ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาหน่อยครับเครื่องเดินเบาไม่ครบสูบครับ  (อ่าน 3027 ครั้ง)

chayyai

• คนคุ้นเคย
 :-\ รบกวนปรึกษาหน่อยครับเครื่องเดินเบาไม่ครบสูบครับ ขับมาปกติครับ พอติดไฟแดงเกิดอาการเครื่องเดินเบาแล้วเดินไม่เรียบครับ ลองสลับระหว่างแก็สกับน้ำมันแล้วก็เหมือนเดิมครับ ขับไปได้ซักประมาณ 10 กม. กลับมาเดินเรียบปกติครับ ไม่ทราบอาการนี้จะตรวจสอบเบื้องต้นได้อย่างไรบ้างครับว่า คอยล์ หรือ หัวเทียนเสียครับ หรือว่าจากที่กล่าวมามีจุดใดที่น่าต้องตรวจสอบเพิ่มเติมอีกบ้างครับ (ไม่มีไฟโชว์) ครับ ขอบคุณมากครับ ::)

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
มีอากาศรั่วก็เป็นเหมือนกันพวกสาย vacuum ต้องใช้คอมจับเอาครับอาการนี้ไฟไม้โชว์
"ต้อง ครับ"

chayyai

• คนคุ้นเคย
ขอขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
อาจจะ คอย์ลจุดระเบิด กลับเยอรมันครับ

ถ้าไม่มีคอมอ่าน ลองให้ช่างเขาถอดดูทีละตัวตอนเครื่องติด ถ้าตัวไหนตอนถอดปลั๊กเสียงเครื่องดูตกลงไปตัวนั้นไม่เสีย ถ้าตัวไหนถอดแล้วเหมือนเดิมไม่มีอะไรแตกต่างตัวนั้นเสียครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

totochang

• ขาประจำ
ใช้คอมจับ ดูว่าฟ้องอะไร เครื่องยนต์รุ่นไหน 4สูบหรือ 6สูบ

chayyai

• คนคุ้นเคย
เครื่องรุ่น N42 ครับ แต่ตอนนี้เดินเรียบปกติแล้วครับ กลัวจะกลับมาเป็นอีกต้องรีบหาสาเหตุก่อนครับ

ฺBang

• คนคุ้นเคย
ผมเคยอาการนี้เป็นที่คอย

totochang

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เครื่องรุ่น N42 ครับ แต่ตอนนี้เดินเรียบปกติแล้วครับ กลัวจะกลับมาเป็นอีกต้องรีบหาสาเหตุก่อนครับ
ทำความสะอาดแอร์โฟร์ และให้ดู sensor camshaft ถอดออกมาดูครับ น่าจะมีรอยแตกกลาง เพราะถ้าร้อนมันจะมีน้ำมันซึมเข้าทำให้ส่งค่าไป ecu ผิดเพี้ยนไป อาการหนักจะดับกลางอากาศนะครับ

chayyai

• คนคุ้นเคย
 ::dance:: ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ (ตอนนี้ย้งเป็นๆหายๆ)