ผู้เขียน หัวข้อ: Rank บน google  (อ่าน 2064 ครั้ง)

admin

• บุคคลทั่วไป
Rank บน google
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:49:25 »
ลองค้นชื่อ e46 club, e46 thailand ดูเล่นๆ ในกูเกิ้ล เว็บเราขึ้นมาในลำดับบนๆเลย
เพื่อนๆลองดูขึ้นไหมครับ หรือว่าขึ้นแต่เครื่องผมเครื่องเดียว :))

ปล. ผมปล่อยไปตามธรรมชาติไม่ได้ไปเร่งเสียว (SEO) นะครับ  ;D

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: Rank บน google
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 06:08:24 »
ลำดับต้น ๆ จะมีมูลค่าทางการค้า สูงด้วยนะครับ  >:D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Ryan_E46

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:27:28 »
google มันจะมีวิธีการว่าจะเอา web อะไรมาโชว์ที่จะตรงตามความต้องการของเราได้มากที่สุดครับ
ดังนั้นสำหรับพวกเราที่เข้า web e46thailand บ่อยๆ ถ้า search คำว่า e46
ยังไง web เราก็ต้องถูกแสดงเป็นลำดับต้นๆ อยู่แล้วครับ  :-*
แต่ถ้าในระดับ global web เราอยู่อันดับที่ 9 ล้านกว่าๆ นะครับ  ;)

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 17:59:40 »
ใครทำเสียวเก่งๆ บ่อยๆ บอกวิธีหน่อยสิครับ ;)

tom_sci

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:27:37 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใครทำเสียวเก่งๆ บ่อยๆ บอกวิธีหน่อยสิครับ ;)

ยุ่งยากพอตัวครับ ต้องมีเวลา Monitor ค่อนข้างเยอะ(ถ้าทำช่วงแรกๆ) ถ้าหากสนใจคุยกันได้ครับ มีทีมงานให้คำปรึกษาเลยครับ  :-*

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:35:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อย่าเสี่ยงนะครับ แต่ถ้าทำต้องทำให้เนียนครับ
เว็บ BMW บริษัทแม่เคยโดนแบนจาก google มาแล้วนะครับ
เพราะใช้วิธีตุกติกในการให้ web ขึ้น Rank google ครับ