ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับขอสอบถามหน่อยครับ อยู่ดีๆรถผมก็ดับไป และ ไม่ติดอีกเลย  (อ่าน 2673 ครั้ง)

Stayu

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
รถผมเป็นเครื่อง M43 วิ่ง 130,000 โล
ก่อนหน้าที่รถจะดับผมขับเพื่อไปเข้าอู่แล้วรถมีอาการรอบเดินไม่นิ่ง กระตุก รอบตกเหมือนรถจะดับ ก่อนที่ไฟหม้อน้ำจะเตือน ผมจึงจอดเพื่อเติมน้ำ พอขับออกมาได้ซักพักใหญ่ ความร้อนก็เริ่มขึ้น พอผมเหยียบเบรกรถก็ดับเลยครับ ผมโทรไปถามทางอู่เขาเลยส่งช่างมาดูเขาบอกว่าน้ำเข้าเครื่องและไม่สามารถซ่อมได้ เขาบอกต้องวางเครื่องใหม่ ผมเลยอยากรู้ว่ามันซ่อมไม่ได้จริงใช่ไหมครับ แล้วถ้าต้องวางใหม่ ควรจะวางตัวไหนดีครับ
ขอบคุณครับ  ::)

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
ถ้าจะซ่อมมันก็ซ่อมได้ครับ แต่ก่อนอื่นผมว่าหาอุดีดีไว้ใจได้ก่อนเป็นอันดับแรก าี่สำคัญกว่านะ ลองดูในกระทู้มีหลายคนลงไว้ครับ
"ต้อง ครับ"

Stayu

• **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าจะซ่อมมันก็ซ่อมได้ครับ แต่ก่อนอื่นผมว่าหาอุดีดีไว้ใจได้ก่อนเป็นอันดับแรก าี่สำคัญกว่านะ ลองดูในกระทู้มีหลายคนลงไว้ครับ

ระหว่างซ่อมกับวางเครื่องใหม่อันไหนจะจบกว่ากันอะครับพี่

itongx

• No one is perfect!!
อยากได้แรงด้วยก็วางใหม่ครับ อยู่ที่งบด้วยหละ มันจบทั้งคู่นะครับอยุ่ที่ฝรมือช่างล้วนๆๆ
"ต้อง ครับ"

Stayu

• **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยากได้แรงด้วยก็วางใหม่ครับ อยู่ที่งบด้วยหละ มันจบทั้งคู่นะครับอยุ่ที่ฝรมือช่างล้วนๆๆ
ขอบคุณครับพี่ ต้องดูช่างว่าเขาจะยังไง  :-X

eam

ขอบคุณครับพี่ ต้องดูช่างว่าเขาจะยังไง  :-X
อ่านแล้วก็งงครับ น้ำเข้าเครื่องคืออะไร ออยล์เกียร์แตกหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ล้างแล้วแยกออยล์ซะ แต่ถ้าไม่ใช่ช่วยอธิบายด้วยครับว่ามันเข้ายังไงหลายๆท่านในเว็บที่เคยผ่านปัญหานี้มาแล้วจะได้ช่วยแนะนำถูก ผมก็ใช้M43 วิ่งมาสองแสนกว่าโลก็ยังไม่เคยเจอปัญหานี้นะ

Stayu

• **
อ่านแล้วก็งงครับ น้ำเข้าเครื่องคืออะไร ออยล์เกียร์แตกหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ล้างแล้วแยกออยล์ซะ แต่ถ้าไม่ใช่ช่วยอธิบายด้วยครับว่ามันเข้ายังไงหลายๆท่านในเว็บที่เคยผ่านปัญหานี้มาแล้วจะได้ช่วยแนะนำถูก ผมก็ใช้M43 วิ่งมาสองแสนกว่าโลก็ยังไม่เคยเจอปัญหานี้นะ
รถน่าจะฝาโก่งอะครับ แล้วก็เคยโก่งมาแล้วก่อนหน้านี้ ก็ให้ช่างทำก็กลับมาวิ่งได้ปกติครับ แต่ก็กลับมาโก่งอีกครับ ผมเลยกลัวว่าต่อไปมันก็จะกลับมาเป็นอีกน่ะครับผม