ผู้เขียน หัวข้อ: ลิ้นด้านข้าง  (อ่าน 1773 ครั้ง)

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
ลิ้นด้านข้าง
« เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 19:22:11 »
ลิ้นด้านข้างแบบในรูปหาได้ที่ไหนคับ ขอบคุณครับ :-X

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: ลิ้นด้านข้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 20:07:58 »

หาได้ที่รถผม แค่แนวๆเดียวกันนะครับ
 :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:16:26 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

หาได้ที่รถผม แค่แนวๆเดียวกันนะครับ
เขาถามหาลิ้นต่อชายล่าง  เอากาบข้างมาโชวทำแปะไร 555555   

ตอบอาจะต้องสั่งทำนะครับ ชายล่างแบบนี้ ผมก็ยังมะเคยเห็น ของสำนักใหน หรืออาจจะมี มะรู้  O0 O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:18:38 »

เขาถามหาลิ้นต่อชายล่าง  เอากาบข้างมาโชวทำแปะไร 555555   

ตอบอาจะต้องสั่งทำนะครับ ชายล่างแบบนี้ ผมก็ยังมะเคยเห็น ของสำนักใหน หรืออาจจะมี มะรู้  O0 O0
เค้าเรียกว่าไอเดียเว้ย แต่รถต้องตามใคร แต่งตามใจไม่สะเหร่อก้อพอแร้ว
 :)) :)) :))

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 19:51:53 »
ขอบคุณคุณตาล คุณหนุ่มคับ เคยเห็นรถคุณตาลแล้ว idea ดีคับ.. ตอนนี้ไปสั่งทำไฟเบอร์ โดนไปคู่ละ 4,000 พร้อมทำสี  O0

predator191

• 46pictorial
  • มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 00:03:58 »
ยังมาทันอยู่มั้ยครับ 55555

เห็นร้านรับทำอยู่นะครับ เป็นงานอะคลีลิค คู่ซ้ายขวา น่าจะอยู่ประมาณ 2,000+- ครับ รับทำพวก คานาท ซิ่งด้วยครับ

มีอยู่หลายร้านอยู่ครับ ในเฟสบุ๊ค     ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนะครับ 555555

ที่เคยสอบถามมาก็มี 
"DIY Racing Shop"(ร้านนี้จะทำแต่งานอะคลีลิคครับ งานดี ราคาถูก)   
"Kza racing shop"  (ร้านนี้เป็นร้านแต่งรถเลยครับ รับทำงานไฟเบอร์ด้วย)
"Hellmonkey"       (ร้านนี้งานออกแนวโหดๆครับ ชอบมาก)

ส่วนร้านที่ซื่อ  "รับทำคานาทใส่รถซิ่งทุกแบบสั่งได้ตามต้องการ ติดตั้งถึงบ้าน" ผมไม่แนะนำอย่างแรงครับ เคยสั่งทำลิ้นหน้ายาวตลอดชายหน้า+เสาค้ำลิ้น เค้า first impression โดยการมาสายวันนัดวัดงาน2ชม ครับ   ขอเก็บเงินล่วงหน้า นัดรับ-ติดตั้ง6 ครั้ง  เบี้ยว6 ครั้ง  แถมไม่มีโทรแจ้ง ต้องโทรจิกเองตลอด พอเราต่อว่า ก็บอกว่าแจ้งแล้วๆ ฮ่าๆๆ  ใช่ครับนัดตอนเช้าแจ้งตอนเที่ยงคืนวันก่อนหน้าแถมเราเป็นคนโทรไปด้วย ครั้งสุดท้ายแสบสุดครับ นัดเช้า-โทรไม่ติด  สายๆพอโทรติดผมบอกจะเข้าไปหาเลย ให้ส่งlocationมา   เค้าก็ตอบว่ามาเลยครับ ผมก็แต่งตัวอะไรเตรียมออกละครับ แล้วก็ส่งlocationมา ปรากฏว่าตำแหน่งอยู่ตจวครับ (อารมณ์กวนตีน) บอกว่า2ชมน่าจะถึง กทม รอแปปนึง ต่อมาก็โทรไม่ติดเช่นเคยครับ พอโทรจนติด(โทรเข้าเบอร์พี่ผู้หญิงอีกคน น่าจะเป็นแฟน) บอกผลัดเป็นตอนเย็น บอกว่ารับงานรับเหมาอยู่ ลูกค้าให้แก้งาน หลังจากนั้น ก็โทรไม่ติดอีก ไม่ต่ำกว่า 30สายครับ สักพักโทรกลับมา บอกสองทุ่มแน่นอน  หลังจากนั้นโทรไม่ติดอีกเลยครับ ไอ้เราก็อุตส่าเสียเวลายกเลิกทุกอย่าง ฮ่าๆๆ     มาติดต่อได้อีกที  เที่ยงคืนกว่าๆครับ  พอเราติเค้า เค้าก็มาอารมณ์เสียใส่ผมอีก ว่า"ที่ตรูเบี้ยวเนี่ย ตรูก็ไม่ได้นั่งยิ้มสะหน่อยว่าลูกค้าไม่ได้งานตรู ตรูก็เครียดเหมือนกัน"  ผมเลยให้โอนเงินคืนมาเลย   ยอมขาดทุนไป500 ครับ  เอาเงินคืนมาก่อน    อารมณ์เสียมากครับ บอกตรงๆ 55555     อารมณ์คนแต่งรถแหละครับ โดนผลัดจากวันนัดไป สองอาทิตย์ ไอ้เราก็ยิ่งอยากได้ รอลุ้นดูว่างานที่เราสั่ง custom จะเป็นยังไง  surprise สุดๆครับ  :)) :)) :))      หลายคนว่าดี แต่สำหรับผม ผมมองว่าถ้าคุณไม่พร้อม คุณจะมารับงาน สัญญาเป็นดิบดีทำไม ไม่ไหวสุดๆครับ แถมมีทิ้งท้าย ว่าลูกค้าเค้าเยอะแยะ ไม่ง้ออยู่แล้ว     เหรืออาจจะเป็นเพราะผมเด็กด้วยหล่ะมั้งครับ เค้าเลยไม่เกรงใจ     

ถ้าคำพูดไม่สุภาพขอโทษด้วยนะครับ  มาเตือนเป็นอุทาหรณ์ครับ ฮ่าๆๆ  แอบแค้น  :วิ่งหนี:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:06:51 โดย predator191 »

predator191

• 46pictorial
  • มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 00:05:29 »
ยังมาทันอยู่มั้ยครับ 55555

เห็นร้านรับทำอยู่นะครับ เป็นงานอะคลีลิค คู่ซ้ายขวา น่าจะอยู่ประมาณ 2,000+- ครับ รับทำพวก คานาท ซิ่งด้วยครับ

มีอยู่หลายร้านอยู่ครับ ในเฟสบุ๊ค     ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนะครับ 555555

ที่เคยสอบถามมาก็มี 
"DIY Racing Shop"(ร้านนี้จะทำแต่งานอะคลีลิคครับ งานดี ราคาถูก)   
"Kza racing shop"  (ร้านนี้เป็นร้านแต่งรถเลยครับ รับทำงานไฟเบอร์ด้วย)
"Hellmonkey"       (ร้านนี้งานออกแนวโหดๆครับ ชอบมาก)

ส่วนร้านที่ซื่อ  "รับทำคานาทใส่รถซิ่งทุกแบบสั่งได้ตามต้องการ ติดตั้งถึงบ้าน" หรือร้าน "By Ple" ผมไม่แนะนำอย่างแรงครับ เคยสั่งทำลิ้นหน้ายาวตลอดชายหน้า+เสาค้ำลิ้น เค้า first impression โดยการมาสายวันนัดวัดงาน2ชม ครับ   ขอเก็บเงินล่วงหน้า นัดรับ-ติดตั้ง6 ครั้ง  เบี้ยว6 ครั้ง  แถมไม่มีโทรแจ้ง ต้องโทรจิกเองตลอด พอเราต่อว่า ก็บอกว่าแจ้งแล้วๆ ฮ่าๆๆ  ใช่ครับนัดตอนเช้าแจ้งตอนเที่ยงคืนวันก่อนหน้าแถมเราเป็นคนโทรไปด้วย ครั้งสุดท้ายแสบสุดครับ นัดเช้า-โทรไม่ติด  สายๆพอโทรติดผมบอกจะเข้าไปหาเลย ให้ส่งlocationมา   เค้าก็ตอบว่ามาเลยครับ ผมก็แต่งตัวอะไรเตรียมออกละครับ แล้วก็ส่งlocationมา ปรากฏว่าตำแหน่งอยู่ตจวครับ (อารมณ์กวนตีน) บอกว่า2ชมน่าจะถึง กทม รอแปปนึง ต่อมาก็โทรไม่ติดเช่นเคยครับ พอโทรจนติด(โทรเข้าเบอร์พี่ผู้หญิงอีกคน น่าจะเป็นแฟน) บอกผลัดเป็นตอนเย็น บอกว่ารับงานรับเหมาอยู่ ลูกค้าให้แก้งาน หลังจากนั้น ก็โทรไม่ติดอีก ไม่ต่ำกว่า 30สายครับ สักพักโทรกลับมา บอกสองทุ่มแน่นอน  หลังจากนั้นโทรไม่ติดอีกเลยครับ ไอ้เราก็อุตส่าเสียเวลายกเลิกทุกอย่าง ฮ่าๆๆ     มาติดต่อได้อีกที  เที่ยงคืนกว่าๆครับ  พอเราติเค้า เค้าก็มาอารมณ์เสียใส่ผมอีก ว่า"ที่กูเบี้ยวเนี่ย กูก็ไม่ได้นั่งยิ้มสะหน่อยว่าลูกค้าไม่ได้งานกู กูก็เครียดเหมือนกัน"  ผมเลยให้โอนเงินคืนมาเลย   ยอมขาดทุนไป500 ครับ  เอาเงินคืนมาก่อน    อารมณ์เสียมากครับ บอกตรงๆ 55555     อารมณ์คนแต่งรถแหละครับ โดนผลัดจากวันนัดไป สองอาทิตย์ ไอ้เราก็ยิ่งอยากได้ รอลุ้นดูว่างานที่เราสั่ง custom จะเป็นยังไง  surprise สุดๆครับ  :)) :)) :))      หลายคนว่าดี แต่สำหรับผม ผมมองว่าถ้าคุณไม่พร้อม คุณจะมารับงาน สัญญาเป็นดิบดีทำไม ไม่ไหวสุดๆครับ แถมมีทิ้งท้าย ว่าลูกค้าเค้าเยอะแยะ ไม่ง้ออยู่แล้ว     เหรืออาจจะเป็นเพราะผมเด็กด้วยหล่ะมั้งครับ เค้าเลยไม่เกรงใจ     

ถ้าคำพูดไม่สุภาพขอโทษด้วยนะครับ  มาเตือนเป็นอุทาหรณ์ครับ ฮ่าๆๆ  แอบแค้น