเกลียวปล่อยเพิ่มที่มุม ซ้ายและขวาไป ดูแน่นหนาขึ้นแต่ก็ยังไม่ค่อยไว้ใจกลัวจะหลุดออกมาอีกครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ :-X

ปล. ส่วนสปอต์ไลท์ กระจกที่แตก ผมทำการซ่อมแบบบ้านๆ ในราคาประหยัด โดยการ ไปร้านกระจกให้เค้าตัดกระจกครอบสปอต์ไลท์ แล้วก็ยิงกาวซิลิโคลนสีดำอัดไว้รอบๆเป็นอันเสร็จ ค่าเสียหาย 150 บาท  :)) ทีแรกนึกว่าต้องเสียตังค์ซื้อสปอต์ไลท์อันใหม่ซะแล้วปรหยัดไปได้เป็น พันเลย >:D

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
มีซิจะ สงสัยลงไม่พอดีช่างเลยเอาออกมั้ง  :)) ถ้าเป็นงานเทียบ มันไม่มีรูใส่ น๊อตยึดโครงอ่อน สงสัยช่างขี้เกียจโมเลยเอาออก O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

BoonZaa

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีซิจะ สงสัยลงไม่พอดีช่างเลยเอาออกมั้ง  :)) ถ้าเป็นงานเทียบ มันไม่มีรูใส่ น๊อตยึดโครงอ่อน สงสัยช่างขี้เกียจโมเลยเอาออก O0

ไม่ใช่ครับพี่หนุ่ม คือว่ามันไม่มีมาตั้งแต่ได้รถมาแล้วล่ะครับคาดว่า เจ้าของเก่าคงเอาไปทำมาแล้วโดนถอดออกไปครับ
 ไม่ทราบว่า พอจะมีแหล่งที่ขายโครงอ่อน มั๊ยครับจะได้ไปหามาใส่ มันจะได้แน่หนา

วีรวิชญ์

ซับกันชนหน้าจะมีที่ใส้แตรรถด้วย แล้วแตรเอาไปไว้ตรงไหนครับ

BoonZaa

ซับกันชนหน้าจะมีที่ใส้แตรรถด้วย แล้วแตรเอาไปไว้ตรงไหนครับ

แตร รู้สึกจะยึดกับ โคลงกันชนที่เป็นเหล็กครับ

num2012

ติดต่อพี่อั้นเลยคราบ >:D >:D >:D >:Dกองเต็มบ้าน

BoonZaa

ติดต่อพี่อั้นเลยคราบ >:D >:D >:D >:Dกองเต็มบ้าน
จุดใต้ตำตอ  พี่อั๋นครับ มีของมั๊ยครับ รบกวนขอราคาด้วยครับ จะ pm หรือโพสแจ้งก็ได้ครับ

BoonZaa

ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใด พอจะมีภาพโครงกันชนอ่อนบ้างครับ แล้วตัวโครงกันชนอ่อนนี่มันใส่ได้กับกันชนทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ หรือว่า ตัวโครงกันชนอ่อน ต้องตรงรุ่นกับกันชนด้วยครับ ???
พอดีไปค้นรูปเจอไม่ทราบว่าใช่รูปนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่แบบในรูปรถผมก็มีอยู่นะครับ
หรือถ้าไม่ใช่รบกวนขอดูหน้าตามันหน่อยว่าเป็นยังไงครับ ขอบคุณครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2013, 22:46:34 โดย BoonZaa »

วีรวิชญ์

ในรูปนั่นแหละครับน้อง  :))

akirabenz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2013, 22:59:17 โดย akirabenz »

BoonZaa

[/quote

ถ้าอย่างนั้น รถผมก็มีแล้วครับแล้วที่ช่างเค้าบอกมันคือตัวไหนกันแน่ครับ  ???

num2012

[/quote

ถ้าอย่างนั้น รถผมก็มีแล้วครับแล้วที่ช่างเค้าบอกมันคือตัวไหนกันแน่ครับ  ???
พาผมงงตามนะเนีย ใรภาพละครับ โครงอ่อนกันชนหน้าครับ  :-\ :-\ :-\