ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง "สตาร์แอร์ กับ เฟืองทอง" ซ่อมร้านไหนดีครับ??  (อ่าน 14525 ครั้ง)

kantinan024

• ขาประจำ
ตอนนี้ยังชั่งใจอยู่ครับ แอร์ไม่เย็น (เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง เย็นไม่ฉ่ำ มีกลิ่น เสียงดัง บลาๆ)
ไปร้านไหนดีครับ แล้วนอกจากสองร้านข้างต้น มีร้านไหนแนะนำอีกไหมครับ (ราคาไม่แรง)
จะซื้ออะไหล่มาก็ไม่รู้ว่าเสียตรงไหนบ้าง กลัวไม่จบ พี่ๆแนะนำด้วยครับ  ::cry4::

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เฟืองทองราคาถูกกว่าสตาร์แอร์  แต่การถอดรื้อ ผมว่าสตาร์แอร์เนียนกว่า / แต่ถ้าราคาถูกลืม 2 ร้านนี้ไปได้เลยครับ  :-*

ร้านที่ราคาไม่แรง รอสมาชิกมาตอบต่อครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าสองร้านนี้ ผมเลือก สตาร์แอร์ ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kantinan024

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เฟืองทองราคาถูกกว่าสตาร์แอร์  แต่การถอดรื้อ ผมว่าสตาร์แอร์เนียนกว่า / แต่ถ้าราคาถูกลืม 2 ร้านนี้ไปได้เลยครับ  :-*

ร้านที่ราคาไม่แรง รอสมาชิกมาตอบต่อครับ
ราคาต่างกันมากไหมครับ เวลาในการซ่อม และการบริการอันไหนประทับใจกว่ากันครับ

tom46

อันนี้ของผมที่ทำร้าน สตาร์แอร์ ครับ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

kantinan024

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อันนี้ของผมที่ทำร้าน สตาร์แอร์ ครับ
  :o ถ้ามีของไปให้ เค้าจะทำให้ไหมครับ

tom46

ร้านนี้ คิดว่าคงไม่รับครับ เพราะเขาขายอะไหล่เกี่ยวกับแอร์ด้วย

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ทั้งสองร้านไม่รับอะไหล่จากข้างนอกครับ
-สตาร์แอร์เค้าบอกว่าใช้ของแท้ทั้งหมดจึงแพง (เจ้าของร้านบอกเอง)
-เฟืองทองใช้ของเทียบเป็นบางชิ้นของแท้เป็นบางชิ้นจึงถูกกว่า (ช่างในร้านบอกมา)

ทั้งสองร้านฝีมือดีทั้งคู่ ไม่รับอะไหล่จากข้างนอกทั้งคู่ (ส่วนตัวผมคิดว่าแพงทั้งคู่)
ทั้งสองร้านมีรับประกัน ทีนี้ก็เลือกเอาครับ

ตอนผมทำผมเลือกซื้อตู้แอร์ยี่ห้อแท้ ไปให้ร้านอื่นใส่ให้ ครับ

แทนไท

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
นอกจาก2ร้านนี้แนะนําร้านอีกทางเลือกครับชื่อสตาร์แอร์ซาวด์ บางบัวทอง อยู่เลยบางใหญ่ไปหน่อยชื่อหมือนร้านแถวหนองแขมแต่คนละเจ้าของฝีมือดีมากราคาไม่แพงผมเอาของไปเขาเปี่ยนให้นะครับแต่อยู่ที่ของๆเราจะดีจริงหรือเปล่าวทางร้านเขาใช้ของแท้ ตอนนี้รถbenz mini bmwไปทํากันมากลองดูนะครับหาที่อยู่ได้หน้าเวปเลยครับพิมซ่อมแอร์รถbmwก็เจอแล้วครับลองดู

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
สตาร์แอร์ซาวด์ บางบัวทอง เป็นสาขาที่2 ของสตาร์แอร์ซาวด์หนองแขม  (ถ้าเข้าเวปสตาร์แอร์ซาวด์เมื่อ2-3ปีก่อนจะเห็นครับว่าเค้ามีสาขา)
ปัจจุบันเข้าเวปไปดูบอกไวเหน้าเวปเลยว่ามีสาขาเดียวไม่มีสาขาอื่น (สงสัยแตกคอกัน)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่มีอยู่ในหัวทั้งสองที่เลย  ::ดื่ม::

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

แทนไท

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ผมไม่เคยทําที่สตาร์แอร์หนองแขมจรึงไม่ทราบสาเหตุ เคยทําแต่ที่สตาร์แอร์ซาวด์ บางบัวทองมา2คันแล้วทั้งe46และe60เห็นว่าฝีมือดีและราคาถูกรับได้ จรึงบอกต่อกันเผื่อจะเป็นอีกหนทางหนึ่งจะได้ไม่ต้องถูกผูกขาดโดยร้านใดร้านหนึ่งแต่ก็แล้วแต่ความชอบของส่วนตัวนะครับ

Beer cool

• แฟนพันธุ์แท้
  • ตามใจ
พัฒนาการ แอร์ 35 ทำมาก็เย็น ดี ส่วนราคาก็ แล้วแต่ อะไรเสียครับ ถ้า ตู้รั่ว คอมแอร์ พัง คอย์เย็น พัง ก็ หลายเงินนะครับ
ตามล่าความฝัน

Pennueng

• คนคุ้นเคย
สตาร์แอร์ซาวด์(บางบัวทอง)เลยครับรถผมe90เปลี่ยนคอล์ยเย็นมาประทับใจฝีมือดีราคาไม่แพงมากโทรไปถามร้านดังมา2-3ที่อีกที่ราคาแพงเว่ออีกที่ไม่ให้ความกระจ่างเข้าหน้าเวปโทรถามดูเขาให้ความกระจ่างดีจรึงทําที่นี่ถือว่าOKเดือนก่อนแนะนําเพื่อนเอาZ3ไปทําเขาบอกถูกใจมาแนะนําครับ

tom46

เมื่อก่อนผมก็เคยกังวลเรื่องแอร์ แบบบิลที่ผมลงไว้ด้านบนนะครับ

พอนานๆเข้า เท่าที่ผมดูตามอู่ พอดีซ่อมรถบ่อย  :))

ระบบก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรมาก ขอเพียงแต่เวลาเปลี่ยน ขอให้เป็นอุปกรณ์แบบที่ติดมากับรถมา จะเป็นแท้หรือเทียบ ของใหม่หรือของเก่า ก็ตามแต่ความสะดวก อู่ที่ซ่อมรถ bmw อยู่ก็ทำได้ครับ ไม่น่าจะต้องกังวลครับ

มากังวลตอนเลือกหาอุปกรณ์ดีกว่าครับ

kantinan024

• ขาประจำ
ถ้าไปให้ร้านเช็คว่าเสียตรงไหน นี่ต้องรื้อไหมครับ แล้วเค้าคิดค่าใช้จ่ายให้ดูก่อนซ่อมหรือเปล่า
(กลัวซ่อมเสร็จแล้วไม่มีตังจ่าย ฮ่าๆ)  :'(

Aorha

แอร์ไม่เย็น
ช่างอู้ด สายไหม
ราคาเป็นธรรม ดี จบ ถูก
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

ooooatooo

• http://www.clube46.com
ผมมีที่ทำราคาถูกประจำอยู่แล้ว ทั้งสองร้านนี้จึงไม่อยู่ในความคิดเช่นเดียวกัน

kantinan024

• ขาประจำ
ผมมีที่ทำราคาถูกประจำอยู่แล้ว ทั้งสองร้านนี้จึงไม่อยู่ในความคิดเช่นเดียวกัน
ขอพิกัดด้วยครับ  ::kisskiss::

kantinan024

• ขาประจำ
แอร์ไม่เย็น
ช่างอู้ด สายไหม
ราคาเป็นธรรม ดี จบ ถูก
ขอพิกัดด้วยครับ  ::kisskiss::

eam

ไม่ต้องเถียงกันคร้าบ...นายช่าง285แน่นอนสุด...ใครเชียร์นายช่างขอเสียงด้วยคับ

OaTt

ถ้าไปให้ร้านเช็คว่าเสียตรงไหน นี่ต้องรื้อไหมครับ แล้วเค้าคิดค่าใช้จ่ายให้ดูก่อนซ่อมหรือเปล่า
(กลัวซ่อมเสร็จแล้วไม่มีตังจ่าย ฮ่าๆ)  :'(

เคยไปเช็คที่สตาร์แอร์เหมือนกันว่าอะไรเสีย ? เค้าไม่คิดเงินครับ แล้วเค้าก็จะบอกราคาอะไหล่ + ค่าแรงที่ต้องเสีย ก่อนซ่อมครับ แต่คหสต. ราคาค่อนข้างโหดครับ แต่ทำแล้วจบจริง ก็แล้วแต่วิจาณญาณครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
สตาร์แอร์  ผมเอารถเข้าไปเช็คก่อน ตัดสินใจซ่อม ไม่เสียค่าบริการใดๆ  เครื่องมือกับความรู้ ประสพการณ์ เจ้าของชัดเจนดี

ร้านนี้ผมเลือกใช้บริการในบางส่วน ที่ต้องการความชำนาญ การถอดประกอบการปราณีต  ตามประสาคนรักรถครับ / ราคาสูง ตามเพื่อนๆ กล่าวถึงครับ  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2014, 12:52:59 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

น้องเนม

• MAD DOG<พันธ์หมาบ้า>
  • ไร้สังกัด
ไม่มีอยู่ในหัวทั้งสองที่เลย  ::ดื่ม::

เหมือนกันเบยยยย !!!!
เชื่อและศัทธาในตัวเอง(เบื่ออ้ายพวกรู้มาก กะโหลกกะลา ปัญญาอ่อน) ณ ที่แห่งนี้มีเยอะจริงๆ สาธุ !!!

kantinan024

• ขาประจำ
สตาร์แอร์  ผมเอารถเข้าไปเช็คก่อน ตัดสินใจซ่อม ไม่เสียค่าบริการใดๆ  เครื่องมือกับความรู้ ประสพการณ์ เจ้าของชัดเจนดี

ร้านนี้ผมเลือกใช้บริการในบางส่วน ที่ต้องการความชำนาญ การถอดประกอบการปราณีต  ตามประสาคนรักรถครับ / ราคาสูง ตามเพื่อนๆ กล่าวถึงครับ  :-*

ขอบคุณมากเลยครับ  รู้ราคาก่อน อุ่นใจครับ  ::2thmb::

tinity

• ขาประจำ
ผมเคยทำที่ศูนย์ ไม่ใด้เปลี่ยนคอม ยังโดนไป 40k กว่าๆเลย O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 13:43:43 โดย tinity »

kombig

ผมทำสตารแอร์หนองแขมใกล้บ้านดีเร็วจบ วิเคาาะอาการชัวรดีแต่ราคาก็แรงอยู่ครับ เปลี้ยนตู้โดนไป20 k

yuratchrian

ไม่ต้องเถียงกันคร้าบ...นายช่าง285แน่นอนสุด...ใครเชียร์นายช่างขอเสียงด้วยคับ
ตามนี้ ::2thmb::
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง