ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ มีน้ำหยดใต้ท้อง แต่มีน้ำมันใสๆปนอยู่ คืออะไรรั่วครับ  (อ่าน 2009 ครั้ง)

Ro

• ขาประจำ
รถผมจะเป็นตอนสตาร์ทรถวอร์มเครื่องตอนเช้าครับ
มันหยดอยู่บริเวณชายขอบแผ่นอลูมิเนี่ยมด้านล้อซ้าย
กลับบ้านมาตอนเย็น ดูบริเวณที่น้ำหยดตอนเช้า พื้นก็แห้งไม่เป็นคราบเหนียว ไม่มีสีอะไร
ดูๆไม่ใช่น้ำมันเครื่อง พาวเวอร์ แล้วเป็นอะไรได้อีกครับ
กลัวจะเป็นน้ำมันเบนซินนะครับ
เคยขับไปให้ช่างดู เปิดใต้ท้องมาก็ไม่มีคราบอะไรที่ผิดสังเกต
เช็คว่ามีน้ำหาย เค้าเจอว่าเป็นท่อน้ำด้านหลังเครื่องมีซึม
แต่เค้าดูก็ไม่น่าใช่ที่มาของน้ำหยดตอนเช้า
เริ่มนอยเลยครับ ไปไม่เป็นเลย

nongEXAT

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
น้ำแอร์หรือป่าวครับ

Ro

• ขาประจำ
ก็คิดว่าน้ำคงมาจากแอร์ แต่มันมีน้ำมันใสๆปนมาด้วยนะสิครับ
หรือว่าเป็นน้ำมันคอมแอร์...
มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ก็คิดว่าน้ำคงมาจากแอร์ แต่มันมีน้ำมันใสๆปนมาด้วยนะสิครับ
น้ำแอร์มั้งครับ ผสมคราบสรกปรกตรงท้องแผ่นใต้เครื่องมั่ง   (ถ้ากลัวก็ขึ้นดูเปิดแผ่นใต้ท้องดแล้วดูเลยบครับ) :-*
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น้ำแอร์มั้งครับ ผสมคราบสรกปรกตรงท้องแผ่นใต้เครื่องมั่ง   (ถ้ากลัวก็ขึ้นดูเปิดแผ่นใต้ท้องดแล้วดูเลยบครับ) :-*
เห็นด้วยกับพี่หนุ่มครับ ;)
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

ยิ้มบางแสน

น้ำแอร์แน่นอนครับ ไม่ต้องไปกังวล  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
นำ้แอร์จะลงตรงข้างเกียร์ฝั่งขวาพอดีครับ จะไม่หยดตรงอื่นๆ แต่นี่เจ้าของกระทู้บอกว่าหยดลงด้านซ้าย แถมแถวล้ออีก คงไม่ใช่แอร์แน่นอนครับ ควรรื้อใต้ทองดูดีกว่าครับ หรือเจ้าของสังเกตุใหม่ให้ดีก่อนก็ได้ครับว่ามันหยดตรงไหน

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467