ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาหน่อยครับ อาการสตาร์ทยากครับผม  (อ่าน 2677 ครั้ง)

aoffiiee

• คนคุ้นเคย
ก่อนอื่นเลยผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
ผม อ๊อฟ ครับ อายุ 24 ครับ BMW E46 N42 เป็นหนุ่มเหนือครับ อยู่เชียงใหม่ สิงเว็บบอร์ดมาหลายเดือนแล้วครับ  ;D
รถมีอาการเล็กๆน้อยๆก็ได้วิธีแก้ไขตามพี่ๆเพื่อนๆได้ตั้งกระทู้สอบถามกันครับ
แล้วเมื่อไม่นานมานี้ เจ้ารถของผมดั๊นสตาร์ทยากมากครับกว่าจะติด แต่สตาร์ทติดนะ
รายการที่ทำ ทำการเปลี่ยน
1. ปั๊มติ๊ก(J bo เซียงกง)
2. หัวฉีด (เซียงกง)
3. กรองเบนซินพร้อมตัวปรับแรงดัน (ของใหม่)

ก่อนเปลี่ยนปั๊มติ๊กเป็น J bo ดับกลางแยกไฟแดงเลยครับจังหวะไฟเขียวพอดี (จังหวะนั้นผมหล่อสุดกลางแยกเลย)  ;D
ตอนนี้อาการคือ สตาร์ทติดยาก ยิ่งจอดนานยิ่งติดยากครับ จอดแป๊บเดียวลงไป 7-11 10 นาที ครั้งเดียวติด
ถ้าสตาร์ทติดแล้ว การขับขี่ปกติดีครับ มีไฟล์วิดีโอมาให้ชมด้วยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามปัญหาหน่อยครับ อาการสตาร์ทยากครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 14:28:50 »
ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับพวก เซ็นเซอร์เพลาข้อเหวี่ยง ด้วยหรือเปล่านะครับ อุปกรณ์พวกนี้เสียเช็คคอมก็น่าจะเจอโค้ดอยู่ ลองเช็คคอมดูก่อนครับ

ถ้าเช็คคอมแล้วไม่เจอค่อยมาไล่ดู แต่เท่าที่ทำก็ทำไปเยอะอยู่ แปลกๆอยู่

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

aoffiiee

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามปัญหาหน่อยครับ อาการสตาร์ทยากครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 14:34:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับพวก เซ็นเซอร์เพลาข้อเหวี่ยง ด้วยหรือเปล่านะครับ อุปกรณ์พวกนี้เสียเช็คคอมก็น่าจะเจอโค้ดอยู่ ลองเช็คคอมดูก่อนครับ

ถ้าเช็คคอมแล้วไม่เจอค่อยมาไล่ดู แต่เท่าที่ทำก็ทำไปเยอะอยู่ แปลกๆอยู่

ลองให้อู่ซ่อมบีเอ็มที่เชียงใหม่ เสียบ GT1 ดูแล้วครับ ไม่เจอโค้ดอะไรครับ นอกจากเซ็นเซอร์อ่างน้ำมันเครื่องครับ(โค้ดตัวนี้มีมาเนิ่นนานแล้วครับ ไม่มีโอกาสได้ซื้อมาเปลี่ยนซะที)  ::)

eam

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 20:27:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ลองให้อู่ซ่อมบีเอ็มที่เชียงใหม่ เสียบ GT1 ดูแล้วครับ ไม่เจอโค้ดอะไรครับ นอกจากเซ็นเซอร์อ่างน้ำมันเครื่องครับ(คโค้ดตัวนี้มีมาเนิ่นนานแล้วครับ ไม่มีโอกาสได้ซื้อมาเปลี่ยนซะที)  ::) 
ลองเช็คไดสตาร์ทดูก่อนครับ

aoffiiee

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 07:00:39 »

ลองให้อู่ซ่อมบีเอ็มที่เชียงใหม่ เสียบ GT1 ดูแล้วครับ ไม่เจอโค้ดอะไรครับ นอกจากเซ็นเซอร์อ่างน้ำมันเครื่องครับ(คโค้ดตัวนี้มีมาเนิ่นนานแล้วครับ ไม่มีโอกาสได้ซื้อมาเปลี่ยนซะที)  ::) 
ลองเช็คไดสตาร์ทดูก่อนครับ

ครับผม  ::)

อริส

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 07:45:43 »
อีกตัวครับเลกูเรเตอร์ หรือ ตัวกักแรงดันน้ำมันครับ
น่าจะมีส่วนครับ ::handsome::

aoffiiee

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:06:43 »
อีกตัวครับเลกูเรเตอร์ หรือ ตัวกักแรงดันน้ำมันครับ
น่าจะมีส่วนครับ ::handsome::

ครับผม จะเป็นไปได้ไหมครับ ของใหม่เสีย  ::cry4::

Chalit Phuntium

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 16:42:22 »
ลองเปลี่ยน เร็กกูเร็ต ดูครับส่วนใหญ่สตาทติดยากตัวนี้แหละที่มันเสีย 

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 21:41:28 »
ไฟเตือนน้ำมันเครื่องขาดนี่ครับ ? ปกติเครืองสดุดไม่มีแรงด้วยหรือป่าว ?
"ต้อง ครับ"

aoffiiee

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 10:30:09 »
ลองเปลี่ยน เร็กกูเร็ต ดูครับส่วนใหญ่สตาทติดยากตัวนี้แหละที่มันเสีย

ครับผม

aoffiiee

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 10:32:30 »
ไฟเตือนน้ำมันเครื่องขาดนี่ครับ ? ปกติเครืองสดุดไม่มีแรงด้วยหรือป่าว ?

อ่อ ตัวเซ็นเซอร์ไม่ค่อยดีครับ เช็คโค้ดแล้วแต่ลบโค้ดไม่ได้ครับ เป็นมาตั้งแต่ได้รถมาแล้วครับผม
ส่วนเรื่องเครื่อง ถ้าสตาร์ทติดก็ปกติดีทุกอย่างครับผม รอบไม่ตก ไม่สดุด ครับ

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 10:38:14 »
ต้อง check แรงดันในรางน้ำมันก่อนหละครับถ้าน้ำมันมาก็ไปดูเรื่อวไฟ ใช้คอมรีเซตเปค่าโรงงานก่อนสังครั้งก็ดีนะคับ
"ต้อง ครับ"

aoffiiee

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:43:40 »
ต้อง check แรงดันในรางน้ำมันก่อนหละครับถ้าน้ำมันมาก็ไปดูเรื่อวไฟ ใช้คอมรีเซตเปค่าโรงงานก่อนสังครั้งก็ดีนะคับ

รับทราบครับผม  ;)