ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊สแล้ว 0 ไม่รับครับ ?  (อ่าน 2431 ครั้ง)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ติดแก๊สแล้ว 0 ไม่รับครับ ?
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 13:24:09 »
พอดีวันก่่อนจะเอารถไปเช็ค ไปที่ศูนย์ Millenium ตรงจรัญ 13 เค้าเห็นว่าติดแก๊สมาเลยไม่รับอะครับ เค้าบอกไม่รับมานานแล้ว เพราะกลัวมีสะเก็ดไฟแล้วระเบิด  >:(ไม่รู้ว่า 0 อื่นเป็นมั๊ยครับ ใครเจอบ้าง ?

yo-e46

Re: ติดแก๊สแล้ว 0 ไม่รับครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 15:12:56 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอดีวันก่่อนจะเอารถไปเช็ค ไปที่ศูนย์ Millenium ตรงจรัญ 13 เค้าเห็นว่าติดแก๊สมาเลยไม่รับอะครับ เค้าบอกไม่รับมานานแล้ว เพราะกลัวมีสะเก็ดไฟแล้วระเบิด  >:(ไม่รู้ว่า 0 อื่นเป็นมั๊ยครับ ใครเจอบ้าง ?
เป็นหลายที่ครับพี่ แต่ที่ barcelona รองเมืองรับนะครับ ผมไปมา

OaTt

Re: ติดแก๊สแล้ว 0 ไม่รับครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 09:45:42 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เป็นหลายที่ครับพี่ แต่ที่ barcelona รองเมืองรับนะครับ ผมไปมา

อ๋อ ตรงนั้นรับหรอครับ ? พักหลังเข้าแต่อู่นอก พอจะเข้า 0 เลยเพิ่งรู้ ไว้ผมจะลองเข้าไปตรงรองเมืองดู ขอบคุณครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 19:56:19 »
ถ้าเติมน้ำมันไหว อย่าใช้ Gas เลย ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะกับ เครื่อง bmw ร้อนๆเลย
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 21:00:27 »
ถ้าเติมน้ำมันไหว อย่าใช้ Gas เลย ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะกับ เครื่อง bmw ร้อนๆเลย

คุณ krisada ครับผมว่าเครื่องเดิมm52มันก็ร้อนมากๆอยู่แล้วนะครับ...และถ้าติด gas เครื่องจะร้อนขึ้นอีกประมาณไหนครับ
 C:-) C:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 23:40:09 »

คุณ krisada ครับผมว่าเครื่องเดิมm52มันก็ร้อนมากๆอยู่แล้วนะครับ...และถ้าติด gas เครื่องจะร้อนขึ้นอีกประมาณไหนครับ

แค่ไหนไม่ทราบครับ แต่ห้องเผาไหม้ผมว่าร้อนขึ้นแน่นอน ผมว่า วิศวกรเยอรมันที่ออกแบบเครื่อง คงไม่ได้เผื่อให้ชาวสยาม นำมาดัดแปลงติด gas แน่นอน
ใครมีความจำเป็นจำเป็นใดๆ ต้องติด gas ก็ต้องขอโทษด้วยครับ  / เป็นความเห็นส่วนตัว
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 00:07:55 »

ผมก้ไม่ได้อยากติดเลยครับกลัวเสียรถมากๆใจมันรัก bmw โดยเฉพาะ e46  ผมอยากได้มากแต่พอได้มาซ่อมเสร็จแล้ว re-build ใหม่หมดตังไม่เหลือเติมน้ำมันเลยครับแฮะๆ เลยมีความจำเป็นปัจจุบันติดแล้วใช้มาร่วม 3หมื่นแล้วยังไม่มีปัญหาใดๆครับโชคดีไปไม่รู้ว่าจะพ้นแสนโลลิเปล่าครับ ลุ้นอยู่เหมือนกัน ทำไงได้ครับคนงบน้อย(มาก) 325 ผมในเมืองกดไปแถว 6 โล จะเป็นลมเงินเดือนก็น้อยนิดหมดกับค่าน้ำมันหมดแต่ตอนนี้คืนทุนแล้วครับเริ่มโกยกำไร แต่สงสัยจะเอากำไรมาซ่อมบ่าวาล์ว รึเปล่า

แค่ไหนไม่ทราบครับ แต่ห้องเผาไหม้ผมว่าร้อนขึ้นแน่นอน ผมว่า วิศวกรเยอรมันที่ออกแบบเครื่อง คงไม่ได้เผื่อให้ชาวสยาม นำมาดัดแปลงติด gas แน่นอน
ใครมีความจำเป็นจำเป็นใดๆ ต้องติด gas ก็ต้องขอโทษด้วยครับ  / เป็นความเห็นส่วนตัว

X-talize

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:13:04 »
คันเดิมเครื่อง M43 ติด NGV หัวฉีดตอน แสนหนึ่งหมื่นโล วิ่งแก๊สไปแสนหกหมื่นโล ล่าสุดยังอัดได้ 180 อยู่ครับ
ติดแก๊สสำคัญเรื่องอัตราส่วนอากาศ ต้องจูนให้ดีและที่สำคัญ ระบบหล่อเย็นต้องเนียน :-*
ล่าสุดที่ล้างหม้อน้ำไป สังเกตุเวลาวิ่งรถกลางคืน มีเห็นเข็มความร้อนตกลงมาไม่ถึงกึ่งกลางบ้างเหมือนกัน
ข้อควรระวังของการติดแก๊สหัวฉีดคือ ต้องหมั่นสังเกตุและตรวจสอบ "หัวฉีดแก๊ส" ให้ดี สำคัญมากๆต้องทำงานครบทุกสูบ ???
ไม่งั้นมียกเครื่องแน่นอน หากดูแลดีๆก็เพลิดเพลินกับ ความประหยัดที่ 80 สตางค์ต่อ กม.ได้ครับ
ส่วนคันนี้ไม่ได้ติด ต้องดูใจกันไปอีกหน่อย และสำคัญรอโยขับเกินแสนโลก่อนค่อยดูอาการอีกที 8)
เฉาก๊วย

yo-e46

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:28:55 »
คันเดิมเครื่อง M43 ติด NGV หัวฉีดตอน แสนหนึ่งหมื่นโล วิ่งแก๊สไปแสนหกหมื่นโล ล่าสุดยังอัดได้ 180 อยู่ครับ
ติดแก๊สสำคัญเรื่องอัตราส่วนอากาศ ต้องจูนให้ดีและที่สำคัญ ระบบหล่อเย็นต้องเนียน :-*
ล่าสุดที่ล้างหม้อน้ำไป สังเกตุเวลาวิ่งรถกลางคืน มีเห็นเข็มความร้อนตกลงมาไม่ถึงกึ่งกลางบ้างเหมือนกัน
ข้อควรระวังของการติดแก๊สหัวฉีดคือ ต้องหมั่นสังเกตุและตรวจสอบ "หัวฉีดแก๊ส" ให้ดี สำคัญมากๆต้องทำงานครบทุกสูบ ???
ไม่งั้นมียกเครื่องแน่นอน หากดูแลดีๆก็เพลิดเพลินกับ ความประหยัดที่ 80 สตางค์ต่อ กม.ได้ครับ
ส่วนคันนี้ไม่ได้ติด ต้องดูใจกันไปอีกหน่อย และสำคัญรอโยขับเกินแสนโลก่อนค่อยดูอาการอีกที 8)
เสียวเหมือนกันครับพี่ต้องรอแสนโลก่อนจริงๆครับ ตอนนี้ 2 หมื่นกว่ายังเนียนดีอยู่ครีบ

OaTt

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:38:34 »

ของผมไม่ไหวอะครับ วิ่งวันนึง 100 กว่าโล ถ้าเติมน้ำมันไส้คงแห้งอะครับ  :o ทุกวันนี้อาศัยวิ่งเสร็จเปิดฝากระโปรงจนเครื่องเย็นแล้วก็ปิดครับ

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:05:16 »
เพื่อนผมคันหนึ่งติดแก๊สดูเครื่องโทรมๆยังไงไม่รู้ครับ...ผมก็อยากติดเหมือนกันครับ ขอรอดูของเพื่อนอีกสักระยะก่อน 555...

yo-e46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:25:11 »
เพื่อนผมคันหนึ่งติดแก๊สดูเครื่องโทรมๆยังไงไม่รู้ครับ...ผมก็อยากติดเหมือนกันครับ ขอรอดูของเพื่อนอีกสักระยะก่อน 555...
อยู่ที่การดุแลรักษาของเจ้าของด้วยครับลองมาดูเครื่องผมซิครับ นิ้งเลย นิ้งกว่าน้ำมันบางคันอีกครับ