ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ เข้ามาได้ซักแปบ รถเพิ่งเสร็จครับ B3s  (อ่าน 1593 ครั้ง)

archnine

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ชื่อเก้านะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ วิ่งแถวลาดพร้าว เลียบด่วนครับ
มีเรื่องรบกวนถามอาการรถนิดนึงครับ
ตอนนี้รถมีกลื่นน้ำมันเบนซิลย้อนมาจากท้ายรถเวลาขับรถช่วงรถร้อนๆ บริเวณฝาน้ำมันก็มีกลิ่น แต่ถ้ารถจอดจนเย็นก็จะปกติครับ พวกซีลต่างๆของถังน้ำมันยังดีอยู่
อาการอย่างนี้ต้องดูจุดไหนเพิ่มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2019, 00:22:00 โดย archnine »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สมาชิกใหม่ เข้ามาได้ซักแปบ รถเพิ่งเสร็จครับ B3s
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2019, 05:31:34 »
alpina ครบๆยันเครื่องเลย สวยมากๆเลยครับ ::2thmb::

กลิ่นท้ายข้างฝาถัง ลองดูกรองชาโคลตัวที่อยู่ท้ายรถดูก่อนครับ ถ้ากลิ่นแถวด้านข้างบริเวณถังน้ำมัน ส่วนมากจะเป็นตัวนี้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

komsan

• ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
  • คนคุ้นเคย
  • ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
Re: สมาชิกใหม่ เข้ามาได้ซักแปบ รถเพิ่งเสร็จครับ B3s
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2019, 07:53:49 »
 ;) สวยมากครับ

archnine

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2019, 20:11:14 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
alpina ครบๆยันเครื่องเลย สวยมากๆเลยครับ ::2thmb::

กลิ่นท้ายข้างฝาถัง ลองดูกรองชาโคลตัวที่อยู่ท้ายรถดูก่อนครับ ถ้ากลิ่นแถวด้านข้างบริเวณถังน้ำมัน ส่วนมากจะเป็นตัวนี้ครับ
เดี๋ยวลองเช็คดูครับ ขอบคุณมากครับ

kanti

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 19:21:15 »
สวยมากครับเห็นเครื่องแล้วอยากได้

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 20:58:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เดี๋ยวลองเช็คดูครับ ขอบคุณมากครับ
ครับลองเช็คดูครับ

ว่าแต่ว่าคันนี้ ผ้าเบรค ใช้ของ alpina เลยหรือเปล่าครับ พอดีผมอ่านสเป็ค b3s มาเขาว่าตัวผ้าเบรคเขาเป็นแบบ อัพเกรด เลยอยากทราบว่า ผ้าเบรค ของเขาใช้ของยี่ห้อ/รุ่น อะไรละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Panta

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 17:21:13 »
 :) :) สมาชิกใหม่เหมือนกัน รถงามมากๆ ครับ