ผู้เขียน หัวข้อ: *** เรียนสอบถามครับ การย้ายค่าย AIS ไป Ture จะมีผลกับ Hotmail , Facebook ฯลฯ ***  (อ่าน 1812 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เรียนสอบถามครับ การย้ายค่าย AIS ไป Ture

จะมีผลกับ Hotmail , Facebook  , ระบบแจ้งเตือน
ของ SCB Easy  ใน Iphone  , Ipad  ไหมครับ

เพราะใช้ Ais มาเกือบ 18-20 ปี  หลังๆ รู้สึกไม่พอใจ ในระบบ 3G
ขนาดใจกลางเมืองย่านสุขุมวิท ยังใช้งานไม่ได้ บ่อยมาก ทำให้มีปัญหาเรื่องการทำงานอย่างยิ่ง

จึงจะเปลี่ยนไปใช้ Ture โดยใช้เบอร์เดิม  / ขอบคุณคำตอบจากทุกท่านล่วงหน้าครับ  :-X

ลาก่อน AIS

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

หากเป็นระบบแจ้งเตือนของธนาคารผมว่าไม่น่ามีผลนะครับ เพราะตอนเครื่องผมหายจำเป็นต้องย้ายจาก HUTCH มาเป็น TRUE ก็ยังปกติดี

แต่การย้ายค่ายค่อนข้างใช้เวลานานและยุ่งยากครับ เคยไปติดต่อย้ายค่ายของซิมให้ผู้บริหาร ม.บูรพา เกือบๆ 2 เดือนจึงเสร็จ เบื่อหน้าศูนย์บริการไปตามๆ กัน

O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Sen-Dai

• แฟนพันธุ์แท้
  • น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
เบอร์เดิมไม่มีปัญหา ครับ ถ้าเบอร์ใหม่ต้องแจ้งที่ธนาคาร ก่อนครับ
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ผมย้ายจาก ทรู มา ดีแทค ใช้เวลา 3 วันครับ โทรได้ต่อเนื่องไม่มีขาดตอน จะมี SMS มาบอกว่าให้เปลี่ยนตอนไหนก็ทำตามที่เค้าบอก ทำเสร็จปิดเครื่องเปลี่ยนซิม เปิดเครื่องมาก็โทรต่อได้เลยกับค่ายใหม่  ง่ายมากครับ

แต่เรื่องบริการอย่างอื่นไม่แน่ใจครับ