ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเสียงดังกล๊อกๆ จากด้านหน้าซ้าย ครับ  (อ่าน 1989 ครั้ง)

poolman

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ถามเสียงดังกล๊อกจากด้านหน้าซ้าย ครับ
ไม่รู้ว่าตรงไหน เวลาวิ่งถนนขรุขระ ขึ้นลูกระนาด หรือตกหลุมเล็ก
จะมีเสียงกล็อกๆด้านหน้าซ้าย พยายามหาไม่เจอสักที่ ไล่เปลี่ยนปีกนก
หมากกันสะเทือน แต่ก็ไม่หายครับ เหลือแต่เปลี่ยนโช๊คยังไม่เปลี่ยน
กลัวเปลี่ยนแล้วยังไม่จบอีก เสียเปล่า ช่างก็หาไม่เจอ แปลกมากครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ถามเสียงดังกล๊อกๆ จากด้านหน้าซ้าย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 07:58:47 »
ลองไปตามร้านตั้งศูนย์ล้อดูครับ บางที่เขามีช่างทำช่วงล่างด้วย น่าจะพอเช็คได้ง่ายขึ้น

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

aotota

• ขาประจำ
Re: ถามเสียงดังกล๊อกๆ จากด้านหน้าซ้าย ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 21:52:07 »
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ หน้าซ้ายถอดปีกนกมาเช็คเปลี่ยนลูกหมากกกันโคลงเช็คลูกหมากแร็คก็ไม่เจอ

eam

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 17:35:35 »
ดูบูชปีกนกกับลูกปืนล้อรึยัง

aeeh

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 10:19:59 »
ลองขับผ่านทางขรุขระ ว่ามีเสียงมั้ย ถ้ามีเสียงลองเหยียบเบรคเบาๆ ว่าหายมั้ย

ถ้าเหยียบเบรคแล้วเสียงเงียบเป็นปกติ ก้อใช่เลยค่ะ สลักเบรคสึกจนหลวม รถเก่าๆโดยมากจะเป็น บางทีหลงทางทำช่วงล่างหมดเป็นหมื่นไม่หาย สุดท้ายเป็นที่สลักเบรค