ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีปัญหาเรื่องกุญแจรีโมท..นี่เลยครับ  (อ่าน 4014 ครั้ง)

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
กุญแจรีโมทรถผม (E46 n42) บางครั้งกดปิดล๊อคได้ บางครั้งก็ไม่ได้เป็นๆหายๆ เซ็งเป็ด..ต้องใช้กุญแจไขเอาที่ประตูรวมทั้งที่ฝาท้าย ได้รับคำแนะนำจากพี่สุเมธแห่งเวบE46ไทยแลนด์นี่แหระ..พหลโยธิน 15 ปากซอยวัดไผ่ตัน สะพานควาย เจ๋ง..และ..ถูก จึงไปตามลายแทง ณ บัดดล จอดรถในลานหน้าวัด แล้วเดินออกมา ...ผลปรากฎว่าหาไม่เจอ เพราะนึกว่าเป็นร้านใหญ่โต ก๊อ ..โห ร้านที่จะซ่อมรถ BM ได้เนี่ย..ร้านมันต้องใหญ่ โอ่โถง อลังการ ใช่มะ..เดินไปมา 2 รอบ ไม่เจอ ..จึงโทรหาช่างตัวจริงเลย ก็พี่แกเล่นนั่งหัวชนเข่าอยู่ใต้ซุ้มประตูวัด บนฟุตบาทนั่นเอง ช่างทำกุญแจบ้าน กุญแจลูกบิดธรรมดาๆนี่เอง แต่ฝีมือผิดคาด รวดเร็ว ปราดเปรียว ด้วยเครื่องมือแสกน หาสัญญานกุญแจรีโมท ขนาดกะทัดรัด (ไม่รู้ซื้อมาจากใหน) 5 นาทีรู้ผล พี่แกขอเหมาจ่าย 500 บาท ใช้เวลาซ่อม 5 นาทีเหมือนกัน ต้องเร็วเพราะไม่มีที่นั่งให้ลูกค้า เสร็จแล้วก็ให้ลูกน้องม้าเร็ว(มอไซด์)ให้เราซ้อนท้ายเอากุญแจไปลองที่รถที่จอดอยู่ในวัด ใช้ได้แฮะ รับประกัน 3 เดือน (เห็นว่างั้น) ท่านใดอาจรู้สึกว่าแพงนะ แต่ถ้าเห็นเครื่องมือ และประสบการณ์ที่พี่แกทำแล้ว ยกให้เลย เสีย 500 บาท ดีกว่าไปเสีย 4-5พันบาท ทำกุญแจใหม่แถมยังไม่กัดดอกให้อีก ผมว่าคุ้มมากๆๆครับ ไม่เชื่อลองดู ไปไม่ถูกตามลิ้งนี่เลย ครับ..ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินไม่มีส่วนได้เสียนะครับ เสื้อสีน้ำเงินหันหลังด้านขวามือนั่นแหระ

OaTt

Re: ถ้ามีปัญหาเรื่องกุญแจรีโมท..นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 12:15:09 »
ของถูกและดียังมีนะเนี่ย อิอิ ;)

crayonz

• ขาประจำ
Re: ถ้ามีปัญหาเรื่องกุญแจรีโมท..นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:58:19 »
อ่านแล้วงงนิดครับ สรุปว่าเขาเอาดอกกุญแจเราไปซ่อมให้ใ่ช่ไหมครับ ? ต้องแกะเปิดกุญแจออกมารึเปล่า ? หรือว่าแค่อ่านผ่านเครื่องของเขาครับ ?
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

kwan47

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:43:48 »
แล้วแต่อาการคับ อันแรกเขาจะเช็คก่อนว่ากดปุ่มแล้วมีสัญญานหรือป่าว เขามีเครื่องอ่านสัญญาน ซ่อมตามอาการ อาชีพเขาน่ะคับ ของผมวงจรขาดเขาแกะแล้วบัดกรีไล่วงจรให้ เบนซ์ ออดี้ ยังให้เขาซ่อมเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2012, 12:46:29 โดย kwan47 »

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 15:49:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แล้วแต่อาการคับ อันแรกเขาจะเช็คก่อนว่ากดปุ่มแล้วมีสัญญานหรือป่าว เขามีเครื่องอ่านสัญญาน ซ่อมตามอาการ อาชีพเขาน่ะคับ ของผมวงจรขาดเขาแกะแล้วบัดกรีไล่วงจรให้ เบนซ์ ออดี้ ยังให้เขาซ่อมเลยคับ

ขอบคุณครับ

ถ้าแบบนี้ผมมีช่างประจำทำได้อยู่แล้ว

นึกว่ามีแบบที่ไม่ต้องแกะแล้วแก้ได้อะไรพวกนี้น่ะครับ
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

zan

• Back off girl!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 14:29:07 »
ช่างหมิง หลังๆ นี่แพงใช้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 10:17:25 โดย zan »
-*-

yuratchrian

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 16:14:19 »
ถ้าผมจะทำกุญแจใหม่อีกดอก ที่นี่ทำได้ไหมครับ แล้วค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ :-X
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 22:11:45 »
แหล่มเลย...ไม่กลังพังแล้วงานนี้...555

คนขายเนื้อ

• บุคคลในตำนาน
  • มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 23:34:57 »
พี่ขวัญครับ รบกวนขอเบอร์โทรช่างหน่อยครับ ว่าจะให้เพื่อนเข้าไปหาหน่อยครับ  รึโมทเสียครับ :o
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 06:50:43 »
ผมก็เคยไปใช้บริการครับร้านนี้ จบเหมือนกัน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:20:06 »
พี่ปลัดครับ เขาสามารถทำกุญแจพับ ของมิตซูได้ไหมครับ ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:30:27 »
ที่นี่ทำทุกยี่ห้อครับ
พี่ปลัดครับ เขาสามารถทำกุญแจพับ ของมิตซูได้ไหมครับ ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ  :-X

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:38:34 »
ที่นี่ทำทุกยี่ห้อครับ

พี่มีเบอร์ไหมครับ ช่างชื่ออะไร เบอร์โทร ขอบคุณครับ  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kwan47

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:28:37 »
ลบเบอร์ไปแล้วครับท่าน..

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 13:48:21 »
แปะให้ครับ

Krisada511

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 14:36:44 »
แปะให้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ  :-X