ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่านไปแค่ปี2ปี สมาชิกเราเยอะขึ้นเนอะ  (อ่าน 1368 ครั้ง)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ผ่านไปแค่ปี2ปี สมาชิกเราเยอะขึ้นเนอะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:17:20 »
จากรุ่นแรกๆๆๆๆ รุ่น2 จนมาตอนนี้ รุ่น3 แล้ว สมาชิกเอยะมาก สปอนเซอร์ก็เยอะตาม ยังไงก็รักษาความกันเองเอาไว้นะครับ น้องใหม่อย่าเกรียนกับรุ่นพี่เคารพ ความรู้ประสบการณ์ แต่ละท่านไม่เหมือนกันการแก้ปัญหามีหลายแบบก็ไม่เหมือนกันอย่าคิดว่าที่ตัวเองแก้หายมันจะถูกเสมอไปการรับฟังท่านอื่นเป้นแนวทางที่ดี อย่ารั้นหัวชนฝามันจะเคืืองกันเปล่าๆๆครับ อยากให้มันอบอุ่นอย่างนี้ต่อไปไม่อยากให้เหมือนเว็ปใหญ่ (กูก็เก่งมึงก็เก่งสุดท้ายคนเข้ามาก็เซ็ง) ใครรถแต่ง รถเดิม ก็ อย่าอิฉฉาหรือดูแคลนกัน พวกกันท่องไว้ครับ ช่วยได้ก็ช่วยมีมิตรมากดีกว่ามีศัตรู ช่วยเหลือแบ่งปันครับ เรื่องรถไม่มีใครเก่งกว่าใคร อยู่ที่ว่าไปเจออะไรมาบ้างก็แค่นั้น รู้ก็บอก ไม่รู้ก็อย่าเดาอวดภูมิ มีหลายท่านซ่อมจนปวดเพราะฟังแนะนำมากไป เอาเป้นว่าอยากให้เราอยู่กันแบบนี้ที่เคยเป็น ท่านที่มีหน้าที่ดูแลเว็ป แอดมิน พี่กฤษ ตารุจ ท่าลบกระทู้ใครไปก็จงคิดว่ามันไม่เหมาะสมจริงๆๆ ไม่ได้กลั่นแกล้ง อย่าโกรธเคืองเลย แต่ละท่านมีวุฒิภาวะพอเป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้ว อย่าโกรธอย่าเคื่องกันครับ  ขอบคุณครับ :-[ :-X :-[ :-X
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ผ่านไปแค่ปี2ปี สมาชิกเราเยอะขึ้นเนอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:22:34 »
น้องใหม่น้อมเคารพ :-X
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

ZipPo88

• คนคุ้นเคย
Re: ผ่านไปแค่ปี2ปี สมาชิกเราเยอะขึ้นเนอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:43:14 »
ผมรอเกรียนใส่พี่อยู่ครับ    ;D ;D

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:20:09 »
เห็นด้วยครับ
ส่วนตัวผมถือว่าเคารพในทุกๆคนครับ ไม่ว่ามาก่อนมาหลัง การใช้คำพูดต่างๆ ในเวบก็มีผู้ใหญ่หลายคน ผมเองก็เคารพทุกท่าน ต้องระวังการใช้คำพูดและภาษาเป็นอย่างยิ่ง อะไรที่มีส่วนร่วมแล้วทำให้เกิดประโยชน์ต่อเวบได้ ผมยินดีครับ
 ;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yuratchrian

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:39:15 »
ผมเพิ่งสังเกตว่า วันที่ผมสมัครสมาชิกคือ 4 ปี มีครั้งนึง กว่าจะครบรอบ อีกตั้ง 3 ปีแหนะ :)) :)) :))
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

taro_jungs

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:48:17 »
 ;) เห็นด้วยครับ จะได้มีแต่ความอบอุ่นในเว็บเรา

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:00:26 »
ผมน้องใหม่ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ชี้แนะ ตักเตือนได้เต็มที่ครับ  :-X

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:02:59 »
น้อมรับคำเตือนครับ...  :-X

ความเห็นส่วนตัว ......
      - เวปเราส่วนใหญ่มีความถนัดหรือประสพการณ์ในการแก้ปัญหาที่แตกต่างกันไป เปรียบเสมือนลูกจ้างบริษัทที่มีหน้าที่ๆ ทำงานต่างกัน (Division of Labour) บางคนถนัดในเรื่องการวิเคราะห์อาการ บางคนถนัดในการซ่อม บางคนถนัดเรื่องการติดแก๊ส บางคนถนัดในการหาข้อมูลประกอบ บางคนซ่อมรถตัวเองเกือบทั้งคันมาแล้ว(มีประสพการณ์) บางคนฮาเฮคลายเคลียด ถือว่าเป็นเรื่องดี หากเก่งทุกคนอาจจะทะเลาะกันได้ เวปใหญ่ๆ ที่ไม่ใช่บีเอ็ม ยังทะเลาะกันจนพังไปแล้วก็มี ทำให้แข่งกันอวดภูมิมากกว่าสร้างความอบอุ่นให้กันแบบพี่แบบน้อง ผมอยู่กับเวปอื่นมาก็หลายที่ตามที่เราใช้รถยี่ห้อนั้น ยังไม่เคยได้รับความอบอุ่นและเป็นกันเองเท่าที่นี่ อาจเป็นเพราะผู้ใหญ่หลักๆ ในที่นี้เป็นคนใจกว้างและแยกแยะประเด็นถูก คนที่ไม่เข้าใจกันแต่สุดท้ายก็กลับมาเข้าใจกันเพราะเป็นคนรับเหตุผลและมีสปิริตกันพอ มีับางครั้งที่ผมอ่านการโพสท์ของบางท่านอาจจะแปลกๆ ไปบ้าง แต่นั่นแหละมันก็คือตัวหนังสือเพราะเราไม่ได้เห็นอารมณ์กันเหมือนคุยกัน จึงไม่ตัดสินว่าเขาเป็นคนแปลกไปตามตัวหนังสือ บางท่านที่เป็นบุคคลทั่วไปหรือสมาชิกใหม่ที่ได้รู้จักเห็นหน้ากัน ก็บอกเหมือนกันว่าไม่กล้าโพสท์ ไม่กล้าถาม ได้แต่เก็บข้อมูลอย่างเดียว ก็ขอให้เข้าใจกันว่าการโพสท์ในปัญหาที่เราอยากทราบปัญหาโดยตรง มันก็ยังดีกว่าปล่อยให้รถซ่อมผิดทางผิดอาการ (ทีจีบหญิงยังกล้าแซว) บางคนบอกว่าผมเข้ากับคนยาก (หากไม่ลองเข้าดูจะรู้มั้ยว่าเข้ายาก 555) พิมพ์มาก็เริ่มจะกลายพันธุ์ซะเอง พอแค่นี้ดีกว่า ...ท้ายนี้ ก็ขอให้เราทุกคนจงรักษาระดับความเป็นพี่เป็นน้อง  ความอบอุ่นซึ่งกันและกันรวมถึงรอยยิ้มอย่างนี้ตลอดไป

:-X :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:04:56 โดย วีรวิชญ์ »

อานนท์

• เด็กบ้านนอก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 13:45:38 »
กดไล์ สัก ล้านครั้งไปเลยครับ

oon_resist

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 16:14:49 »
 ;) ;) ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 17:59:35 »
.......เดี๋ยวจะชวนไปเมาให้หมดเลย ช่วงนี้ยิ้งไม่ค่อยมีใครมาเมาด้วยเลย สายแข็งก็ไม่รูหายไปไหน เหอะเหอะ

ว่าแล้วก็ของไปเมาหน่อยดีกว่า เพราะวันนี้วุ่นทั้งวันเลย ขอครายเครียดซะหน่อย อิอิ >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 18:49:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
.......เดี๋ยวจะชวนไปเมาให้หมดเลย ช่วงนี้ยิ้งไม่ค่อยมีใครมาเมาด้วยเลย สายแข็งก็ไม่รูหายไปไหน เหอะเหอะ

ว่าแล้วก็ของไปเมาหน่อยดีกว่า เพราะวันนี้วุ่นทั้งวันเลย ขอครายเครียดซะหน่อย อิอิ >:D
  มันก็เป็นซะแบบนี้ละคนเนีย เออๆๆๆ55555  เอ้าชนแก้ว
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yuratchrian

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 19:13:43 »

รอกระผมว่างก่อนนะครับพี่รุทธ์ >:D
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 19:28:02 »
น้อมรับคำเตือนครับ...  :-X

ความเห็นส่วนตัว ......
      - เวปเราส่วนใหญ่มีความถนัดหรือประสพการณ์ในการแก้ปัญหาที่แตกต่างกันไป เปรียบเสมือนลูกจ้างบริษัทที่มีหน้าที่ๆ ทำงานต่างกัน (Division of Labour) บางคนถนัดในเรื่องการวิเคราะห์อาการ บางคนถนัดในการซ่อม บางคนถนัดเรื่องการติดแก๊ส บางคนถนัดในการหาข้อมูลประกอบ บางคนซ่อมรถตัวเองเกือบทั้งคันมาแล้ว(มีประสพการณ์) บางคนฮาเฮคลายเคลียด ถือว่าเป็นเรื่องดี หากเก่งทุกคนอาจจะทะเลาะกันได้ เวปใหญ่ๆ ที่ไม่ใช่บีเอ็ม ยังทะเลาะกันจนพังไปแล้วก็มี ทำให้แข่งกันอวดภูมิมากกว่าสร้างความอบอุ่นให้กันแบบพี่แบบน้อง ผมอยู่กับเวปอื่นมาก็หลายที่ตามที่เราใช้รถยี่ห้อนั้น ยังไม่เคยได้รับความอบอุ่นและเป็นกันเองเท่าที่นี่ อาจเป็นเพราะผู้ใหญ่หลักๆ ในที่นี้เป็นคนใจกว้างและแยกแยะประเด็นถูก คนที่ไม่เข้าใจกันแต่สุดท้ายก็กลับมาเข้าใจกันเพราะเป็นคนรับเหตุผลและมีสปิริตกันพอ มีับางครั้งที่ผมอ่านการโพสท์ของบางท่านอาจจะแปลกๆ ไปบ้าง แต่นั่นแหละมันก็คือตัวหนังสือเพราะเราไม่ได้เห็นอารมณ์กันเหมือนคุยกัน จึงไม่ตัดสินว่าเขาเป็นคนแปลกไปตามตัวหนังสือ บางท่านที่เป็นบุคคลทั่วไปหรือสมาชิกใหม่ที่ได้รู้จักเห็นหน้ากัน ก็บอกเหมือนกันว่าไม่กล้าโพสท์ ไม่กล้าถาม ได้แต่เก็บข้อมูลอย่างเดียว ก็ขอให้เข้าใจกันว่าการโพสท์ในปัญหาที่เราอยากทราบปัญหาโดยตรง มันก็ยังดีกว่าปล่อยให้รถซ่อมผิดทางผิดอาการ (ทีจีบหญิงยังกล้าแซว) บางคนบอกว่าผมเข้ากับคนยาก (หากไม่ลองเข้าดูจะรู้มั้ยว่าเข้ายาก 555) พิมพ์มาก็เริ่มจะกลายพันธุ์ซะเอง พอแค่นี้ดีกว่า ...ท้ายนี้ ก็ขอให้เราทุกคนจงรักษาระดับความเป็นพี่เป็นน้อง  ความอบอุ่นซึ่งกันและกันรวมถึงรอยยิ้มอย่างนี้ตลอดไป

:-X :-X :-X

::)
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ