ผู้เขียน หัวข้อ: ยางอะหลั่ย  (อ่าน 1531 ครั้ง)

kanti

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ยางอะหลั่ย
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2019, 15:25:25 »
ใครที่ใช้แม็ก5วงรวมยางอะไหล่ระวังด้วย วันนี้ผมจะเอายางอะหลั่ยมาเติมลมยกออกมาถึงกับผงะจากhamannของรถคันเก่าที่ขายไปแต่ให้ไปสี่วงเก็บเอาใว้เพราะใหม่เอี่ยมไม่เคยใช้งาน มันกลายเป็นล้อ std bmwขอบ16 ไม่เคยถ่ายรูปใว้ด้วยไม่มีหลักฐานอะไรจะไปร้องเรียนช่วงนี้จิตตกมาก

kanti

• **
Re: ยางอะหลั่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2019, 15:34:06 »
จอดอู่หลายวันเชคซะหน่อยก้ดีนะครับมองผ่านๆมันไม่รู้เพราะลายคว่ำลง

komsan

• ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
  • คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 17:38:14 »

ประกันภัยเครมได้น่ะครับประเภท 1-2 และ 2+เนื่องการมีการคุ้มครอง ไฟไหม้ รถสูญหาย ทั้งคันหรืออุปกรณ์ส่วนควบสูญหาย ที่เกิดจาการลักทรัย์  ชิงทรัพย์ ยักยอกทัพย์ ปล้นทรัพย์ประมาน๊้ครับผม ;)

kanti

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 19:31:56 »
ไม่เคยทำประกันเลยครับ คือคิดไม่ออกจะหาหลักฐานอะไรไปอ้างอิง ซื้อตั้งแต่ปี2004 ตอนนี้มาคิดว่าล้อstdถ้าสภาพดีก็มีโอกาสถูกเปลี่ยนถ้าเป็นอู่ที่ไม่คุ้นเคย น๊อตขันล้อ จุกปิดที่เติมลมยังถูกเปลี่ยนเซงจิตจริงๆ

komsan

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 11:35:08 »
ได้เคยถามที่อู่ไหมครับเรื่องเกิดเมื่อไหร่ถ้าปล่อยไว้นานอาจจะไม่ได้ของคืนน่ะครับ..สู้ๆ >:(