ผู้เขียน หัวข้อ: แมร่ง..จะเอาเงินตรูไปจัดม๊อบ รอไปก่อนเถอะ เสีย..รมย์..  (อ่าน 3209 ครั้ง)

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
เมื่อวันที่21ก.ย.กลับไปบ้านเจอใบสั่งทางไปรษณีย์ อ่านแล้วเซ็งเป็ด แมร่ง..เล่นตรู ขนาดนี้เลยรึ..พยายามเป็นพลเมืองดีแล้วนะ มันจะใช้นิติศาสตร์อย่างเดียว มันจะรู้บ้างมั้ยเนี่ย..ว่าไอ้เครื่องวัดของมัน(ที่โคตะระแพง) กับไมล์ดิจิตอลของรถยุโรปเนี่ย มาตรฐานมันเหมือนกันมั้ย ถ้าหากมันเร็วเกินไปเป็นสิบๆๆจะไม่ว่าเลย เนี่ยตรูก็ขับมาแค่120กม./ชม. แต่เครื่องจับของมัน มันขึ้น 122กม./ชม.เลยไปแค่ 0.02 กม./ชม.(ย้ำ 0.02กม./ชม) ดูแมร่ง..มันทำ อย่างนี้นี่เองพอมีเหตุการณ์ สถานที่หากินของตำรวจ(ป้อมตำรวจ)จึงโดนถล่มแบบไม่ยั้ง มรึงไม่ดูเจตนาของตรูเลย แล้วที่พวกมรึง..เอาเวลางานไปก่อม๊อบหน้าพรรคการเมือง เอาเวลาทำงานไปยืนถือป้ายเชียร์ลูกพี่มรึง..ทั้งที่..ตรู..เสียภาษีเป็นเงินเดือนให้มรึง.. ไอ้หอกหัก เอ๋ยย...ตรู..จะยืนอยู่คนละข้างกับมรึง..แล้ว นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 22:24:22 โดย kwan47 »

chaky

นี่ก็คือ เหตุผลนึงที่ผมเอาป้ายทะเบียนหลังออก แต่ไม่ใช่สำหรับสถานการณ์นี้นะครับ
ใจเย็นๆครับ พี่ขวัญ ผมเองก็โดนเหมือนกันครับ ที่ บางระกำ พิษณุโลก จนถึงทุกวันนี้ยังไม่ไปจ่ายเลยครับ
สองปีแล้ว....

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ผมคิดเอาว่า ถ้ากิน 120 มากๆ มันจะจับไม่ได้ครับ ผมวิ่งทางด่วนดอนเมือง 130 140 ก็ไม่เคยโดนเลยครับ  :-X
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
กดมา 170 - 180 ไล่ตีกับ 330Ci ไม่โดน

โดนตอนเบรกเข้าด่าน

...

/กุมขมับให้แก่ตำรวจไทย

มาให้ใบปรับกูตอนกูขายรถทิ้งไปแล้วเนี่ยนะ !

asune46

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่ทราบมา130 140ยังจับทันนะครับ
ต้องเกิน160ไปแล้ว อ่ะครับ
แต่เกินนั้น มันก็ให้เราผิดแน่นอนแต่ว่าจะเขียนเท่าไหร่เท่านั้นเอง :P

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
สั่งจ่ายในนาม ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ตกลงเข้าหลวง หรือเข้าเป๋าครับ

ไม่ต้องจ่ายครับพี่ ผมโดนบ่อย ก็ยังต่อทะเบียนได้ตามปกติครับ ช่างหัวแมร่งมัน  ;D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

xawe

• ขาประจำ
1000บาททำไมแพงจังครับ
พระราม2 เพชรบุรี ประจวบ โดนครั้งละ400เองครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
มันประจำจุดเดิมๆ ครับ ถ้ารู้ไม่โดนครับ เพราะลดความเร็วทัน  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ใช่ๆ หากไม่ยึดใบขับขี่
ตอนไปต่อทะเบียน ก็ต่อได้ทุกที

ระบบบ้านเรายังไม่แน่นอนครับ

ผมไปเที่ยวนิวซีแลนด์ ตอนสงกรานต์
โดนที่โน่นไปสองข้อหา ค่าปรับ 300 เหรียญ
ไม่ยึดอะไรเลย เขียนไปสั่งอย่างเดียว

จะไม่จ่ายก็ได้ แต่เข้าประเทศเขาอีกไม่ได้
ก็เลยต้องจ่ายครับ
หากไม่จ่าย ทริป ไปนิววีแลนด์อีกรอบเดือนหน้า
วีซ่าคงไม่ผ่านแน่ครับ

ooooatooo

• http://www.clube46.com
กลัวอย่างเดียว ถ้าถ่ายรูปมาติดคนข้างๆแบบชัดเจนนี่สิ บ้านแตก!!!

แต่บังเอิญว่าไม่ได้มีใครไปด้วย ถ่ายมาดันติดใครนั่งข้างๆมาด้วยนี่สิ...บรื๋ออออ

>:D >:D >:D
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เท่าที่ทราบมา130 140ยังจับทันนะครับ
แต่เกินนั้น มันก็ให้เราผิดแน่นอนแต่ว่าจะเขียนเท่าไหร่เท่านั้นเอง :P
แต่ผมเคยโดนที่ 175 km/h นะครับ ผมว่าต้อง 200 km/h ครับ ^^

chaky

รู้สึกว่า ที่แพง เพราะว่าเป็นบนทางด่วนครับ เคยโดนถ่ายเหมือนกัน บริเวณทางด่วนขั้นที่2
มอเตอร์เวย์มุ่งหน้ามาทางด่านพระราม9 จะมีรถ โจรเอ้ยตำรวจทางด่วนจอดซุ่มอยู่ใต้ด่วนรามอินทราขอาจณรงค์
ช่วงเวลาประมาณ 3 โมง - 4 โมงเย็นครับ พอตอนลงทางด่วนตรงหน้าRCA มี โจรเอ้ย ตำรวจทางด่วน
รออยู่ตรงทางลงครับ เเล้วก็โบกให้จอด แจ้งว่าความเร็วเกินกำหนด 124 กม./ชม.
แล้วก็ทำเป็นรีรอ.. ออกใบสั่งปรับ 1,000 นะครับ เลยขอให้ปรับตรงนั้น โดนไป 200 เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 22:10:30 โดย chaky »

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chaky

แต่ผมเคยโดนที่ 175 km/h นะครับ ผมว่าต้อง 200 km/h ครับ ^^

โอ้โห คุณโยจะรีบไปไหนครับ.... ;D ;D

yo-e46

โอ้โห คุณโยจะรีบไปไหนครับ.... ;D ;D
อ่อคับพี่ชักกี้...ผมเป็นคนเห็นทางโล่งไม่ได้ครับมันจะไปเรื่อยเลยครับพี่ นิสัยเสียครับ ^_^

chaky

อ๋อ  ที่เค้าเรียกว่า วัยรุ่นใจร้อน นี่เอง....  ;D ;D ;D

asune46

อ่อคับพี่ชักกี้...ผมเป็นคนเห็นทางโล่งไม่ได้ครับมันจะไปเรื่อยเลยครับพี่ นิสัยเสียครับ ^_^

งั้นผมคงต้องยอมกล้องแล้วครับ 555 เจอกล้องกว่าจะเหยียบถึง โดนยิงไปแล้ว :-\ :-\ :-\

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
อร้ากกก..โดนเหมือนกันเลย...ของผม 116 เอง

>:(    >:(    >:(

jason

ทำมัยมันแพงโครต...

treety

• เก่งกันจริงๆ
บนทางด่วน โดนเท่านี้อ่ะครับ ผมก็เคยโดน เขียนใบสั่งปรับ 1000  sad duck ครับ  O0

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
เท่าที่เคยได้ยินมาตำรวจบอกว่า จริงๆ 90km/h ครับ แต่ที่เค้าให้ถึง 120 นี่เค้าอลุ่มอล่วยให้ครับ. แต่ถ้าใครเกิน 120 จับหมด

ผมเลยไม่ค่อยวิ่ง 120 ครับ ผมวิ่ง ไม่เกิน 110  หรือไม่งั้นก็กดไม่ยั้ง 160-170-180  ไปเลยโดนจับมันจะได้สมศักศรีหน่อย คุ้มกับค่าปรับที่เสียไปครับ วิ่ง 122 แล้วโดนนี่มันน่าเจ็บใจครับ

chaky

เท่าที่เคยได้ยินมาตำรวจบอกว่า จริงๆ 90km/h ครับ แต่ที่เค้าให้ถึง 120 นี่เค้าอลุ่มอล่วยให้ครับ. แต่ถ้าใครเกิน 120 จับหมด

ผมเลยไม่ค่อยวิ่ง 120 ครับ ผมวิ่ง ไม่เกิน 110  หรือไม่งั้นก็กดไม่ยั้ง 160-170-180  ไปเลยโดนจับมันจะได้สมศักศรีหน่อย คุ้มกับค่าปรับที่เสียไปครับ วิ่ง 122 แล้วโดนนี่มันน่าเจ็บใจครับ

เยี่ยมครับ... ;) ;) ;)

OaTt

ถล่ม สน.แม่งเลยดีมั๊ยครับพี่ขวัญ  ^-^

29_FEB_s3.46

สงสัยของผมจะตามมาเร็วๆนี้  :( :(

mickeyz

• คนคุ้นเคย
ไม่ต้องจ่ายครับแม่ผมเคยโดนเท่าพี่ละครับ ขับ Camry Hybridมา 121km/h บนบูรพาฯโดนถ่ายแถมไม่จ่ายยังต่อทะเบีบนได้ O0
แต่ผมไม่เคยโดนนะครับ :)) อัด140km/hตลอดทาง ว่าแต่เดี๋ยวนี้บนบรูพาวิถีต้องระวังหน่อย แก๊งดาวไถ่เค้ากลายเป็นสไนเปอร์ซุ่มในด่านเก็บเงินแทนครับ(เห็นมาสักพักแล้วครับ) :'(
BMW 318i N42 ไฟยก สีเงิน เดิมๆ ตัวน้อยๆ  ^^

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
จะโพส หรือ จะพิมพ์อะไรกัน ระวังหน่อย ในคลับเรามีเป็นตำรวจหลายท่านเหมือนกันนะครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

chaky

จะโพส หรือ จะพิมพ์อะไรกัน ระวังหน่อย ในคลับเรามีเป็นตำรวจหลายท่านเหมือนกันนะครับ O:-)

ขอโทษครับ ที่โพสไม่ทันคิด...   :-X :-X :-X

tonbabu

หลากหลายมุมมอง หลากหลายวิสัยทัศน์  แต่ผิดก็คือผิดครับ เกินเท่าไหร่ ถ้าเกิดกำหนดก็คือผิด

จะมาอะลุ้มอะล่วยกันไม่ได้  ลองคิดกลับกัน ถ้าไม่ใช่รถ แล้วเป็นเครื่องบิน เกิด สายการบิน บรรทุกน้ำหนักเกิน ที่กฏหมายการบินกำหนด และมีผลทำให้เครื่องบินตก

และถ้าคุณคือ ญาติผู้เสียหายที่อยู่บนเครื่องบินลำนั้นจะรู้สึกอย่างไรครับ  :-X :-X :-X

ปล. ผมก็เคยโดน แบบเกินมานิดๆ นี่หล่ะครับ อะไรว่ะ ลดหน่อยไม่ได้หรอ นิดเดียวเอง  >:( >:( >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 16:13:23 โดย tonbabu »

yo-e46

ที่นี่ยังดีหน่อยวิ่งเร็วเกินกำหนดเท่าไหร่ก็จ่ายค่าปรับเท่ากันถ้าที่เมกายิ่งเร็วยิ่งต้องจ่ายแพงขึ้นๆเรื่อยๆ ^^

tonbabu

ที่นี่ยังดีหน่อยวิ่งเร็วเกินกำหนดเท่าไหร่ก็จ่ายค่าปรับเท่ากันถ้าที่เมกายิ่งเร็วยิ่งต้องจ่ายแพงขึ้นๆเรื่อยๆ ^^

ทำยังกะภาษี เลยนะครับ อัตราก้าวหน้า  :)) :)) :))

KcKc

จ่ายเลยครับ...........
นิรโทษกรรม
ล้างมลทิน
บ้านๆ อย่างเราไม่ต้องคิด